Jump to content

wrap ใสกันหิน พี่ๆว่า ควรหรือไม่ควรคับ ขอ ค.เห็นหน่อย : )

Recommended Posts

คิดว่าจะเอาน้องวิคไป Wrap สติกเกอร์ใสครับ รำคาญเหลือเกินเศษหินตามถนนเนี่ย

พี่ๆ ว่ามันน่าทำไหมครับ กับราคาตั้งแต่หมื่นต้นๆ ถึง หมื่นปลายๆ คุ้มไหมเนี่ย คิดมาหลายวันละ

มีใครเคยทำมาก็ช่วยแชร์ ปสก. หน่อยคับ :D

แล้ว ฝากระโปรงหน้า ได้ Wrap ไหมละครับ พอดีมาเก็บข้อมูล ตำแหน่งฝากระโปรง Wrap จะทนได้หรือเปล่า ความร้อน

ตอนนี้ยังไม่ได้ทำครับ กำลังคิดจะทำครับ เลยมาถามก่อนว่ามีใครเคยทำไหม : )

ตามความคิดผมนะครับไม่คุ้มเอาซะเลยนะ เอาตังไปเติมน้ำมันดีกว่า รถซื้อมาใช้ไม่ใช่ซื้อมาจอดนะ ใช้รถมันก็ต้องมีรอยตามการใช้งานล่ะครับ

ปล. อย่าขับตามกะบะจะดีที่สุดครับ

ผมว่าไม่คุ้มเลยนะครับ ตั้งหลักหมื่น เอาเงินส่วนนี้ไว้ทำสีเก็บตรงืั้เป็นรอยทีเดียวผมว่าบางทียังไม่ถึงเลยนะครับ ตอนนี้ผมใช้วิธีลงน้ำยาเคลือบwaxเอาไว้ก็พอช่วยได้นะครับ เพราะผมวิ่งทางไกลตลอดเหมือนกัน กทม-กำแพลแสน กับราคาพันกว่าบาทต่อกระป๋อง แต่ทางที่ดีก็ขับระวังๆดีกว่าน่าจะเป็นทางป้องกันที่ดีละครับ

มาเก็บข้อมูลครับ พอดีทำสีรถรอบหน้าอาจจะทำเหมือนกัน

ว่าจะทำอย่างมากก็ครีึ่งหน้าเท่านั้น คือรู้สีึกว่ามันต้องหาอะไรมาป้องกันดีกว่า เพราะเปลี่ยรนิสัยการขับรถไม่ได้+วิ่งถนนสายใหญ่ตลอด

นี่เพิ่งทำสีเสร็จมาเมื่อเดือน5ตอนนี้สเกิร์ตหน้ารอยเพียบแล้วครับ

ปล. ถ้างบไม่ถีึงจิงๆจะลองทำสเกิร์ตหน้าอย่างเดียวดูครับ

ถ้าจะป้องกันแล้วจะ Wrap สติกเกอร์ใส

ชิ้นที่ต้องทำก็มี

กันชนหน้า

ฝาหน้า

ครอบกระจก มองข้าง

แก้มหน้า ขวา-ซ้าย

ถ้าทั้งหมดนี้ ราคาไม่เกิน 3000 บาท

3-4 เดือน เปลี่ยนทีนึง ผมว่าคุ้ม

ถ้าจะป้องกันแล้วจะ Wrap สติกเกอร์ใส

ชิ้นที่ต้องทำก็มี

กันชนหน้า

ฝาหน้า

ครอบกระจก มองข้าง

แก้มหน้า ขวา-ซ้าย

ถ้าทั้งหมดนี้ ราคาไม่เกิน 3000 บาท

3-4 เดือน เปลี่ยนทีนึง ผมว่าคุ้ม

ถ้าราคานี้ถือว่าน่าจัดมากครับ แต่ลอกแล้วคราบกาวไม่ตอกใช่มั้ยนครับ

ถ้าราคานี้ถือว่าน่าจัดมากครับ แต่ลอกแล้วคราบกาวไม่ตอกใช่มั้ยนครับ

คราบกาว คงต้องเลือกยี้ห้อเอาครับ

ถ้า 3M น่าจะไม่มีคราบกาวตอนลอกออกครับ

ขนาดสียังหลุดเลยอะครับ แล้วสติกเกอร์ใสจะเอาอยู่มั้ยอ้าา ถ้าเป็นสติกเกอร์พวกเคฟล่าของ 3m หรือไม่ก็พวกฟัต ก็น่าพอฟัดหวี่ยงอยู่นะครับ

ตามความคิดผมนะครับไม่คุ้มเอาซะเลยนะ เอาตังไปเติมน้ำมันดีกว่า รถซื้อมาใช้ไม่ใช่ซื้อมาจอดนะ ใช้รถมันก็ต้องมีรอยตามการใช้งานล่ะครับ

ปล. อย่าขับตามกะบะจะดีที่สุดครับ

กระบะไม่ค่อยได้มานำหน้าเท่าไหร่ มันจี๊ด