Jump to content

สอบถามพี่ๆเรื่องการสร้างบ้าน

Recommended Posts

ในงบ ไม่เกิน500000 สามารถสร้างได้ไหมคับ ในใจตอนนนี้คิดไว้ว่า อยากสร้างแบบอยุกันสองคนก่อนและต่อเติมที่หลัง(เผื่อมีน้อง^^)

อยากได้2ห้องนอน1ห้องน้ำ1ห้องครัว1ห้องโถง ตอนนี้ลังเลว่าจะสร้างบ้านชั้นเดียวหรือบ้านยกสูงดีและกับงบประมาณเท่านี้สามารถทำได้ไหม

ปล. ใจอยากได้2ชั้นคับแต่ติดที่งบ^^. /. มีเรื่องน้ำท่วมมาเกี่ยวข้องด้วยคับบ้านติดแม่น้ำ^^ท่วมเกือบทุกกกกปี

ขอขอบคุณพี่ๆๆมากๆๆคับ

สบายๆ ครับ งบเท่านี้ แต่ราคาจะถูกหรือแพงขึ้นกับ Spec วัสดุที่จะใช้และก็ื้พื้นที่ใช้สอยด้วยครับ..

ยกสูงก้อดีคับ 

สบายๆ ครับตามกระทู้ข้างบนครับอยู่กับวัสดุที่เลือก อยู่ริมแม่น้ำและมีน้ำท่วมบ่อยโครงสร้างหลักต้องทำให้มั่นคงและเข็งแรงด้วยนะครับ เผื่อน้ำมาปริมาณที่มากๆ จะได้ทานแรงน้ำได้อยู่ :0031:

ขึ้นอยู่กับเนื้อที่และวัสดุครับ ขอรายละเอียดหน่อย โทรมาหาได้นะครับ พี่ชายผมรับสร้างบ้าน ปรึกษากันได้นะครับ ราคาค่อยคุยกัน ปริ๊น 0821128228 ครับ

ขึ้นอยู่กับเนื้อที่และวัสดุครับ ขอรายละเอียดหน่อย โทรมาหาได้นะครับ พี่ชายผมรับสร้างบ้าน ปรึกษากันได้นะครับ ราคาค่อยคุยกัน ปริ๊น 0821128228 ครับ

เดียร์โทรไปหาปริ๊นเลย พวกๆกัน อยุธยา

ยกสูงไปเลย FDจะได้จอดใต้ถุนได้อีกด้วย

กะลังอยากสร้างอยู่เหมือนกันงบเท่ากันเด๊ะ เคยคุยกับเพื่นออยู่เข้าบอกว่าสร้างได้ครับงบเท่านี้ :)

ขอบคุณพี่ๆมาเล้ยคับ ทำให้มีสร้างความมั่นใจได้เยอะเล้ยยย 

แบบ ของพี่ข้างบนใช้ได้เล้ยยย  แต่คงต้องยกสูงแล้วล่ะ กลัวน้องน้ำ 

^^  แล้วมีอีกคำถามคับสำคัญเล้ยย ตอนนี้มีงบ 250000 งบที่เหลือผมสามารถหามาจากไหนได้คับ

ที่ดินไม่ใช่ของผมนะคับ มีรถเป็นชื่อตัวเองเท่านั้น เงินเดือน 20000+  สามารถหากู้ที่ไหนได้ ดอกไม่แพง ^^ 

จะแยกครอบครัวหรอน้อง ถ้าใช้ แนะนำอีกทางเลือก

ซื้อบ้านจัดสรรดิ ส่งหมด ทั้งบ้านและที่ดิน จะเป็นของครอบครัวเรา

ทำเลในหมู่บ้านแถวโรจนะอ่ะ

จะแยกครอบครัวหรอน้อง ถ้าใช้ แนะนำอีกทางเลือก

ซื้อบ้านจัดสรรดิ ส่งหมด ทั้งบ้านและที่ดิน จะเป็นของครอบครัวเรา

ทำเลในหมู่บ้านแถวโรจนะอ่ะ

ว่าจะแยก เบื่อวุนวายยยย บ้านจัดสรร ก็วุ่นวายยย เนื้อที่น้อยย อึดอัด ^^ 

ว่าจะปลูกตรงเวทีอ่ะ แยกออกไปเล้ยยย ถ้าปลูกที่แนน อนาคตก็เปนที่ของเรา ^^

ขอบคุณพี่ๆมาเล้ยคับ ทำให้มีสร้างความมั่นใจได้เยอะเล้ยยย 

แบบ ของพี่ข้างบนใช้ได้เล้ยยย  แต่คงต้องยกสูงแล้วล่ะ กลัวน้องน้ำ 

^^  แล้วมีอีกคำถามคับสำคัญเล้ยย ตอนนี้มีงบ 250000 งบที่เหลือผมสามารถหามาจากไหนได้คับ

ที่ดินไม่ใช่ของผมนะคับ มีรถเป็นชื่อตัวเองเท่านั้น เงินเดือน 20000+  สามารถหากู้ที่ไหนได้ ดอกไม่แพง ^^ 

