Jump to content

Samut Sakhon Zone

Recommended Posts

เก๊กฮวยนี่ ยกให้ เจ๋ง กับ คุณวุฒิเลยครับ อาทิตย์นึง มีเมา 4 วันตลอด

ยิ่ง เสี่ยวุฒินี่ ขี้เมา เลยครับ

อย่าไปเชื่อเพ่บอลนะ

ตักบาตเทโวกันปะครับ ฝนตกด้วย

ไม่ได้ใส่อะครับ

แต่ปกติผมทำบุญบ่อยอยู่และ ก็สบายใจไป

คงไม่ไปไหนไกลอะครับพี่เค

อยู่แถวๆมหาชัยเนี่ยแหละ ว่างๆก็มานะพี่เคกินข้าวกัน

ดื่มเก็กฮวย เล่นไฟเย็น ถ่ายรูปด้วยกัน สนุกๆๆ

ไม่รู้จะได้ไปไหนเลยครับ อยากไปเหมือนกัน

เก๊กฮวยนี่ ยกให้ เจ๋ง กับ คุณวุฒิเลยครับ อาทิตย์นึง มีเมา 4 วันตลอด

ยิ่ง เสี่ยวุฒินี่ ขี้เมา เลยครับ

แล้วคุณบอลไม่ถนัดหรือครับเก็กฮวยเย็นเนี๊ยะ(กลัวส่งของไม่ไหวหรือเปล่าครับ)

ไม่รู้จะได้ไปไหนเลยครับ อยากไปเหมือนกัน

ง่ายๆก็วัดเจษเลยครับ จัดทุกปี

แล้วคุณบอลไม่ถนัดหรือครับเก็กฮวยเย็นเนี๊ยะ(กลัวส่งของไม่ไหวหรือเปล่าครับ)

ผมไม่ถนัดของมึนเมาเลยครับ

เบียร์ครึ่งขวดก็เมาและ

อูยยย ไม่จริงครับบบ

สไตล์ผม กินเป๊ปซี่ในร้านเหล้า

พี่เป็ปซี่

น้องๆๆที่ร้านถามหาอยู่นะ

พี่บอลๆคับ แถวพันท้ายนี้รถสีขาวใครทะเบียน6162อะพี่ เคยเจอป่าวคับ สวยดี

ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยดิอุ้ย

เช่น ชุดแต่ง อะไรแบบนี้

ปกติถ้าอยู่พันท้ายคงไม่ค่อยได้เข้ามาตัวมหาชัยเท่าไหร่ โอกาสเจอน่าจะยาก

แต่เผื่อเจอ

ว่าแต่ ไปปาด อุ้ยเหรอครับ หรือว่า เห็นว่าสวยเลยไปดันตูดเขาเล่นอีก

ทำแบบนี้ไม่ดีนะครับ คนโดนแบบนี้ แค้นฝั่งลึกนะ

โอโห้...ห้องเงียบขนาดนี้เลยหรอครับ! หัวหน้าห้องแอนด์เดอะแก๊งค์ไปไหนหมดครับ หรือว่ายุ่งมากๆ

มาๆผมเฝ้าห้องแทนก่อนก็ได้ครับ

อยู่ครับ ไม่ค่อยได้ไปไหน

คือไปแต่ก็ทำงาน ก็เลยไม่ค่อยมีอะไรมาเม้าครับ

เสี่ยวุฒิอะดิครับ เรื่องเล่าเยอะ แต่เป็นเรื่องใต้สะดือทั้งนั้น

อยู่ครับ ไม่ค่อยได้ไปไหน

คือไปแต่ก็ทำงาน ก็เลยไม่ค่อยมีอะไรมาเม้าครับ

เสี่ยวุฒิอะดิครับ เรื่องเล่าเยอะ แต่เป็นเรื่องใต้สะดือทั้งนั้น

5555 รอฟังครับ

เสียดาย ถ้าว่างจะแวะไปกิน ก๋วยจั๊บ ยกกระบัตรซะหน่อย

ได้แต่ผ่านอีกแล้ว

มันอยู่ไหนครับ สงสัยจะใต้แน่ๆ

มันอยู่ไหนครับ สงสัยจะใต้แน่ๆ

ไม่มีอะไรครับ บ้านคุณวุฒิอยู่แถว วัดยกกระบัตร บ้านแพ้วครับ

ตรงข้ามบ้านแก มีร้านอาหารตามสั่ง ก๋วยจั๊บ อร่อยดี เลยกะแวะไปกินอีก

แต่ไม่ได้ไปซะที

ไม่มีอะไรครับ บ้านคุณวุฒิอยู่แถว วัดยกกระบัตร บ้านแพ้วครับ

ตรงข้ามบ้านแก มีร้านอาหารตามสั่ง ก๋วยจั๊บ อร่อยดี เลยกะแวะไปกินอีก

แต่ไม่ได้ไปซะที

ที่แท้แซวกันนี่เอง หุหุ

1.รบกวนสอบถามหน่อยครับ ยางกันฝุ่นของโช๊คหน้าขวาขาด มีผลอะไรมั้ยครับ?

