Jump to content

ภาพความประทับใจ(ของผม)กับงาน Honda Day Live Night Race

Recommended Posts

ผมขออนุญาตนำเรื่องราว ความเป็นมา และภาพประทับใจส่วนตัวมาแชร์กับเพื่อนๆบ้าง :D

ภาพอาจจะเล็กไปสักหน่อยนะครับ เพราะต้องถ่ายเสกลเล็กจากมือถือไว้อัพเฟส

ขอนำเสนอเป็นเรื่องราวความเป็นมาของเราต้องแต่เริ่มมาจนสิ้นสุดงานวัน Honda Day

เรื่องราวตอนเตรียมการเพื่อนๆคงได้อ่านกระทู้ต่างๆ ของเราที่นำเสนอไว้บ้างนะครับ ภาพลักษณ์ แผนการที่ผูจัดเตรียมการให้เรา สวยงามทีเดียว

มาเริ่มกันตอนของจริงเลย วันเตรียมพื้นที่ และ เชิญคาร์คลับประชุมและตรวจพื้นที่ (คลับเรามี ตั้ม นายตาต่ำเป็นตัวแทนประชุม)

แทบร้องไห้มั๊ยครับ นี่่คือ สิ่งผู้จัดเตรียมให้เรา จาพภาพที่บอกเรามาตั้งแต่เริ่มต้นว่า Car Club Village ลานจอดรถโชว์

เหมือนพึ่งถมที่สร้างบ้านเลย :(

บูทที่จัดเตรียมให้ ช่างน่าเวทนา และ ร้อนยิ่งนัก สภาพไม่ต่างจากร้านอาหาร งานปิดทอง ฝังลูกนิมิตร :(

หลังจากเห็นสภาพงาน ก้อได้มีการต่อรองกันอย่างรุนแรงจากคาร์คลับต่างๆ แต่เนื่องจากทีมออกาไนซ์มี 2 ทีม

คือ GPI และ Fresh Air ทางเค้าจึงหาจุดลงตัวในการแก้ไขตามที่เราเรียกร้องยากมาก

ก้อเห็นใจผู้จัด แต่ในขณะเดียวกันเราก้อต้องรับผิดชอบรถยนต์ของเพื่อนสมาชิกทุกคัน ที่จะมาจอดในงานด้วย

หากไปจอดในตำแหน่งดิน มีฝนตกมา คงต้องหาโซ่มาคล้องล้อตะกุยออกมาแน่นอน

สุดๆ ของวันก่อนงาน ผมเครียดมาก ผมลางาน และได้ไปเดินดูสถานที่จนเย็น จนที่สุดผมรับไม่ได้กับตำแหน่งจอดของเราเดิมซึ่งอยู่บนดินร่วน

แต่เศษซากอารยธรรมเก่า เยอะมาก แม้จะดูเรียบ แต่เป็นดินที่เดินแล้วยุบ ไม่อยากนึกภาพรถสปอร์ต หรือ VIP ไปจมล้อมิดบนดินโคลน หากมีฝนตกลงมา

จึงยื่นข้อเสนออย่างจริงจังต่อผู้จัด ขอย้ายที่จอดมาจอดบนตำแหน่งที่เป็นหินคลุกแน่น ซึ่งทางผู้จัดก้อยินยอม และ ขออภัยกับสิ่งที่เกิดขึ้น

นี่คือ ภาพตำแหน่งสุดท้ายที่ได้ถ่ายไว้ ก่อนกลับบ้านวันนั้น

• Replies 88
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tommie

สุดท้าย หกโมงเย็น ทีมงาน ฮอนด้ามาเก็บกล่องคะแนนโหวต ไปนับคะแนน   ทีม DRM ทีมประสานงาน สมาชิกที่ยังอยู่ด้วยกันจนเย็น ไปนั่งเฝ้าหน้าจอการนับคะแนนสด   ส่งเสียงเชียรมาเป็นระยะๆ ให้เสียวเล่น ไม่ได้หวัง

