Jump to content

วางแผนเรื่องจุดรวม งานกิจกรรม สร้างพระ CCTH

Recommended Posts

คห. ผมคือ ไม่รู้ว่าจำกันได้มั้ยเอ่ย 0 HONDA ที่เป็นจุดปล่อยรถที่เราเล่นเเรลี่ครั้งที่1 กันอ่ะครับ ไม่ทราบว่าตอนนั้น STAFF ท่านไหนติดต่อก็ไม่ทราบ

ที่นั้นน่าจะรองรับได้

Honda พระราม 2 ครับ

วัดน่าจะอยู่แถวๆ อ.บ้านแหลม ครับ

ที่พัก ติดทะเล ราคาพอคบหา

แนะนำร้านอาหารด้วยครับ

กิจกรรมที่จะเกิดขึ้น น่าจะจัดวันเสาร์

ซึ่งพวกเราต้องเตรียม ข้อมูลที่พัก ที่เที่ยว

ให้พี่ๆที่จะอยู่เที่ยวต่อวันอาทิตย์ ด้วยครับ

ที่พักติดทะเลแถวนั้นราคาพันกว่าบาทขึ้นไป แต่หากไปเป็นกลุ่มใหญ่ลองติดต่อที่นี่ดูครับ ติดทะเลด้วย

http://www.casuarina-resort.com/promotion.htm

ผมเคยเข้าไปดูเค้ามีห้องแบบตึกที่รองรับคนได้มากพอสมควร ราคาต้องลองสอบถามดู

ส่วนร้านอาหารอยากแนะนำร้านของสถานตากอากาศกองทัพบกอาหารอร่อยราคาไม่แพงมาก

http://www.armytour.tht.in/hardjolsumrand_01.html

คห. ผมคือ ไม่รู้ว่าจำกันได้มั้ยเอ่ย 0 HONDA ที่เป็นจุดปล่อยรถที่เราเล่นเเรลี่ครั้งที่1 กันอ่ะครับ ไม่ทราบว่าตอนนั้น STAFF ท่านไหนติดต่อก็ไม่ทราบ

ที่นั้นน่าจะรองรับได้

บริษัท พระราม2 ฮอนด้า ออโต้โมบิวล์ ครับ

ท่ีพักที่บ้านแหลมไม่น่าจะมีครับ ว่ิงเรียบชายทะเลข้ึนมาก็จะมีแถวหาดเจ้าถ้าเลยไปก็ชะอำเลย

ส่วนโรงแรมในตัวเมืองมี ซัน กับ รอยัลไดมอล อันน้ีใหญ่น่าจะรับได้เป็นร้อยมีห้องจัดเลียง

แล้วพ่ีอยากได้ส่วนไหนครับใกล้บ้านแหลม ในเมือง หรือชายทะเลครับ

ยืนยันที่บ้านแหลมไม่มีที่พักครับต้องไปหาดเจ้าฯ ไม่งั้นก็ชะอำเลย

ส่วนในเมืองก็ตามข้างบนเลยครับ ใกล้เขาวังด้วย

หรือไม่ก็มีอีกที่เปิดใหม่ อยู่ใกล้บิ๊กซีชื่อ Dream d residence

http://www.dreamdresidence.com/

เรื่องวัน เรื่องวัด เดี๋ยวรอสรุปจากพี่ข้างบนอีกทีครับ

จุดรวม ถ้าแต่ละปั้มไม่ห่างกันมาก ก็ไม่มีปัญหา แบ่งกันได้

เวลาจะออก ก็ สื่่อสารกัน แต่จะลองดูศูนย์ฮอนด้า ด้วยครับผม

อรุณสวัสดิ์ครับเก๋ มาติดตามอย่างต่อเนื่่องครับ

เดี๋ยวผมจะลองลากเส้นทางยาวๆ ให้ดูครับ

ว่าจะใช้เส้นทางไหน อาจต้องรบกวนพี่ๆ ที่วิ่งเส้นนี้บ่อยๆ

ช่วยเช็ค จำนวน แยกไฟแดงด้วยครับ ว่ามีกี่ไฟแดง

คร่าวๆจากจุดเริ่มต้นบนถ.พระราม2 ไปจนแยกเข้าคลองโคน

ยาวไปจนถึงบ้านแหลม มีไฟแดงเดียวคือที่บ้านแหลมครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าจะหาจุดแวะพักเข้าห้องน้ำด้วยหรือไม่

เพราะจะมีปั้มใหญ่อยู่ คือ ปั้ม ปตท.(เจ๊ทเดิม) อยู่เลยมหาชัยไปหน่อย

จอดรถได้เยอะมากเพราะเค้าขยายพื้นที่ออกไปอีก มีห้องน้ำเยอะ แต่อาจจะไม่ไกลจากจุดเริ่มต้นนัก

หรืออีกที่ก็ก่อนแยกเข้าทางไปคลองโคน เป็นปั้ม ปตท. ตรงนี้เหมาะจะแวะเข้าห้องน้ำ

เพราะเลยจากนี้ไปจะไม่มีปั้มหรือห้องน้ำให้เข้าแล้วครับ

เย็นวันน้ีผมจะลองว่ิงเส่นบ้านแหลม-หาดเจ้า มีพ่ีท่านไหนอยากให้ดูที่พักไหนป่าวครับผมจะเข้าไปสอบถามให้

