Jump to content

ท่านใดเคยใช้ยาง Nitto nt830 บ้างครับ

Recommended Posts

ตอนนี้ผมใช้ yoko es501 ตอนนี้วิ่งมา 55,000 km  เลยอยากจะเปลี่ยนเป็น yoko v551 เพราะชอบความนุ่มเงียบของยี้ห้อนี้ (และอีกอย่างคือรถผมทำเครื่องเสียงแนว SQ ก็เลยอยากได้ยางแบบเงียบๆ หน่อยอ่ะครับ)

แต่ที่ร้านที่จะไปเปลี่ยนยางบอกไม่มี yoko v551 เค้าเลยแนะนำ Nitto nt830 มาบอกว่านุ่ม เงียบ เหมือนกัน

ผมเลยอยากถามท่านใดที่เคยใช้ Nitto nt830 ว่ามันนุ่ม เงียบ จริงหรือเปล่าครับ (เคยอ่านเจอบอกว่า Nitto ยางจะแข็งไวไม่รู้จริงเปล่า)

หรือท่านใดที่เคยใช้ทั้งสองรุ่น ทั้ง yoko v551และ Nitto nt830 ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ ว่าอันไหน นุ่ม เงียบ เกาะถนนกว่ากัน

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับผม...

(ผมใช้รถปีละประมาณ 20,000 km ครับ)

NT830 ใช้อยู่ครับ วิ่งมา 6-7000 โลแล้ว เงียบและนุ่มกว่าตัวเก่าที่ผมใส่อยู่ครับ ตัวเก่าใช้ NT555 ครับ แต่ต้องดูนานกว่านี้ถ้าพ้น 10000 โลแล้วยังเงียบก็โอล่ะ เพราะตัว NT555 วิ่งไม่ถึงหมื่นโลเสียงก็เริ่มมาแล้วครับ :)

ใช้ yoko v551 นุ่มเงียบกว่า ES 501 อีกอ่ะ หรือเพราะยางใหม่หว่าไม่แน่ใจ

ส่วน Nitto nt830 ไม่เคยใช้เลย แต่ที่ดูดอกน่าจะลูกผสมน่ะแป๊ะ

เอาเกาะก็ดัง เอาเงียบก็ย้วยน่ะ

หากขับเร็วๆนะครับท่าน

ไงขอให้หาได้สมใจไวๆนะครับท่าน

ณัฐ

ใช้ yoko v551 นุ่มเงียบกว่า ES 501 อีกอ่ะ หรือเพราะยางใหม่หว่าไม่แน่ใจ

ส่วน Nitto nt830 ไม่เคยใช้เลย แต่ที่ดูดอกน่าจะลูกผสมน่ะแป๊ะ

เอาเกาะก็ดัง เอาเงียบก็ย้วยน่ะ

หากขับเร็วๆนะครับท่าน

ไงขอให้หาได้สมใจไวๆนะครับท่าน

ณัฐ

v551 เงียบกว่า ES501 อีกเหรอพี่

แล้ว V551 ใช้ไปกี่ กิโล ถึงเริ่มดังครับ

ผมก็เลือกอยู่ระหว่าง V551 กับ NT830 นี่แหละครับ ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี...(เลือกไม่ถูกเลยทีเดียว เน้นนุ่มและเงียบๆ อ่ะครับ)

v551 เงียบกว่า ES501 อีกเหรอพี่

แล้ว V551 ใช้ไปกี่ กิโล ถึงเริ่มดังครับ

ผมก็เลือกอยู่ระหว่าง V551 กับ NT830 นี่แหละครับ ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี...(เลือกไม่ถูกเลยทีเดียว เน้นนุ่มและเงียบๆ อ่ะครับ)

เท่าทีลองฟังดูก็เงียบเลยอ่ะ

หรือเพราะ ES501 มันเก่าแล้วด้วยมั้งครับ

ยาง Comford ก็แบบนี้อ่ะ แต่หักเลี้ยวแรงๆก็มีแถมง่ะ

ใช้มา 3,000 เองท่าน ยังเงียบอยู่ ไม่ค่อยได้วิ่งน่ะครับ

สนใจจริงก็เข้ามาดูแสงสี กทม.พร้อมเบิกยางไปเลยครับท่าน

แต่หากสอย NT830 ไป  ไงฝากมารีวิวหน่อยนะ

ถือว่าน่าสนใจทีเดียวเลยน่ะครับ

ขายบัตรกำนัล NITTO สำหรับเปลี่ยนยางทุก 4 เส้น เป็นส่วนลดมูลค่า 5,000 บาท

ใช้ได้ถึง 31/1/13  ลดเหลือ 4,200 บาท เท่านั้น ส่งละทะเบียนฟรี

สนใจติดต่อด่วน หมดสิ้นเดือนแล้วค่า

• 2 weeks later...
ขายบัตรกำนัล NITTO สำหรับเปลี่ยนยางทุก 4 เส้น เป็นส่วนลดมูลค่า 5,000 บาท
ใช้ได้ถึง 31/1/13  ลดเหลือ 4,200 บาท เท่านั้น ส่งละทะเบียนฟรี

สนใจติดต่อด่วน หมดสิ้นเดือนแล้วค่า

มีเหมือนกันพึ่งไปใช้มาวันนี้เอง NT001

ไปใส่  NT830 ขอบ 17 215/45 รู้สึกถึงความนุ่ม แต่ทำไมไม่เห็นจะเงียบเลย หอนตั้งแต่สัมผัสพื้น แต่ขับมั่นใจใช้ได้เลยครับ

• 1 month later...
  • 5 weeks later...
NT830 ใช้อยู่ครับ วิ่งมา 6-7000 โลแล้ว เงียบและนุ่มกว่าตัวเก่าที่ผมใส่อยู่ครับ ตัวเก่าใช้ NT555 ครับ แต่ต้องดูนานกว่านี้ถ้าพ้น 10000 โลแล้วยังเงียบก็โอล่ะ เพราะตัว NT555 วิ่งไม่ถึงหมื่นโลเสียงก็เริ่มมาแล้วครับ :)

ทางเราต้องขอขอบคุณมากๆ ครับ ที่ไว้วางใจในยาง Nitto ยางคุณภาพผลิตจากประเทศญี่ปุ่น 100% และ รับประกันคุณภาพการผลิตตลอดอายุการใช้งาน 

สามารถติดตามข่าวสาร และ กิจกรรม ของยาง Nitto ได้ที่ www.facebook.com/NittoTireThailnd

หากท่านมีข้อสงสัยในผลิตภัณฑ์และบริการของเรา สามารถติดต่อสอบถามมาที่ Inbox ของ fanpage ของเรา หรือ ส่งอีเมล์เข้ามาที่ e-mail :nittotirethailand@gmail.com 

ทางเรายินดีให้บริการทุกท่านอย่างดีที่สุดครับ

• 1 month later...