ทำเรื่องกู้ธนาคารอาคารสงเคาระห์ดิครับ เค้าให้กู้เรื่องบ้านโดยตรง 

ว่าจะแยก เบื่อวุนวายยยย บ้านจัดสรร ก็วุ่นวายยย เนื้อที่น้อยย อึดอัด ^^ 

ว่าจะปลูกตรงเวทีอ่ะ แยกออกไปเล้ยยย ถ้าปลูกที่แนน อนาคตก็เปนที่ของเรา ^^

ดีแล้วๆ ทำลานนั่งกินเหล้าด้วยนะ

ดีแล้วๆ ทำลานนั่งกินเหล้าด้วยนะ

เอาอย่างงั้นเลยหรา  กินที่บ้านไม่มีนะพี่ ไม่มีสาวๆๆ 55+

ถ้าจัดงบวัสดุที่ราคาไม่แพงก็ไหวอยู่ครับราคานี้

สงสัยต้องเปนเช้นนั่น 

ทำเรื่องกู้ธนาคารอาคารสงเคาระห์ดิครับ เค้าให้กู้เรื่องบ้านโดยตรง 

ผมดูๆ มันต้องใชโฉนดในการค้ำประกันคับ ซึ่งที่ดินนี้เปนของพ่อแฟนคับ เขายังไม่ได้แบ่งเลยติด ทำไรไม่ได้ต้องใช้ตังสดอย่างเดียววว  

เรื่งกู้ค่อยคุยกันครับไม่ยาก

สำคัญเลยคับ ขอหาแนวทางการหาเงินก่อนนะคับ เดวติดต่อไปแน่นอน กลัวติดต่อไว้แล้วไม่ได้ เดวเซง...ผมนะคับที่เซง ^^

• 2 weeks later...

ให้คนรู้จักถามค่าช่างมา  คับ คร่าวๆๆ ยังไม่ได้คุยรายละเอียด เพราะตังยังไม่พร้อม ^^

- ราคารวมของ 12000 /ตรม. วัสดุแบบกลางๆๆ

- ราคารวมของ 15000/ ตรม. วัสดุแบบดี 
แค่ถาม ยังไม่ไดต่อ ช่างยังไม่เหนแบบ  ราคายังไม่รวมฐานรากคับ

สอบถามว่าแพงไหม แต่ที่ดูๆมาใน กทม.ประมาณนี้ แต่ผมอยู่ อยุธยาน่าจะถูกกว่านี้ป่ะคับ ^^

มาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ กำลังจะสร้างเหมือนกันครับ ยุดยาท่วมบ่อยครับหลังเก่าพังหมดแล้ว :0081:

ในงบ ไม่เกิน500000 สามารถสร้างได้ไหมคับ ในใจตอนนนี้คิดไว้ว่า อยากสร้างแบบอยุกันสองคนก่อนและต่อเติมที่หลัง(เผื่อมีน้อง^^)

อยากได้2ห้องนอน1ห้องน้ำ1ห้องครัว1ห้องโถง ตอนนี้ลังเลว่าจะสร้างบ้านชั้นเดียวหรือบ้านยกสูงดีและกับงบประมาณเท่านี้สามารถทำได้ไหม

ปล. ใจอยากได้2ชั้นคับแต่ติดที่งบ^^. /. มีเรื่องน้ำท่วมมาเกี่ยวข้องด้วยคับบ้านติดแม่น้ำ^^ท่วมเกือบทุกกกกปี

ขอขอบคุณพี่ๆๆมากๆๆคับ

สวัสดีครับ

จากที่สอบถามอ่ะครับ ต้องการปลูกบ้านเอง ในงบ 500,000 บาท และอยากได้ บ้านชั้นเดียว 2 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ 1 ห้องครัว 1 ห้องโถง ทำได้ครับ

กลัวจะได้บ้านที่แคบหน่อย อ่ะครับ และอาจจะได้ของอีกเกรดครับ ยังไงก้อลองหาผู้รับเหมาดีๆๆ แล้วกันครับ ผม เอาใจช่วยครับ ดูเรื่องเข็มด้วยครับ ราคาตอกเข็มก้อ

ไกล้ๆๆ แสนแล้วละครับ

มาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ กำลังจะสร้างเหมือนกันครับ ยุดยาท่วมบ่อยครับหลังเก่าพังหมดแล้ว :0081:

ผมอยู่ตัวเมือง ใกล้แม่น้ำ ท่วมทุกปี -*-

สวัสดีครับ

จากที่สอบถามอ่ะครับ ต้องการปลูกบ้านเอง ในงบ 500,000 บาท และอยากได้ บ้านชั้นเดียว 2 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ 1 ห้องครัว 1 ห้องโถง ทำได้ครับ

กลัวจะได้บ้านที่แคบหน่อย อ่ะครับ และอาจจะได้ของอีกเกรดครับ ยังไงก้อลองหาผู้รับเหมาดีๆๆ แล้วกันครับ ผม เอาใจช่วยครับ ดูเรื่องเข็มด้วยครับ ราคาตอกเข็มก้อ

ไกล้ๆๆ แสนแล้วละครับ

บ้านยกสูงคับประมาณ 2-3 ม.  ตอกเข็มราคาเกียบแสนเลยหรา   ตายๆ งบ 500000 ไม่พอแน่เลยยย