Jump to content

Phetchaburi zone

Recommended Posts

• Replies 374
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

บ้านนี้ จะไปไหนกันนี่ :0031::0031:

ไปดูอาหารตาครับพ่ี

เสียใจด้วยนะ เจอแล้วเมื่อกี้ 555555

ไปท่องราตรีท่ีไหนดิว

ที่เพชรบุรีมีร้านนวดที่ไหนดีๆบ้างอะครับ

มีลูกค้าแนะนำไปตรงทางขึ้นวัดเขาบันไดอิฐเป็นยังไงบ้างอะครับ

ไปดูอาหารตาครับพ่ี

ไปท่องราตรีท่ีไหนดิว

พาน้องสาวไปเดินเปิดท้ายที่เพชรไพบูลย์คร้าบบบ

ที่เพชรบุรีมีร้านนวดที่ไหนดีๆบ้างอะครับ

มีลูกค้าแนะนำไปตรงทางขึ้นวัดเขาบันไดอิฐเป็นยังไงบ้างอะครับ

ผมไม่เคยเลยแฮะ รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบ อิอิ

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ไม่มีเพ่ือนไป

ร้านนวดนะครับ ไม่เอาร้านนาบ T-T

คุณโอวันอาทิตย์ไปประชุมทีมสื่อสารเหรอครับ

ถ้าว่างจะตามไปด้วยนะครับ

คุณโอวันอาทิตย์ไปประชุมทีมสื่อสารเหรอครับ

ถ้าว่างจะตามไปด้วยนะครับ

ใช่ครับพ่ี แล้วเจอกันครับ

สวัสดีครับ พี่น้องเมืองเพชรฯ โอจะไปเที่ยวที่ไหนเหรอ

เรื่องวัดพี่ไปแนะนำไว้ที่นี่นะ ถ้าอยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มก็ถามมาได้ครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=3&st=280

สวัสดีครับ พี่น้องเมืองเพชรฯ โอจะไปเที่ยวที่ไหนเหรอ

เรื่องวัดพี่ไปแนะนำไว้ที่นี่นะ ถ้าอยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มก็ถามมาได้ครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=3&st=280

หวัดดีครับพ่ีอาร์ท วันอาทิตย์จะไปประชุมทีมส่ือสารกับพ่ีเก๋ เรื่องวัดขอบคุณมากครับพ่ี

ท่่ีได้คุยกับพ่ีเก๋คร่าวๆก็สนใจวัดโตนดหลวงครับเพราะผมได้เข้าไปคุยกับหลวงพ่อแล้วท่านอนุญาติ

แล้วจะลองเสนอวัดเขาตะเคราอีกวัดเพราะตอนน้ีเขาอยากได้วัดท่ีค่อยข้างมีช่ือเสียง

เด๋ียวคุยได้เรื่องอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ ยังไงก็ไม่อยากให้วัดเพชรบุรีเสียสิทย์ครับ

หวัดดีครับพ่ีอาร์ท วันอาทิตย์จะไปประชุมทีมส่ือสารกับพ่ีเก๋ เรื่องวัดขอบคุณมากครับพ่ี

ท่่ีได้คุยกับพ่ีเก๋คร่าวๆก็สนใจวัดโตนดหลวงครับเพราะผมได้เข้าไปคุยกับหลวงพ่อแล้วท่านอนุญาติ

แล้วจะลองเสนอวัดเขาตะเคราอีกวัดเพราะตอนน้ีเขาอยากได้วัดท่ีค่อยข้างมีช่ือเสียง

เด๋ียวคุยได้เรื่องอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ ยังไงก็ไม่อยากให้วัดเพชรบุรีเสียสิทย์ครับ

สวัสดีครบโอ วัดโตนดหลวงก็ได้ คิดอยู่ว่าอยากไปทำบุญที่วัดนี้

เพราะชอบพระอุโบสถที่วัดนี้ ที่ทำเป็นรูปเรือขนาดใหญ่ หันหน้าออกทะเล

เชียร์เพชรบุรีเหมือนกันครับ :)

สวัสดีครบโอ วัดโตนดหลวงก็ได้ คิดอยู่ว่าอยากไปทำบุญที่วัดนี้

เพราะชอบพระอุโบสถที่วัดนี้ ที่ทำเป็นรูปเรือขนาดใหญ่ หันหน้าออกทะเล

เชียร์เพชรบุรีเหมือนกันครับ :)

ดันไปครับพ่ี เด๋ียวได้เรื่องอย่างไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ

ดันไปครับพ่ี เด๋ียวได้เรื่องอย่างไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ

พี่ไปแนะนำวัดไว้ที่นี่แล้วนะครับโอ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=630&st=300

ขอบคุณครับพ่ีอาร์ท

ท่ีผมได้เข้าประชุมมาผมก็เสนอวัดโตนดหลวง ผมได้ถ่ายรูปวัดให้พ่่่ีเก๋แล้วครับเหมือนกำลังสนใจวัดน้ีเป็นพิเศษ แต่ก็ต้องรอสมาชิกจังหวัดอ่ืนเสนอมาก่อนครับ ยังไงพ่ีอาร์ทช่วยดันด้วยนะครับ ส่วนเร่ืองเส้นทางพ่ีอาร์ทช่วยแนะนำด้วยครับ

