Jump to content

สำนักงู เจ้าเก่าครับ

Recommended Posts

บ้านอื่นเค้า ค่ำลง มีแต่ยุง มีแต่ยุง

ที่นี่ ค่ำลงมีแต่งู มีแต่งู

สงสัยตัวนี้แหล่ะที่คราวที่แล้วมันหนีลงไปในโพรงใต้พื้นปูนแล้วจับมันไม่ได้ในกระทู้ก่อน แต่จับอีกตัวได้แทน

หมาเห่า เหมือนเดิมครับ เดินส่องไฟ ตามที่หมามันมอง (สคริปเดิมเลย)

เจอแร่ะ

มันคงเพิ่งออกหากิน สงสัยรู้สึกว่ามีคนมา มันเลยวกหัวกลับ

มันเลื้อยหนีลงไปในโพรงใต้พื้น จับไม่ได้อีก 

อะไรมันจะเยอะแยะขนาดนี้ครับ

ถ้าเป็นหนังเนี๊ยะ แล้วมีหน่วยกู้ภัยลงไปทางใต้ดิน แล้วไปเจอรังมีงูอยู่มากมายหลายพันตัว

แถมมีงูราชินี่ตัวใหญ่กว่าอนาคอนด้าอีก เลอะเทอะแล้วผม

อะไรมันจะเยอะแยะขนาดนี้ครับ

ถ้าเป็นหนังเนี๊ยะ แล้วมีหน่วยกู้ภัยลงไปทางใต้ดิน แล้วไปเจอรังมีงูอยู่มากมายหลายพันตัว

แถมมีงูราชินี่ตัวใหญ่กว่าอนาคอนด้าอีก เลอะเทอะแล้วผม

:0063:  :0063: 

เปนผมคงไม่ไหวอะครับ เจอแบบนี้ทุกวัน ประสาทเสีย

ไม่ไหวแล้วนะพี่

ผมว่าต้องทำไรสักอย่างแล้ว มาบ่อยเกิน

จะว่าชินก็คงชินแล้ว จะให้ไปตามล่าหามันก้ไม่แน่ว่าจะเจอ รอให้มันโผล่มา จับได้ก้จับ จับไปเรื่อยๆ มันคงหมดเองแหล่ะ

รั้วติดกัน มีประตูเปิดทะลุเข้าไปได้ ไปเปิดออกอีกถนนอีกฝั่งหนึ่งได้ แต่ยังดีครับ ที่ส่วนมากมันอยู่กันในโรงรถใหญ่ริมๆ รั้ว  แล้วโรงรถนั้นติดกับหลังบ้านผม คนละรั้วกัน ทางที่เดินไปเดินมาก็ห่างจากรั้วทั้งสองฝั่งสิบกว่าเมตร

ที่นี่เป็นโรงจอดรถใหญ่ สูง สร้างเต็มพื้นที่ ไว้จอดรถซ่อมรถแบคโฮ แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้จอดแล้ว เลี้ยงหมาไว้ตัว ให้มันเห่าเวลามีอะไรแปลกปลอม

ไม่ได้อยู่ในรั้วบ้านผม บรรยากาศมันจะเงียบๆ งูมันคงชอบ เลยพากันมาประจำ

พื้นที่มันค่อนขวางกว้าง ผมว่า คงมีอีกหลายตัว 

ละแวกนั้นมีป่าอะไรไหมอะพี่ เป็นที่รกร้าง หรือพื้นที่ถูกทิ้งร้างบ้างไหม

เพียบครับ ป่ารกเยอะเลย แถวบ้านผม เมื่อหลายสิบปีก่อน บริเวณนี้เป็นที่ดินเปล่าจัดสรร ล๊อคละ 100 ตรว. โรงรถ ด้านหน้าเป็นถนนซอยขวางอยู่ อีกฝั่งซอยเป็นบ้านพี่ติดกันยาวสองล๊อค

ส่วนล๊อคโรงรถอยู่อีกฝั่งของซอย ด้านหลังโรงรถจะติดกับล๊อคบ้านผม มีประตูเปิดถึงกันได้ ด้านข้างโรงรถสองข้างเป็นที่รกร้างต้นไม้ครึ้ม หญ้าสูง ยังมีหลายแปลงที่รกๆ ร้างๆ ยังไม่ได้มาสร้างบ้าน เริ่มมีมาสร้างมาถมที่กันบ้าง งูบางส่วนน่าจะอพยพมาด้วย 

ผมแค่งูเหลือม ยังจิ๊บๆ 

ต้องนี่ครับ บ้านนี้ของแท้ น่ากลัวกว่าเยอะ 

งูจงอางเลย ซัดไปตัวที่สองแล้วครับ

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=110103.0

ผมแค่งูเหลือม ยังจิ๊บๆ 

ต้องนี่ครับ บ้านนี้ของแท้ น่ากลัวกว่าเยอะ 

งูจงอางเลย ซัดไปตัวที่สองแล้วครับ

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=110103.0

อันนี้น่ากลัวมาก จงอางตัวใหญ่มากกกก

พลิกวิกฤตเป็นโอกาส. กลางคืนกลัวกลับมาเจองูขอกลับเข้าบ้านเช้าดีกว่าเพื่อความปลอดภัยแฮ้ม

ตอนนี้ที่จับไปนับรวมๆแล้วได้กี่ตัวแล้วท่านพี่....งวดหน้าเดียว..อิอิ

น่ากลัวมากครับผมน่าจะเพิ่มน้องหมาอีกสักสองสามตัวนะครับ

ไว้ค่อยระวังช่วยกันงูมันอาจจะกลัวขึ้นมาบ้างก็ได้ และมันจะดูไม่เงียบด้วย

แบบว่าแถวนี้มีเจ้าของใหม่มาอยู่ มันจะได้ไม่มาอาจจะหลบไปที่อื่นก็ได้อ่ะครับ

เพราะที่บ้านก็มีงูเหาเข้าเหมือนกันแต่ไม่บ่อยเท่าเลยเลี้ยงน้องแมว 4 - 6 ตัว

หมาอีก 1 ตัว ไว้ขู่มัน อันนี้แนวคิดที่บ้านนะครับ

เลี้ยงไก่ไว้เป็นอาหารเจ้างูเลยครับพี่ 

มาแล้วไม่ได้กินไร น่าสงสารมันนะ 555

มาไม่รู้่กินไรก็กินเจ้าำดำที่คอยก่อนเลยดิครับ หรือไม่ก็กินพี่ป๊อปคงอยู่ได้อีกหลายปี อิ อิ