Jump to content

Recommended Posts

รอชม wilwood ต้องแปลงขาด้วยไหม center bore เท่ากับคาลิเปอร์เดิม FD เลยป่าวครับ

ต้องทำขาต่ออ่ะครับ

จัดด่วน จะได้หล่อทันวันงาน

จัดเลยพี่

จ้ะ ^^

วันนี้เที่ยวไหนครับ คุณโจ้

ฝนตกมะได้ไปไหรเลยครับคุณเอ๊กซ์ เจอกันวันสร้างพระนะครับ ^^

คืออะไรครับ แล้วของเก่าต่อแบบเข้ากับกรองอากาศ ไม่ดีเหรอครับบบบ

ของเก่าที่ต่อเข้ากรองมันเป็นอากาศผสมกับละอองน้ำมันเครื่องน่ะครับ พอไหลกลับเข้าไปรวมกับอากาศสะอาดที่ผ่านกรองอากาศมา จึงกลายเป็นอากาศไม่สะอาด ละอองน้ำมันบางส่วนกลายไปเป็นคราบน้ำมันแห้งเกาะสะสมตามลิ้นปีกผีเสื้อกับชุดท่อทางดูดอากาศ เป็นสาเหตุนึงที่ทำให้ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรกได้ ด้วยสาเหตุนี้จึงใช้ Air Breather ซึ่งเป็นกรองเปลือยอันเล็กๆ ติดตั้งแทนท่อเดิม เพื่อให้อากาศที่ระบายจากฝาวาล์วได้ระบายออกสู่อากาศได้โดยตรง และอุดรูเดิมที่เข้าสู่กรองอากาศ ทำให้เหลือแต่อากาศสะอาดไหลเข้าสู่ท่อทางดูดอย่างเดียวครัผมก็บ

ความจริง Air Breather นี้มีคนเคยทำก่อนแล้วอ่ะครับ และก็ไม่มีปัญหาใดๆ ต่อเครื่องยนต์ ผมก็เลยได้ทำบ้างครับ :)

สาเหตุที่ท่อเดิมโรงงานต่อเข้ากรองอากาศแทนที่จะปล่อยออกมาตรงๆ สู่บรรยากาศ ผมคิดว่าคงเป็นเพราะเหตุผลเรื่องการบำรุงรักษาน่ะครับ

The CODE Monthly Meeting September 2012

เรียนเชิญพี่น้องชาว The CODE ทุกท่าน พบปะสังสรรค์ รับประทานอาหาร และรับเสื้องานสร้างพระ

วันที่ 1 กันยายน 2555 เวลา 1 ทุ่มตรง ที่ร้านอาหารเกาะยอ ศรีนครินทร์

โปรดลงชื่อใน FB ด้วยครับ จะได้จองโต๊ะได้ครับ

ป.ล. เพื่อนๆ

CCTH มาร่วมแจมได้นะครับ ใครมาบ้างกี่คน บอกด้วยครับ

ของเก่าที่ต่อเข้ากรองมันเป็นอากาศผสมกับละอองน้ำมันเครื่องน่ะครับ พอไหลกลับเข้าไปรวมกับอากาศสะอาดที่ผ่านกรองอากาศมา จึงกลายเป็นอากาศไม่สะอาด ละอองน้ำมันบางส่วนกลายไปเป็นคราบน้ำมันแห้งเกาะสะสมตามลิ้นปีกผีเสื้อกับชุดท่อทางดูดอากาศ เป็นสาเหตุนึงที่ทำให้ลิ้นปีกผีเสื้อสกปรกได้ ด้วยสาเหตุนี้จึงใช้ Air Breather ซึ่งเป็นกรองเปลือยอันเล็กๆ ติดตั้งแทนท่อเดิม เพื่อให้อากาศที่ระบายจากฝาวาล์วได้ระบายออกสู่อากาศได้โดยตรง และอุดรูเดิมที่เข้าสู่กรองอากาศ ทำให้เหลือแต่อากาศสะอาดไหลเข้าสู่ท่อทางดูดอย่างเดียวครัผมก็บ

ความจริง Air Breather นี้มีคนเคยทำก่อนแล้วอ่ะครับ และก็ไม่มีปัญหาใดๆ ต่อเครื่องยนต์ ผมก็เลยได้ทำบ้างครับ :)

สาเหตุที่ท่อเดิมโรงงานต่อเข้ากรองอากาศแทนที่จะปล่อยออกมาตรงๆ สู่บรรยากาศ ผมคิดว่าคงเป็นเพราะเหตุผลเรื่องการบำรุงรักษาน่ะครับ

เป็นความรู้แท้ๆ ขอบคุณครับ

เดี๋ยวทำบ้าง กรองเล็กๆ น่ารักดี

เดี๋ยวทำบ้าง กรองเล็กๆ น่ารักดี

ผมทำเป็นชุดคิทเอาไว้ ถ้าคุณบอลล์สนใจก็บอกได้นะครับ :)

จัดไปครับคุณบอล กรอง Simota ที่ผมใส่ก็หลักการเดียวกันครับ

รอถ่ายน้ำมันเครื่องคราวหน้า :)

ฝาน้ำมันเครื่องก็มีแล้ว กรองก็มีแล้ว คราวหน้าถ่ายน้ำมันเครื่องก็ Mobil 1 0W-40 ไปเลยนะพี่

ฝาน้ำมันเครื่องก็มีแล้ว กรองก็มีแล้ว คราวหน้าถ่ายน้ำมันเครื่องก็ Mobil 1 0W-40 ไปเลยนะพี่

เอาเบอร์ 30 พอ เด๋วตามพวกนักซิ่งไม่ทัน 5555

ของเค้าดีจริงใส่แล้วเหมือนมีกรองเปลือย 2 อัน!

ใส่แล้วเหรอครับบอล หล่อขึ้นเยอะเลยมะ

ของเค้าดีจริงใส่แล้วเหมือนมีกรองเปลือย 2 อัน!

ใส่แล้วเหรอครับบอล หล่อขึ้นเยอะเลยมะ

บอลล์โชว์หน่อยจิ

แวะมาทักทายน้องโจ้ครับ

หวัดดีครับเพ่ :D :D :D :D

รอชมด้วยคน