Jump to content

ทำไมบ้านผมงูเยอะจัง

Recommended Posts

งุเยอะจริงๆ เลยบ้านผม

ตีห้าวันอาทิตย์ หมาเห่าไม่หยุด หนวกหูมาก

พี่ชายมาตามบอกว่า ไปจับงูกัน ในโรงรถที่เดิม

ยาวราวๆ 4 เมตร มันกำลังเลื้อยเลย กำลังหนีเข้าไปในโพรงใต้พื้นคอนกรีต คล้องมันไม่ได้

มันเข้าไปได้ครึ่งตัว ดึงหางมันไว้ จะดึงมันออกมา แรงมันเยอะมาก ดึงไม่ออก สุดท้ายต้องยอมปล่อยมันเข้าไป

ไว้จับมันใหม่คราวหน้า ถ้ามันโผล่มาอีก 

พี่ต้องทำบุญให้งูแล้วครับพี่ ลองดูครับ

อยากแนะนำพี่ป๊อบ ตามล่ามันทั้งฝูงเลยพี่ผมว่าเจออีกไม่ต่ำกว่าสี่ตัว

อยากแนะนำพี่ป๊อบ ตามล่ามันทั้งฝูงเลยพี่ผมว่าเจออีกไม่ต่ำกว่าสี่ตัว

น่าจะมีเยอะจริงๆ แหล่ะ

เริ่มแรกเดิมที่ ที่เจอครั้งแรก ก็ตอนที่รื้อโรงรถแม๊กโครที่บ้านพี่ชายอีกคนที่อยู่ห่างกันราวๆ ยี่สิบเมตร หลายปีแล้ว

ตอนนั้นจับงูเหลือมตัวใหญ่มาก เท่าขาผุ้ชายได้ ตัวหนึ่ง  พอรื้อจนเสร้จอีกหนึ่งอาทิตย์ก้็จับได้อีกตัวแถวนั้น ขนาดพอๆกัน

สองตัวที่จับได้คาดว่าจะเป้นคู่ตัวผู้ตัวเมีย และบริเวณนั้นเจอเศษเปลือกไข่งูเยอะเลย

หลังจากนั้นอีกปีสองปี ก้เริ่มเห็นงุเหลือมแต่ตัวไม่ใหญ่ ในพงหญ้าข้างบ้านตรงข้ามกับโรงรถที่รื้อบ่อยขึ้น

จนถึงวันนี้ ก็ผ่านมากว่า 5-6 ปีแล้ว 

สงสัยพวกที่เจอๆ ตอนนี้ ก็คงบรรดารุ่นลูกๆ xxxสองตัวแรกแน่เลย

ยิ่งสองสามปีมานี้ มีคนมาปลูกบ้านในที่ที่รกร้างหลายหลัง งูเลยไม่มีที่อยู่ ย้ายที่อยู่มาแน่เลย

ผมว่าใต้โพรงนั้น อาจมีรูทะลุใต้ดินลอดใต้รั้วไปข้างนอกได้

ด้านนอกรั้วข้างนั้น ยังไปที่รกร้างอยู่ด้วย

ให้อยู่กันไป โผล่ออกมา เจอก็จับดีกว่า  

xxxดำเฝ้า โผล่มา มันเห่าไม่เลิก 

หาวิธีแก้ไขเลยก็ดีนะครับ ตัวประมาณนี้เขมือบหมา แมว ได้สบายเลยครับ

อันตรายต่อคนและสัตว์เลี้ยงครับ

เยอะจริงๆ สำนักงูของแท้ อย่างน้อยดีที่ไม่ใช่งูเห่า

เด๊่ยวว่างๆ จะรวบรวมภาพบรรดา งู ๆ ทั้งหลาย ที่มา และที่จับได้ เอามาลงเป็นคอลเล๊คชั่นซักที

น่าจะร่วมสิบตัวแล้ว :0136:

โบกปูนปิดรูครับ  ไม่ก็ เอาลูกเทนนิส มายัดรูไว้ ไม่ต้องออกครับ ฝังทั้งเป็น ^^

โบกปูนปิดรูครับ  ไม่ก็ เอาลูกเทนนิส มายัดรูไว้ ไม่ต้องออกครับ ฝังทั้งเป็น ^^

อัยย่ะ

4 เมตรเลยเหรอครับ ใหญ่มากๆเลย  บ้านผมก็งูเห่าเยอะครับ  เคยเข้ามาในบ้านด้วย

ประมาณนี้แหล่ะ

เดือนพฤศจิกายน

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/5946-%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%87%E0%B8%B9-%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B9%88%E0%B8%B2/

เดือนธันวาคม

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/6253-%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%87%E0%B8%B9-%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%AD%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%A7/

แนะนำว่าไปออกรายการ เรื่องจริงผ่านจอ รับรอง ซอยลาซาล ดังระเบิด อิอิ

หากำมะถันมาวางตามจุดที่เคยเห็นงู หรือตามจุดต่างๆ ครับ (งูจะไม่ถูกกับกลิ่นของกำมะถันครับ)

หาซื้อได้ตามร้านขายยาจีนทั่วไป ก้อนสีเหลือง