Jump to content

อยากลองสเปเซอร์สปริงหลังซัก .5 -1 นิ้ว อยู่ปากเกร็ดทำที่ไหนได้บ้างครับ

Recommended Posts

คือรถผมไปติดถัง LPG 58 ลิตรแคบซูนมา รู้สึกว่ามันห้อยไปหน่อยนึงเลยอยากเสริมซักนิดครับ ไม่ทราบว่าทำที่ไหน เห็นบอกกันมาว่า 800บาท

หรือว่าถ้าเปลี่ยนสปิง 2.0 จะดีกว่าหรือไม่ หรือไม่จำเป็นครับ

คือรถผมไปติดถัง LPG 58 ลิตรแคบซูนมา รู้สึกว่ามันห้อยไปหน่อยนึงเลยอยากเสริมซักนิดครับ ไม่ทราบว่าทำที่ไหน เห็นบอกกันมาว่า 800บาท

หรือว่าถ้าเปลี่ยนสปิง 2.0 จะดีกว่าหรือไม่ หรือไม่จำเป็นครับ

รองสปริงร้านพรเทพที่อุดมสุขครับ ผมถามมาราคานี้เลย 

เดือนก่อนไป้ปลี่ยนผ้าเบรคเห็นรถที่จอดอยู่ข้างๆ ทำ

รองสปริงที่ด้านบน วัสดุเป็นอลูมีเนียม 

พรเทพอีกเสียงครับ ไปกับเพื่อนมาสองครั้งแล้วครับ ของเค้าดีจริง แต่ต้องรีบไปนะครับ เพราคิวยาาาาาวมาาาาก

สอบถามเพิ่มเติมครับ แล้วมันจะมีเสียงอี๊ดๆ แอ๊ดๆ หรืออะไรไหมครับ ใช้ๆไปจำเป็นต้องเปลี่ยนอีกไหมครับ

ขอเพิ่มอีกคำถามครับไปอ่านๆเจอมา 

เห็นมีแบบวัสดุเป็นอลูมีเนียม 

และเป็นยาง

เค้าบอกกันว่าแบบยางแพงกว่า

ผมจึงสงสัยว่าแบบยางมันดีกว่าแบบอลูมิเนียมรึครับ ต่างกันอย่างไร

ขอเพิ่มอีกคำถามครับไปอ่านๆเจอมา 

เห็นมีแบบวัสดุเป็นอลูมีเนียม 

และเป็นยาง

เค้าบอกกันว่าแบบยางแพงกว่า

ผมจึงสงสัยว่าแบบยางมันดีกว่าแบบอลูมิเนียมรึครับ ต่างกันอย่างไร

แพงกว่ารึเปล่าไม่แน่ใจ แต่เป็นอะลูมิเนียมเห็นเซลอะไหล่บอกว่าใส่แล้วจะมีเสียงครับ ส่วนตัวผมก็ใส่อยู่เป็นพลาสติกสีฟ้าๆครับ หนา 1นิ้ว ราคาไม่แน่ใจครับว่าเท่าไหร่แต่รู้สึกว่าข้างละไม่กี่ร้อยครับ ไม่200 ก็ 300 นี่แหละ

แพงกว่ารึเปล่าไม่แน่ใจ แต่เป็นอะลูมิเนียมเห็นเซลอะไหล่บอกว่าใส่แล้วจะมีเสียงครับ ส่วนตัวผมก็ใส่อยู่เป็นพลาสติกสีฟ้าๆครับ หนา 1นิ้ว ราคาไม่แน่ใจครับว่าเท่าไหร่แต่รู้สึกว่าข้างละไม่กี่ร้อยครับ ไม่200 ก็ 300 นี่แหละ

ไม่ทราบว่าทำที่ไหนมาครับ แล้วท้ายโด่งไหมครับ

ไม่ทราบว่าทำที่ไหนมาครับ แล้วท้ายโด่งไหมครับ

ผมซื้อแถวบ้านน่ะครับ เพชรบูรณ์ แต่ผมเห็นแถวถ.นวมินทร์มีขายครับ ร้านเทคนิค ท้ายโด่งขึ้นนิดหน่อยครับ แต่เวลามีคนนั่งหลังแล้วรถได้ระนาบพอดีเลยครับ

ของผมรองอลูมิเนียมมาครับ1นิ้วปกติดีครับ เลยลองแบบยางสีดำใช้ไปหนึ่งปีทรุดเหลืิอ2ซ.มเซงเสียตังค์อีกรอบ