Jump to content

รบกวนทุกท่านช่วยเข้ามาฟังหน่อยครับรถใครมีเสียงแบบนี้บ้างเหมือนมีเหล็กสั่นๆอยู่ที่คอ

Recommended Posts

ก่อนหน้านี้เป็นแต่ดังไม่มากตอนนี้ดังมากๆทุกครั้งที่วิ่งบนถนนไม่เรียบจะมีเสียงทันทีครับ ไม่แน่ใจว่ามาจากใต้เบอะคนนั่งหรือคอลโซลหน้าแน่ ลองให้แฟนขับแล้วฟังเหมือนเสียงจะมากจากคอลโซนหน้าครับ ลองถอดที่เก็บของออกแล้ววิ่งไปส่องไปก็หาไม่เจอครับ ท่านใดเคยเป็นแล้วแก้หายแล้วรบกวนด้วยครับ ตอนนี้รำคาญมากครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Download เสียงไปลองฟังได้ที่นี่ครับ http://www.upload-thai.com/download.php?id=5bcae9fd1baed03d172dcbbdff737d3e

ถ้าทิศทางคอนโซล
ต้องย้อนว่าเคยแกะชิ้นไหนมั้ย
วิทยุ กรอบ 2din

เสียงคล้ายๆ เหล็กแผ่นๆ อยู่กับน๊อตที่ยึดไม่แน่น น่ะครับ

ถ้าทิศทางคอนโซล

ต้องย้อนว่าเคยแกะชิ้นไหนมั้ย

วิทยุ กรอบ 2din

เสียงคล้ายๆ เหล็กแผ่นๆ อยู่กับน๊อตที่ยึดไม่แน่น น่ะครับ

พี่หนุ่ยนอนดึกจัง ล่าสุดก็พึ่งไปล้างแอร์แบบไม่ถอดมาครับและก็เปลี่ยนกรองแอร์ด้วยครับ กรอบ 2 din ไม่ได้เปลี่ยนครับเดี๋ยวยังไงจะลองขันน๊อตทุกในคอลโซลดูครับ ขอบคุณพี่หนุ่ยมากครับ

ตามนั้นครับลองให้ร้านล้างแอร์ช่วยเช็กดูครับ

แต่ผมถอดที่เก็บของและกรอกแอร์ออกมาแล้วก็ยังมีเสียงอยู่นะครับ คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวหรือเปล่าครับ

เสียงเหมือนเหล็กแป้นแตร หลังก้อนแอร์แบค มันคลอนๆเลยคับ เอามือจับก้อนแอร์แบคกดเบาๆ หายป่าว

อัดเสียงนี่ถือมือถือไว้ตรงตำแหน่งไหนของรถคับ

รถคันนี้ลงเปลี่ยนฟร้อนหรือเปล่าครับ

ไม่ได้เปลี่ยนครับ 6 แผ่นเดิมๆเลยครับ

เสียงเหมือนเหล็กแป้นแตร หลังก้อนแอร์แบค มันคลอนๆเลยคับ เอามือจับก้อนแอร์แบคกดเบาๆ หายป่าว

อัดเสียงนี่ถือมือถือไว้ตรงตำแหน่งไหนของรถคับ

ผมขับรถอยู่แล้วเอามือยื่นไปตรงคนนั้งครับพี่ทอมมี่ คิดว่าเสียงไม่ได้มาจากหลังก้อนแอร์แบคแน่นอนครับไม่งั้นขับไปคงได้ยินว่ามาจากข้างหน้าแล้วครับ

• 4 weeks later...