พี่ๆครับมีใครรู้จักซีวิคสีดำติดคาดหน้า Honda Racing สีแดงไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์คลับบ้างไหม เมื่อวานผมจับอยู่ตรงต้นมะม่วงเค้าขับมาข้างๆแล้วเปิดกระจกมอง ตอนแรกคิดว่าพี่ในคลับจะทักทาย ไปๆมาๆไม่ใช่ เค้าทำหน้ากวนๆเหมือนจะยิ้มแหยะๆ แล้วปิดกระจกเร่งเครื่องแซงผมไป ผมขับข้ามทางรถไฟมาสักพัก เจอเค้าอีกรอบ เค้าขับช้าคร่อมเลนส์อยู่ผมตามมาเลยจะแซงขวาขึ้นไป ขณะที่ผมกำลังแซงมาได้ครึ่งคัน เค้าก็กดคันเร่งไม่ให้แซงแล้วเบียดรถผม ซึ่งข้างหน้าก็มีรถอยู่ ผมเลยต้องออกขวาไปวิ่งกินเลนส์อีกฝั่งเพื่อกดแซงเค้าขึ้นไป จังหวะนั้นมองความเร็วขึ้นไป140กว่าแล้ว แล้วถนนตรงนั้นก็รถเยอะ ไหนจะมอเตอร์ไซค์อีก พอแซงได้ผมเลยเปิดกระจกชะลอ รอเค้าตามมากะว่ามีเรื่องแน่ๆกวนตีนแบบนี้ เค้าก็ชะลอตาม ไม่ยอมแซงขึ้นมา แล้วสักพักก็เลี้ยวหายไป ถ้าพี่ๆคนไหนรู้จักบอกด้วยนะครับ อยากรู้เค้าต้องการอะไรหรอทำแบบนี้ (มากันสองคน อายุน่าจะ 30+)

ทะเบียนท่ีไหนดิวชุดแต่งอะไร ไม่เคยเห็นนะ ถ้าเจอเดี๋ยวบอก สงสัยเป็นพวกกวนตีนถ้าอยู่ในคลับคงไม่ทำอย่างน้ัน

ทะเบียนท่ีไหนดิวชุดแต่งอะไร ไม่เคยเห็นนะ ถ้าเจอเดี๋ยวบอก สงสัยเป็นพวกกวนตีนถ้าอยู่ในคลับคงไม่ทำอย่างน้ัน

ทะเบียนเพชรบุรี ชุดแต่งน่าจะโมดูโล่ ท่อเดิม เปลี่ยนแมกซ์ ไม่แน่ใจสีล้อ เด่นๆก็คาดหน้าแดงนี่แหละ

สีดำแต่ไม่ใช่ผมนะคร้าบบบบบ ^^~

คุณดิวนี่ชอบเจอรถเร่งหนีเน้อะ

ขอบคุณครับพ่ีอาร์ท

ท่ีผมได้เข้าประชุมมาผมก็เสนอวัดโตนดหลวง ผมได้ถ่ายรูปวัดให้พ่่่ีเก๋แล้วครับเหมือนกำลังสนใจวัดน้ีเป็นพิเศษ แต่ก็ต้องรอสมาชิกจังหวัดอ่ืนเสนอมาก่อนครับ ยังไงพ่ีอาร์ทช่วยดันด้วยนะครับ ส่วนเร่ืองเส้นทางพ่ีอาร์ทช่วยแนะนำด้วยครับ

เชียร์เต็มที่เลยครับโอ แต่ต้องรอการตัดสินอีกทีครับ

ทะเบียนเพชรบุรี ชุดแต่งน่าจะโมดูโล่ ท่อเดิม เปลี่ยนแมกซ์ ไม่แน่ใจสีล้อ เด่นๆก็คาดหน้าแดงนี่แหละ

สงสัยวถดิวแต่งดุเขาเลยอยากลอง อิอิ

ลองดูไปก่อนถ้าเจออีกแล้วยังขับกวนเหมือนเดิมมีโอกาสก็ถามเลย ถ้าไงก็ระวังด้วย

เชียร์เต็มที่เลยครับโอ แต่ต้องรอการตัดสินอีกทีครับ

ครับพ่ี ถ้าได้ก็คิดว่าได้พัฒนาวัดบ้านเกิด ถ้าเขาไปจังหวัดอ่ืนก็ถือว่าได้ไปเท่ียวต่างจังหวัดครับ

สงสัยวถดิวแต่งดุเขาเลยอยากลอง อิอิ

ลองดูไปก่อนถ้าเจออีกแล้วยังขับกวนเหมือนเดิมมีโอกาสก็ถามเลย ถ้าไงก็ระวังด้วย

แต่งดุจริงครับ ผมยังชอบเลย ไว้ต้นเดือนหน้ามีโอกาสแล้วนัดรวมกลุ่มที่เพชรดีมั้ยครับ