พี่ Artto อยู่เพชรเหรอครับ รบกวนขอเบอร์ติดห่อได้ป่าวครับ

ผมอยู่ ลำลูกกา ปทุมธานีครับ แต่บ้านพ่อตาอยู่บ้านแหลม

ไปบ่อยเลยรู้เส้นทางแถวนั้นครับ

0864001400 Art ครับ :)

คร่าวๆจากจุดเริ่มต้นบนถ.พระราม2 ไปจนแยกเข้าคลองโคน

ยาวไปจนถึงบ้านแหลม มีไฟแดงเดียวคือที่บ้านแหลมครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าจะหาจุดแวะพักเข้าห้องน้ำด้วยหรือไม่

เพราะจะมีปั้มใหญ่อยู่ คือ ปั้ม ปตท.(เจ๊ทเดิม) อยู่เลยมหาชัยไปหน่อย

จอดรถได้เยอะมากเพราะเค้าขยายพื้นที่ออกไปอีก มีห้องน้ำเยอะ แต่อาจจะไม่ไกลจากจุดเริ่มต้นนัก

หรืออีกที่ก็ก่อนแยกเข้าทางไปคลองโคน เป็นปั้ม ปตท. ตรงนี้เหมาะจะแวะเข้าห้องน้ำ

เพราะเลยจากนี้ไปจะไม่มีปั้มหรือห้องน้ำให้เข้าแล้วครับ

จากจุดเริ่มต้นถึง วัด เราจะไม่หยุดพักเลยครับผม

จากจุดเริ่มต้นถึง วัด เราจะไม่หยุดพักเลยครับผม

โอเคครับเก๋ ยิงยาวเพราะระยะทางไม่ไกลเท่าไหร่

โอเคครับเก๋ ยิงยาวเพราะระยะทางไม่ไกลเท่าไหร่

ช่ายครับพี่ 80-90 กิโลเอง

รบกวนพี่ๆ ที่วิ่งเส้นสีม่วงนี้ สำรวจ แยกไฟแดง ด้วยครับ

ทีมสื่อสาร จะได้วางแผน ประสาน ตร. ปิดแยกไฟแดงได้ถูก ขบวน จะได้ไม่ขาด

ถ้าบอกเป็นพิกัดมา จะ ทำงานได้ง่ายขึ้นด้วยครับ รบกวนด้วยครับผม

ถ้ากำหนดวัดมาแล้ว จะมาบอก อีกครับ

แต่วัด ก็อยู่ไม่ไกลจากจุด B แล้วล่ะครับผม

http://goo.gl/maps/KZtc

รบกวนพี่ๆ ที่วิ่งเส้นสีม่วงนี้ สำรวจ แยกไฟแดง ด้วยครับ

ทีมสื่อสาร จะได้วางแผน ประสาน ตร. ปิดแยกไฟแดงได้ถูก ขบวน จะได้ไม่ขาด

ถ้าบอกเป็นพิกัดมา จะ ทำงานได้ง่ายขึ้นด้วยครับ รบกวนด้วยครับผม

ถ้ากำหนดวัดมาแล้ว จะมาบอก อีกครับ

แต่วัด ก็อยู่ไม่ไกลจากจุด B แล้วล่ะครับผม

http://goo.gl/maps/KZtc

ทำไมผมเปิดดูไม่ได้อะครับ

ถนนพระราม 2 ไม่มีไฟแดงทั้งสายครับ

ถ้าเข้าสายใน คลองโคลน บางยี่สาร บางตะบูน บ้านแหลม

จะมีไฟแดง ตรงสามแยกที่เข้าตัว อ.บ้านแหลม แค่นั้นครับ

ปั๊มแสมดำ ไม่แนะนำครับ งานสร้างพระครั้งที่ 1 รถร้อยกว่าคัน ล้นปั๊มเลยครับ !!!

ถ้าเสาร์ อาทิตย์ เห็นด้วยกับ ฮอนด้า พระราม 2 มากกว่า ปั๊มครับ

บอล แล้ว Mc เปิดใหม่ ไม่รู้รับไหวป่าว ??

ปั๊มแสมดำ ไม่แนะนำครับ งานสร้างพระครั้งที่ 1 รถร้อยกว่าคัน ล้นปั๊มเลยครับ !!!

ถ้าเสาร์ อาทิตย์ เห็นด้วยกับ ฮอนด้า พระราม 2 มากกว่า ปั๊มครับ

บอล แล้ว Mc เปิดใหม่ ไม่รู้รับไหวป่าว ??

Mc เปิดใหม่ตรงไหนครับ

ถ้าหน้าบ้านผม ซอยท่าข้าม ตัดไปได้เลย เล็กสุดๆ

ถ้าก่อนถึงตัวสมุทรสาคร โครงการ พอร์โต้ ชิโน่ ก็คงไม่พออยู่ดี 20 คันก็ล้นแล้ว

ถ้าอันสุดท้าย คือที่อยู่ก่อนถึงบ้านแพ้ว ซึ่งติดกับปั๊ม ปตท. อันนี้ผมก็ว่าไม่พอครับ จากที่เคยขับรถผ่าน ช่วงเสาร์-อาทิตย์

คนจะเยอะมาก เต็มเหมือนแจกของฟรีเลยครับ ถ้ามากลุ่มเล็กๆ 10 กว่าคัน ก็กระจายได้ ถ้ามาแบบเรา นอกจากจะไม่พอแล้วว ผมว่าทำรถติดแน่นอน