2.และถ้าเราเปลี่ยนโช๊คใหม่(จะใส่ kayaba new sr และใช้สปริงเดิม) จะมียางกันฝุ่นมาให้ด้วยใช่มั้ยครับ?

3.และ สปริงเดิมๆของ FD 2011 ราคาเบิกห้างเลยประมาณเท่าไหร่ครับ?

ขอบคุณครับ

โช๊คเดิมๆ 4 ต้นเก่า ไปไหนละครับ

ถ้าจะเปลี่ยนไปใส่ Kayaba

พอดีผมหาโช๊คเก่าด้านหลัง ขอแค่ไม่รั่วไม่แตก ผมเอาน่ะครับ

ขอผมเถอะ Pleaseeeee

โช๊คเดิมๆ 4 ต้นเก่า ไปไหนละครับ

ถ้าจะเปลี่ยนไปใส่ Kayaba

พอดีผมหาโช๊คเก่าด้านหลัง ขอแค่ไม่รั่วไม่แตก ผมเอาน่ะครับ

ขอผมเถอะ Pleaseeeee

555 มาตอบกันในพื้นที่ส่วนตัว ไม่แต่งแล้วหรือคุณบอล ผมยังไม่ได้ทำเลยว่าจะทำอยู่ หาข้อมูลก่อน

กลัวมันแข็งกระด้างมากเดี๋ยวทางบ้านรับไม่ได้ครับ ถ้าถึงตอนผมจะทำแล้วคุณบอลยังหาไม่ได้ค่อยว่ากันครับ

ผมค่อนข้างไม่อยากแต่งมากเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องรถ เลยกะว่าให้รถหมดประกันก่อนถึงจะค่อยๆปรับให้มันดีขึ้นครับ(ไม่แต่งอะไรมาก)

555 มาตอบกันในพื้นที่ส่วนตัว ไม่แต่งแล้วหรือคุณบอล ผมยังไม่ได้ทำเลยว่าจะทำอยู่ หาข้อมูลก่อน

กลัวมันแข็งกระด้างมากเดี๋ยวทางบ้านรับไม่ได้ครับ ถ้าถึงตอนผมจะทำแล้วคุณบอลยังหาไม่ได้ค่อยว่ากันครับ

ผมค่อนข้างไม่อยากแต่งมากเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องรถ เลยกะว่าให้รถหมดประกันก่อนถึงจะค่อยๆปรับให้มันดีขึ้นครับ(ไม่แต่งอะไรมาก)

ขอบคุณครับ พอดีโช๊คเก่าผมมีความจำเป็นต้องให้คนอื่นไป

ตอนนี้เลยต้องหา เอาไว้ทำกลับเดิมๆมีใส่ครับ ไม่ได้ซีเรียสว่าใช้มานานหรือยังไง

ส่วนเรื่องความแข็ง โช๊ค Kayaba New Sr เนี๊ยะ แข็งกว่าของเดิมนิดเดียวเองครับ

ใส่กับสปริงเดิมแทบไม่รู้สึก ยิ่งถ้าเป็นรุ่น Excel G เนี๊ยะ แทบจะเหมือนของเดิมๆเลยครับ

ผมซื้อเปลี่ยนให้รถน้อง Madza3 ไปแล้ว เพราะโช๊คเดิม 4 ต้นเบิกศูนย์ หมื่นปลายๆ

ไปเจอรุ่นนี้ 4 ต้น 8 พันบาท โช๊คพวกนี้ไม่เชิงของแต่งหรอกครับ เหมือนอะไหล่ทดแทนมากกว่า

ก็เหมือนพวกผ้าเบรคละครับ ไม่ต้องไปใช้ของศูนย์หรอก ของอื่นๆ ถูกกว่า ดีกว่าเยอะแยะ

ผมว่าจะเปลี่ยนปีหน้านี้ครับรถหมดประกันพอดี(และต้องดูการเงินด้วย)ถ้าผมได้เปลี่ยนแล้วผมจะแจ้งอีกทีนะครับ

ผมว่าจะเปลี่ยนปีหน้านี้ครับรถหมดประกันพอดี(และต้องดูการเงินด้วย)ถ้าผมได้เปลี่ยนแล้วผมจะแจ้งอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอให้ได้เปลี่ยน แฮะๆๆ