Tommie

หลังจากนั้น รถประกวดน้องโอม เข้าประจำที่ ข้างๆบูท   ขอกล่าวถึงรถประกวดนิดนึง จริงๆรถประกวดตามที่คุยกันจะเป็นมติมหาชน คือ รถพี่มะลิของคุณกอล์ฟ DRM ผมยังเข้าใจว่าอย่างนั้น จนวันงาน   จนมาทราบเอาวัน

ukrit

ต้องขอขอบคุณและขออภัย 117 คะแนนที่ลงให้กับ P' มะลิด้วยนะครับ เนื่องจากเห็นความตั้งใจของน้องชาย ที่ทุ่มเททุกอย่าง ให้ผลงานออกมาขนาดนี้ ผมเลยขอเปลี่ยนตัว เพราะมองว่า คันนี้สามารถสร้างชื่อ

กลับบ้านไปนอนแบบเพลียๆ แต่รู้สึกตื่นเต้น ว่าจะเป็นยังไงหนอพรุ่งนี้ จะโดนสมาชิกด่าอย่างไร เอารถเค้ามาลำบาก :(

ตื่นเช้ามาด้วยเสียง Line ของทีมทำงาน และ เสียงโทรศัพท์ของน้องแมน MN ที่โทรมาสอบถามเส้นทางตั้งแต่ 6 โมงเช้า ใจมาก

ขับรถไปหน้างาน ทราบว่า เพื่อนๆ ทีมDRM และ เพื่อนๆ สมาชิกรถสวย ที่รับปากนำรถมาจอดได้มากันแล้ว ด้วยเวลาก่อนนัดหมาย 8 โมงอีก :D

ตามมาด้วยทีมสื่อสารน้องเก๋จากอยุธยา และ น้องโอมาจากเพชรบุรี

แต่ที่ประจำทับใจ ทุกท่านที่มาตั้งแต่ ช่วงเช้าวันนั้น คือ รถคันนี้ครับ

รถแต่ง เสตปเทพ ของคุณนาญ Noey ส่งตรงขึ้นรถยกมาจากชลบุรี เพื่อมาร่วมงานก่อน แต่เจ้าตัวติดภารกิจ

ผู้เอาลงจะเป็นใครไปไม่ได้ โอ๊ค DRM :D

สร้างความฮือฮาให้กับเพื่อนคาร์คลับอื่นๆ กันไปแต่เช้า :D

หลังจากนั้น ด้วยความพร้อมของเรา เพื่อนๆรถสวยมากันเช้ามาก ตรงตามเวลานัดหมายทุกท่าน ทำให้เราพร้อมก่อนคลับอื่นๆ

จึงได้เข้าจอดก่อนเวลา

สวย และ พร้อมเพรียง อลังมากๆ ครับ เอาว่าคนจัดรถ ไม่กล้ามายุ่ง ปล่อยเราจัดกันเอง

หลังจากนั้น รถประกวดน้องโอม เข้าประจำที่ ข้างๆบูท :)

ขอกล่าวถึงรถประกวดนิดนึง จริงๆรถประกวดตามที่คุยกันจะเป็นมติมหาชน คือ รถพี่มะลิของคุณกอล์ฟ DRM ผมยังเข้าใจว่าอย่างนั้น จนวันงาน

จนมาทราบเอาวันงานถึง โปรเจค ลับสุดยอดที่ น้องโอม OMOMARU ซุ่มออกแบบและทำด้วยตัวเอง ออกมาเพื่อประกวด

คันนี้ครับ ^_^

นี่เป็นเสื้อที่มอบให้แก่เจ้าของรถทุกคัน ที่มีน้ำใจ นำรถมาจอดให้กับคลับเราครับ ขอขอบคุณท่านเจ้าของรถทุกท่าน มา ณ ที่นี้อีกครั้งครับ :)

