Jump to content

ขับรถกันระวังๆกัยด้วยนะครับ

Recommended Posts

เมื่อคืนนี้ ผมขับรถไปเสิยกับท่อระบายน้ำขนาดใหญ่มา ที่เป็นท่อเหมือนเตรียมทำถนนยกสูงขึ้นอะครับ โดนเข้าไปอย่างจังบริเวณบังโครนล้อหน้าฝั่งคนขับ

ทำให้ประตูคนขับเปิดไม่ได้เลย (เปิดได้แค่นิดเดียว) บริเวณถนนตรงนั้นมันมึกมากครับ แล้วกำลังเลี้ยวขวาออกจากหอพัก พอดี จนเข้าไปจนรถหยุดนิ่ง(วิ่งมาประมาณ 10km/h) หัวผมไปกระแทกกับเสาหน้ารถ(ไม่ได้คาดเข็มขัดไว้) หัวโนตอนนี้ยังมึนๆเอ๋อๆอยู่เลยครับ

ยังไงขับขี่ปลอดภัยนะครับ ระมัดระวังกันด้วยครับ

486185_4823300231338_570410008_n.jpg574454_4823301231363_60761296_n.jpg

ขอแซวหน่อยนะครับ พิมพ์ภาษาไทยผิดๆถูกๆ อ่านแล้ว งง เล็กน้อย ไม่รู้เพราะตามที่บอกหรือป่าว ว่ายังมึนๆอยู่

ยังไงรบกวนลงรายละเอียดจุดเกิดเหตุด้วยนะครับ

เผื่อว่าเพื่อนๆ ผ่านไปแถวนั้นจะได้ระมัดระวัง

555555 ขออภัยด้วยคับ สงสัยยังมึนอยู่จิงๆ

จุดที่ชนอยู่ที่ บริเวณหอนอก มหาลัยเกษตรศาลตร์(กำแพงแสน) คับ ถนนเส้นหน้าหอศิริพัฒน์ คงไม่ค่อยมีใครผ่านมาหรอกคับแถวนี้ ห่างไกล555

ชะตากรรมเดียวกันเลย แต่สงสัยของพี่จะหนักกว่า หม้อน้ำแตกด้วย ของผมไปให้อู่ดูช่างตีราคามาหมื่นกว่าๆ ต้องเปลี่ยนแก้มใหม่ทั้งชิ้น เคาะบันได เคาะมุมพื้นหัวประตูด้านใน กันโครนใหม่ โดนแบบนี้ก็ช็อคเหมือนกันครับ

ชะตากรรมเดียวกันเลย แต่สงสัยของพี่จะหนักกว่า หม้อน้ำแตกด้วย ของผมไปให้อู่ดูช่างตีราคามาหมื่นกว่าๆ ต้องเปลี่ยนแก้มใหม่ทั้งชิ้น เคาะบันได เคาะมุมพื้นหัวประตูด้านใน กันโครนใหม่ โดนแบบนี้ก็ช็อคเหมือนกันครับ

แล้วเคลมประกันไม่ได้หรอครับ กลับมาหล่อไวๆนะครับ

ผมไปเส้นนั้น โดนตะปูตำล้อมา ทางกำลังทำ อัตรายมาก

เพื่อนผมโดนตำกันมาหมดเลยคับ มีคนนึงโดนเหล็กเส้นเล็กๆแทงเลยคับ ทำถนนแล้วไม่เก็บให้เรียบร้อยเลย แย่มากคับ

แล้วเคลมประกันไม่ได้หรอครับ กลับมาหล่อไวๆนะครับ

รถไม่มีประกีนเลยคับ ดีที่ไม่มีคู่กรณี แล้วดีที่เป็นแค่นี่

-*Update ล่าสุดคับ รถซ่อมเสร๊จเรียบร้อย เปลี่ยนแก้มใหม่ทั้งชิ้น พ่นสีประตูคนขับ เคาะบรรได,มุมประตูชิ้นใน ช่างใช้เวลาทำ 4 วัน เมื่อวานไปดูรถใกล้เสร็จแล้วคิดว่่าอีกหลายวันปรากฏว่าบ่่ายวันนี้โทรให้ไปรับรถเลย ใช้เวลาพ่นสีวันเดียว