Jump to content

เปลี่ยนผ้าเบรกแล้วจะช่วยให้เบรกหนึบกว่าเดิมไหม

Recommended Posts

พึ่งเปลี่ยน mú specมาเมื่อวันอาทิตย์ หน้าหลังตอนนี้รันอินผ้าเบรคอยู่ครับ เลยไม่ได้ขับเร็วเท่าไหร่ ความรู่สึกเทียบกับของเดิมกดแล้วดูดดีครับ หยุดหายห่วงกว่าของเดิมมากครับ
ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมา พ้นรันอินแล้ว

ช่วงผ้าเบรคยังไม่ร้อน หรือ สตาร์ทรถตอนเช้าๆ เบรคเป็นไงบ้างครับ ของผมต้องกดหนักกว่าเดิม มันลื่นมาก

วิ่งไปสักพักถึงดีขึ้น

ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมา พ้นรันอินแล้ว

ช่วงผ้าเบรคยังไม่ร้อน หรือ สตาร์ทรถตอนเช้าๆ เบรคเป็นไงบ้างครับ ของผมต้องกดหนักกว่าเดิม มันลื่นมาก

วิ่งไปสักพักถึงดีขึ้น

กดหนักนิดนึงครับเช้าๆ แต่หยุดหนึบดีครับ

พึ่งเปลี่ยน mú specมาเมื่อวันอาทิตย์ หน้าหลังตอนนี้รันอินผ้าเบรคอยู่ครับ เลยไม่ได้ขับเร็วเท่าไหร่ ความรู่สึกเทียบกับของเดิมกดแล้วดูดดีครับ หยุดหายห่วงกว่าของเดิมมากครับ

รันอิน ใช้เวลาสักเท่าไหร่ครับ

ผมอยากหาเว็บที่ขายผ้าเบรค Mu spec อะครับเเนะนำหน่อยครับ หรือที่ในเว็บนี้ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

สำหรับผมนะครับ เริ่มจากหลังจากเปลี่ยน จะขับประมาณ80แล้วค่อยๆเบรคให้รถเกือบหยุดแล้วขับเร่งขึ้นมาแล้วเบรคประมาณ10รอบครับ และ100กิโลเเรก ไม่เบรคแรงๆ

สำหรับผมนะครับ เริ่มจากหลังจากเปลี่ยน จะขับประมาณ80แล้วค่อยๆเบรคให้รถเกือบหยุดแล้วขับเร่งขึ้นมาแล้วเบรคประมาณ10รอบครับ และ100กิโลเเรก ไม่เบรคแรงๆ

ที่บอกว่าลื่นตอนเช้าๆนิลื่นกว่ของเดิมๆไหมครับ รึดีกว่า

ของผม mu-spec ก็ลื่นตอนเช้าๆคับ เวลาถอยรถออกจากที่จอด เยียบมิดลงไปมันจะไหลนิดนึงแล้วดูดเลยคับ แต่พอร้อนนี้ดูดปกติเลย

ถ้าัขับในเมือง 300 กม.ก็พอครับ เพราะว่าเหยียบแบบบ่อย  ถ้าตจว.ก็สัก 100 โลนะครับบ

ของผม mu-spec ก็ลื่นตอนเช้าๆคับ เวลาถอยรถออกจากที่จอด เยียบมิดลงไปมันจะไหลนิดนึงแล้วดูดเลยคับ แต่พอร้อนนี้ดูดปกติเลย

ตอนเช้าลื่นๆเหมือนของศูนย์ไหมครับ กำลังสนใจเจ้าตัวนี้อยู่ แล้วเป็นทุกเช้าไหมครับ

ตอนเช้าลื่นๆเหมือนของศูนย์ไหมครับ กำลังสนใจเจ้าตัวนี้อยู่ แล้วเป็นทุกเช้าไหมครับ

ผ้าเบรคค่ายนี้จับจานตั้งแต่แรกแล้วนะครับ  ผมใช้รุ่น N-500 นะครับถอยหลังก็ปรกตินะครับไม่มีปันหาอะไรนะครับ  

จากที่ขับคือ Mu-spec มันเป็นผ้าเบรกนิ่มอะคับ(นิ่มกว่าศูนย์เห็นคนขายบอก) เวลาขับถ้าใช้ความเร็วแล้วเบรก ไม่มีปัญหาใดๆครับ จะเย็นก็ปกติถ้าวิ่งสัก 30-40 ไม่มีปัญหาอะไรคับ แต่ที่หมายความว่ารถมันลื่นไปนิดๆคือ เวลาปล่อยไหลแล้วรอบกระทืบลงไปดูอะคับ มันจะลื่นนิดๆๆ นิดเดียวจิงๆ แต่ของศูนย์หน้าทิ่มเลย แต่ แค่Mu-spec ก็ดูดดีกว่าเดิมเยอะคับ 

• 2 weeks later...
N-brake ชมพูดีไหมครับ ไปเจอมา

คู่หน้าชมพู 2,400.-

คู่หลังชมพู 1,950.-

ไม่ทราบว่าใครเคยใช้ไหม

ดีครับ สมราคา เบรคสั่งได้

ปล. ดูห้องขายสินค้าจะถูกกว่าครับ