Jump to content

ไอโฟน5 โน๊ต2 หลบไป! ถ้าเจอราคาโทรศัพท์รุ่นพวกนี้

Recommended Posts

อีกส่วนที่ยังเก็บเอาไว้ ความทรงจำในอดีต SL45 ตอนนั้นซื้อมือ 2  14,500 บาท  เท่ห์มากยุคนั้น ฟัง MP3 ได้

ผมไม่เคยใช้นะครับคุณบอล

ถ้าเรียงตามลำดับน่าจะประมาณนี้

Siemens C35 ---> Ericsson T28 ---> Sanyo SCP550 ---> Sony Ericsson K700i ---> Sony Ericsson W910i ---> HTC WildfireS

ล่าสุดกับ OPPO Finder

ใช่แต่ของแปลกๆทั้งนั้น

นับถือเลยครับ

สมัยนั้นเอะอะ อะไรก็ Nokia ไว้ก่อน

เพราะมีลุกเล่นเปลี่ยนกรอบ ไม่ก็เอาไปเปลี่ยนไฟ สนุกสนาน

ผมเองก็วนใช้ทุกยี่ห้อครับ

8250 - Siemens SL45 - Erricson T68 - Motolora จำรุ่นไม่ได้และ - Panasonic GD88 วนกลับมา Nokia 6600 6681 N70 Panasonic X700

แล้วก็มาเข้ายุค จิ้มๆ Dopod 818 , Asus จำชื่อรุ่นไม่ได้ โอ้ยเยอะ นึกไม่ออกและ ปัจจุบัน Lumia 920 กลับมาตายรัง Nokia 55+ 

อีกส่วนที่ยังเก็บเอาไว้ ความทรงจำในอดีต SL45 ตอนนั้นซื้อมือ 2  14,500 บาท  เท่ห์มากยุคนั้น ฟัง MP3 ได้

โอ้ย แต่ก่อน กลุ่มเพือนผม ใช้กันแบบในรูปเลยครับ

คือสมัยก่อน ผมก็และเพื่อนก็พยายามหามือถือที่แตกต่าง เหมือนมาลองมาแชร์กัน

ไม่เหมือนเดี๋ยวนี้ ถือ Iphone กันหมด

คิดถึง SL45 เหมือนกัน เป็นมือถือที่ผมใช้แล้วชอบที่สุด ยุคนั้นมีเงินใครๆก็ใช้ 8250 8850

เสียดายของผมหล่นบ่อย สภาพไม่สวยเหมือนในรูป จนตอนหลัง T68 จอสีตัวแรกเข้ามา ผมก็เลยขายไปซื้อ T68 แทน  

เคยใช้ T10s /Siemens c35i /nokia 3210 เมื่อเรียนม.ปลาย แม่ซื้อให้ค่ะ ชอบอิริกสันที่สุด ตอนนี้ถึงอิริกสันจะแยกจากโซนี่ไปแล้ว ก็ยังตามมาใช้โซนี่อยู่ สาวกๆ 555 

นับถือเลยครับ

สมัยนั้นเอะอะ อะไรก็ Nokia ไว้ก่อน

เพราะมีลุกเล่นเปลี่ยนกรอบ ไม่ก็เอาไปเปลี่ยนไฟ สนุกสนาน

ผมเองก็วนใช้ทุกยี่ห้อครับ

8250 - Siemens SL45 - Erricson T68 - Motolora จำรุ่นไม่ได้และ - Panasonic GD88 วนกลับมา Nokia 6600 6681 N70 Panasonic X700

แล้วก็มาเข้ายุค จิ้มๆ Dopod 818 , Asus จำชื่อรุ่นไม่ได้ โอ้ยเยอะ นึกไม่ออกและ ปัจจุบัน Lumia 920 กลับมาตายรัง Nokia 55+ 

โอ้ย แต่ก่อน กลุ่มเพือนผม ใช้กันแบบในรูปเลยครับ

คือสมัยก่อน ผมก็และเพื่อนก็พยายามหามือถือที่แตกต่าง เหมือนมาลองมาแชร์กัน

ไม่เหมือนเดี๋ยวนี้ ถือ Iphone กันหมด

คิดถึง SL45 เหมือนกัน เป็นมือถือที่ผมใช้แล้วชอบที่สุด ยุคนั้นมีเงินใครๆก็ใช้ 8250 8850

เสียดายของผมหล่นบ่อย สภาพไม่สวยเหมือนในรูป จนตอนหลัง T68 จอสีตัวแรกเข้ามา ผมก็เลยขายไปซื้อ T68 แทน  

Nokia 8250 เครื่องเล็กๆ ยุคโน้น ราคาเกือบสองหมื่นหรือเปล่าคะ แพงสุดแล้วมั้ง ไม่มีตัง ยังเรียนอยู่ 

Nokia 8250 เครื่องเล็กๆ ยุคโน้น ราคาเกือบสองหมื่นหรือเปล่าคะ แพงสุดแล้วมั้ง ไม่มีตัง ยังเรียนอยู่ 

ตอนนั้น 3310 ราคา 9900 ครับ เป็นรุ่นยอดนิยม

ผมตอนนั้นหัวสูงครับ เงินก็ยังหาเองไม่ได้ แต่อยากใช้ไม่เหมือนใคร รู้สึกผิดมาก ไปขอแม่มา ซื้อ 8250 ราคา น่าจะ 25900 พร้อมซิม

ส่วนพวก 8850 น่าจะสามหมื่นอัพ

สมัยนั้น ถ้ามีซิมของเครือข่ายๆนั้น ราคาจะถูกลง ไม่งั้นต้องโดนบังคับซื้อพร้อมซิม 

ยังเก็บไว้ทุกเครื่องอะครับ

NOKIA ชุดชิค ในตำนาน

ขาดรุ่นในตำนานนะครับ 3310 ถึก ทน หล่นกระจายเท่าไหร่ก็ไม่พัง (ถ้าไม่ตกน้ำนะ) ขายต่อให้เพื่อนไป ตอนนี้เสียดายมาก น่าจะเก็บไว้  :0166:

ส่วนรุ่น N gage นี่ตลกตอนเวลาโทรต้องตะแคงทางสันเครื่องคุย  :0214:

เออ ... นี่ผมหลงเข้ามาใน พิพิธภัณฑ์ โทรศัพท์เคลื่อนที่ป่าวนี่ แต่ ยอมรับเห็นแล้วนึกถึง สมัยเรียน ป.ตรีเลย ตอนนั้น เพื่อน ๆ เริ่มมีใช้กัน แต่ ผมยังคงหยอดเหรียญที่ตู้ ยืนคุยจีบสาวอยู่เลย 5555