Jump to content

[แจ้งข่าว]รถที่ทำฝากระโปรงดำมาตรวจสภาพรถไม่ผ่านนะครับ

Recommended Posts

เมื่อกี้ไปต่อภาษีมาแต่เนื่องจากรถครบ 7 ปีแล้วเลยต้องไปตรวจสภาพรถก่อนที่หลังขนส่งแต่เค้าแจ้งว่ารถผมฝากระโปรงดำตรวจสภาพไม่ได้ครับ แต่ของผมติดสติ๊กเกอร์มาครับผมเลยลอกออกตรงนั้นเลยครับ แจ้งให้เพื่อนๆทราบกันครับจะได้ไม่เสียเวลากันครับ

วิธีแก้ทำได้ 2 วิธีครับ

1. ไปแจ้งเปลี่ยนสีให้ถูกต้องเสียค่าแจ้งน่าจะ 80 บาทครับ

2. จ้างคนไปจัดการให้ครับ

-- เพิ่มเติมนิดหน่อย --

ผมแจ้งเปลี่ยน2สีพร้อมต่อทะเบียนไปเลย ภายในช่องเดียวเร็วกว่าขึ้นไปต่อบนตึกคับ 

ปล.ซื้อ พรบ. ไปก่อนเข้าช่องตรวจนะคับ ไม่เกิน15นาทีเสร็จ

-- เพิ่มเติมนิดหน่อย --

ผมแจ้งเปลี่ยน2สีพร้อมต่อทะเบียนไปเลย ภายในช่องเดียวเร็วกว่าขึ้นไปต่อบนตึกคับ 

ปล.ซื้อ พรบ. ไปก่อนเข้าช่องตรวจนะคับ ไม่เกิน15นาทีเสร็จ

อันนี้น่าจะใช้ได้กับกรณีที่ไม่ได้ตรวจสภาพรถหรือเปล่าครับ

ผมให้ศูนย์ฮอนดา ลาดพร้าว ต่อ พรบ+ตรวจสภาพรถ+แจ้งเปลี่ยนสีรถ เสีย 5XX + ซื้อขนม นิดหน่อย  ได้แล้วครับ 

ผมให้ศูนย์ฮอนดา ลาดพร้าว ต่อ พรบ+ตรวจสภาพรถ+แจ้งเปลี่ยนสีรถ เสีย 5XX + ซื้อขนม นิดหน่อย ได้แล้วครับ

ทำไมถูกจังครับ ผมพรบ 645 ตรวจสภาพ 200 ภาษี 2,000 นิดหน่อย

ทำไมถูกจังครับ ผมพรบ 645 ตรวจสภาพ 200 ภาษี 2,000 นิดหน่อย

โทดทีคับ. ภาษี ไม่ได้รวมคับ เพราะว่าหักในบัญชี ไปแล้วคับ. ขอโทดคับ

อันนี้น่าจะใช้ได้กับกรณีที่ไม่ได้ตรวจสภาพรถหรือเปล่าครับ

รถผมปี06 เข้าช่องแจ้งเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนสี เตรียมหลักฐานใบเสร็จให้พร้อม เค้าจะตรวจสภาพรถให้ด้วยคับ แล้ววนมาด้านหลังเข้าช่องจ่ายเงินบอกเค้าต่อภาษีด้วย ช่องนี้จะจัดการให้จบสิ้นแล้วขับรถกลับบ้านได้เลยคับ ปล.ขนส่งหมอชิตนะคับ

ทำเรื่องเปลี่ยนสี แปบเดียวเอง

ถูกต้องค้าบบบบ แจ้งเปลี่ยน2สีไปเลยดีกว่า เจอด่านจะได้สบายใจ

ถูกต้องค้าบบบบ แจ้งเปลี่ยน2สีไปเลยดีกว่า เจอด่านจะได้สบายใจ

รับทราบครับ

รบกวนสอบถามแจ้งเปลี่ยนสีใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ

ใบเสร็จค่าทำสี เล่มทะเบียนหรือสำเนาก็ได้ แค่นี้คับ

ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล นะครับ จะได้เตรียมตัวไว้ก่อนที่รถจะถึงเวลาตรวจสภาพ

ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล นะครับ จะได้เตรียมตัวไว้ก่อนที่รถจะถึงเวลาตรวจสภาพ

ผมเห็นข้อมูลของผมเป็นประโยชน์ให้กับคนอื่นๆผมก็ดีใจแล้วครับ ได้ตอบแทนอะไรให้กับ Web และเพื่อนๆบ้างธรรมดาผมมาสูบความรู้อย่างเดียวเลยครับ 5555

• 5 months later...

ผมให้ศูนย์ฮอนดา ลาดพร้าว ต่อ พรบ+ตรวจสภาพรถ+แจ้งเปลี่ยนสีรถ เสีย 5XX + ซื้อขนม นิดหน่อย  ได้แล้วครับ 

บริการนี้มีทุกศูนย์ฮอนด้าทุกสาขาเลยรึป่าวค๊ะ หรือมีเฉพาะสาขาลาดพร้าวค๊ะ  (ต้องขออภัยด้วยค่ะถามแบบไม่ทราบจิงๆค่ะ) 

ขอนอกประเด็นนะครับ ทุกท่าน  อยากทราบจริงๆ ว่าศูนย์ใน กทม. ของ ฮอนด้า ศูนย์ไหนบริการดีที่สุดนะครับ 

แล้วถ้ารถสีดำใส่ฝาเคฟล่าต้องแจ้งไรปะคับ  :)

ความคิดผมไม่ต้องแจ้งนะครับ   เพราะดำอยู่แล้ว แจ้งเปลี่ยนสีนะครับ 

ขอนอกประเด็นนะครับ ทุกท่าน  อยากทราบจริงๆ ว่าศูนย์ใน กทม. ของ ฮอนด้า ศูนย์ไหนบริการดีที่สุดนะครับ 

ความคิดเห็นส่วนตัวนะค๊ะ ชอบฮอนด้าสาขาพระราม 2 ค่ะ บริการดีมากค่ะ

ไปแจ้งมาแล้วครับ รถสีเทาได้ทำสีฝากระโปรงหน้า-หลังสีดำมา

ไปแจ้งเปลี่ยนสี หลักฐานที่ใช้

1.เล่มจดทะเบียนรถหรือสำเนาสำหรับรถติดไฟแนนซ์

2.สำเนาบัตรประชาชน

3.สำเนาทะเบียนบ้าน

4.ใบเสร็จรับเงิน (มีอายุไม่เกิน 7 วัน)

-ระบุค่าทำสี

-ระบุวันที่ออกใบเสร็จ

-ระบุรายชื่อเจ้าของรถ ทะเบียน สี ยี่ห้อรถ รุ่นรถ

5.ค่าธรรมเนียม 80 บาท

ใช้เวลาไม่เกิน 30 นาที