Jump to content

Recommended Posts

เก็บตลอดทาง สุพรรณยันปากน้ำ

รถแรงก็เก็บหมดแบบนี้ละ

ช่าย ทุกหลุมเลย ทำถนนตลอดทาง ล้อจะดุ้งมั๊ย?????

หายป่วยไวๆนะพี่ ถามนิดนึงครับตัวท่อ Air Duct มันค่อนข้างใหญ่ มันจะไปติดๆกับพลาสติกบังโคลนล้อป่าวครับ แล้วเหล็กแผ่นขาวๆก็กดอยู่ด้วย นานๆไปท่อจะขาดป่าวครับ ตามรูปอะครับที่โค้งเข้าไปข้างใน

อยากกินข้าวผัด โอเลี้ยง

ข้าว 1 กล่อง = นักศึกษา 1 คน

แอบดู Ing+1 ดุๆ คันนี้หน่อย

คุณเอ๊กซ์นี่ idol ผมเลย

หายป่วยไวไวเด้อคับ

ขอบคุณครับลูกอมจรวด

หายป่วยไวๆนะพี่ ถามนิดนึงครับตัวท่อ Air Duct มันค่อนข้างใหญ่ มันจะไปติดๆกับพลาสติกบังโคลนล้อป่าวครับ แล้วเหล็กแผ่นขาวๆก็กดอยู่ด้วย นานๆไปท่อจะขาดป่าวครับ ตามรูปอะครับที่โค้งเข้าไปข้างใน

ก็โออยู่นะครับ ไม่ขาด มันจะแน่นๆ หน่อย ใช้ได้นานๆ เลยครับ แต่ถ้าเอาชัวร์ไปเลย ถ้าคุณเกรียงมีโอกาสถอดกันชนอีก ก็เอาเทปพันสายไฟสีดำพันเอาก็ได้ครับ มันหนาและเหนียวดี :)

ก็โออยู่นะครับ ไม่ขาด มันจะแน่นๆ หน่อย ใช้ได้นานๆ เลยครับ แต่ถ้าเอาชัวร์ไปเลย ถ้าคุณเกรียงมีโอกาสถอดกันชนอีก ก็เอาเทปพันสายไฟสีดำพันเอาก็ได้ครับ มันหนาและเหนียวดี :)

ขอบคุณครับพี่โจ้ แน่นจริงครับ

แวะมาทักเช้าๆครับพี่ วันนี้มีโจทย์ไรอีกป่ะ มะวานเล่นซะมึนเลย 55555

คิดถึงเฮีย จุ๊ฟๆ

Don't kiss my ass!!! อิ อิ

สงสัยเข้า กทม.คราวนี้จะให้จัดเต็ม อิอิ

ไม่จัดให้ครับ อิจฉารถได้ฝาใหม่ 55

อยากได้ขาเหล็กอะพี่ 55555

เจอกันเด๋วติดไปให้

ไปสร้างพระนะ อย่าไปทำบาป 55555555+

เช่นกันนะ อย่าให้รู้..................555

หายป่วยยังเฮีย จะได้นัดมาดริ๊งอีก

ป่วยอีก 3 เดือน อิ อิ

แวะมาทักเช้าๆครับพี่ วันนี้มีโจทย์ไรอีกป่ะ มะวานเล่นซะมึนเลย 55555

เกรียงส่งสมการเคมี 14.7:1 ให้ดูหน่อยสิครับ อายกรู้ว่าคิดยังไง ประดับความรู้ :) :) แล้วถามต่อหน่อยว่าถ้าเติมแก๊สโซฮอลล์ซึ่งมี Methyl alcohol ผสมอยู่ด้วย ค่า Stoi มันจะเปลี่ยนมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ :)

Don't kiss my ass!!! อิ อิ

ไม่จัดให้ครับ อิจฉารถได้ฝาใหม่ 55

เจอกันเด๋วติดไปให้

เช่นกันนะ อย่าให้รู้..................555

ป่วยอีก 3 เดือน อิ อิ

เกรียงส่งสมการเคมี 14.7:1 ให้ดูหน่อยสิครับ อายกรู้ว่าคิดยังไง ประดับความรู้ :) :) แล้วถามต่อหน่อยว่าถ้าเติมแก๊สโซฮอลล์ซึ่งมี Methyl alcohol ผสมอยู่ด้วย ค่า Stoi มันจะเปลี่ยนมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ :)

มาส่งการบ้านครับพี่

สุดยอดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กด Like 100 ครั้ง

นี่คงเป็นหนึ่งในสาเหตุ (รึป่าว) ว่าเติมแก๊สโซอฮอลล์แล้วมันแรงไม่เท่าเบนซินธรรมดา มันต้องลด A/F ratio ลง

พี่โจ้กับพี่เกรียงคุยเรื่องอะไรกันคับผมอยากรู้เรื่องบ้าง อิอิ

สุดยอดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กด Like 100 ครั้ง

นี่คงเป็นหนึ่งในสาเหตุ (รึป่าว) ว่าเติมแก๊สโซอฮอลล์แล้วมันแรงไม่เท่าเบนซินธรรมดา มันต้องลด A/F ratio ลง

ถ้าต้องการให้ได้ตาม Stoic. ก็ต้องลด A/F ratio ลงครับพี่ แต่ผมไม่แน่ใจเรื่อง advance timing น่าจะเข้ามาเกี่ยวข้อกับอัตราส่วนผสมอยู่นะพี่

แต่อย่างไีรก็ตามถ้าอยากได้แรงเราก็ไม่เผาไหม้ที่ stoic อยู่แล้ว ปกติถ้าอยากได้ max power ต้อง เผาไหม้ที่ Lambda ประมาณ 0.86 อยู่แล้วครับ

ค่า Lambda = AFR/AFRstoich

พี่โจ้กับพี่เกรียงคุยเรื่องอะไรกันคับผมอยากรู้เรื่องบ้าง อิอิ

คุยเรื่องทำยังไงให้รถแรงๆอะครับ 5555