นายแบบ น้องเบนซ์ ตาวิท สามคุง

หลังจากนั้น ก้อเริ่มอัพเกรดบูท ให้แลดูเป็น บูทคาร์คลับ กับเค้าบ้าง

บูทเรามี น้องๆจาก TRC มาช่วยเรียกผู้ชมเพื่อลงคะแนนให้รถประกวดเราด้วย น้องๆอยู่เป็นเพื่อนเราตั้งแต่ 9 โมงเช้ายัน สองทุ่มเลย อึดจริงๆ ทั้งแดด ทั้งฝน ไม่มีถอย :)

คะแนนส่วนนึง มาจากของแจกของน้องๆ นี่แหละครับ ขอบคุณน้องๆ TRC ด้วยครับ

บ่ายๆ ผู้ชมเริ่มหนาตา ทีมงานทำหน้าที่เรียกคะแนน กันแบบสุดตัว

ผมเสียพวงกุญแจคลับไปกว่า 60 พวง เป็นที่ระลึกให้กับผู้ชมที่ลงคะแนนโหวตให้ :D ไม่รวมของแจกของน้องๆ TRC อีก จัดเต็มเพื่อคะแนนโหวตจริงๆ

ประมาณ บ่ายสาม น้องพริตตี้ จาก คุณโกโก้ ชัยนาทซาวน์ ก้อมาถึง ช่วยเรียกเสียงฮือฮา และ ดึงความสนใจ และ เรียกคะแนนมาได้อีกช่วงนึง

ขอบคุณ คุณโก้ ชัยนาทซาวน์ด้วยครับ น้องยุทธเป็นผู้ดูแลตลอดงานครับ ทีมงานไม่ได้แตะต้องใดๆ :P

หลัง ฝนตก รถเปียก ขาดความสดใส

จึงได้เรียกเด็กเครื่องไฟ แถวนั้นมาทำการ เช็ดรถให้ สวยสด เรียกคะแนนโหวตกันต่อ :D ขอบคุณมอดดิว กับ ตาวิทคับ

สุดท้าย หกโมงเย็น ทีมงาน ฮอนด้ามาเก็บกล่องคะแนนโหวต ไปนับคะแนน

ทีม DRM ทีมประสานงาน สมาชิกที่ยังอยู่ด้วยกันจนเย็น ไปนั่งเฝ้าหน้าจอการนับคะแนนสด

ส่งเสียงเชียรมาเป็นระยะๆ ให้เสียวเล่น ไม่ได้หวังอะไรมาก แต่ในใจก้อคิด CCTH เราทำดีที่สุดกันแล้ว

สุดท้าย น้องโอกับแฟนเดินยกนิ้วเดินกลับมา พูดด้วยเสียงเอกลักษณ์ เราชนะแล้วพี่ เราได้ 121 คะแนน ชนะที่สอง 94 คะแนน ขาดเลย :)

เฮกันทั้งบูท

ผมขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ที่ทำให้เราก้าวเดินมาได้จนวันนี้ ความมีน้ำใจ ความเป็นเพื่อน การช่วยเหลือที่มีให้กัน ในทุกสถานการณ์คับขัน

ความช่วยเหลือของทุกท่าน ทำให้คลับเล็กๆของเรา ได้ไปยืนโชว์ป้ายคลับ บนเวที งานระดับประเทศ ในฐานะ The Winner

We are The WINNER , WE are CCTH and We were Friends. :)

photo by aae3039

photo by aae3039

เมื่อวานเสร็จ ธุระ ออกจากสัตหีบบ่ายสองโมงถึงงาน 6 โมงเย็น

ฝนตกรถติดที่จอดเต็ม เดินขาลากเลย แต่คุ้มค่าครับ

สุดยอดมากเลยครับ ยิ่งทราบถึงเบื้องหลังการเตรียมงานแล้ว... พูดไม่ออก ซึ้งอ่ะพี่ทอม ขอบคุณทีมงาน และทุกท่านที่มีส่วนร่วมกับงานนี้มากๆ ครับ CCTH เราเจ๋งสุดๆ ไปเลยครับ ^^