Jump to content

งานเข้าสงสัยเพลาหลุด ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

Recommended Posts

พอดีนึกอยากเปลี่ยนโช๊คเองขึ้นมาแล้วเผลอดึงแกนล้อ ออกมามากไปสงสัยว่า บริเวณตามภาพด้านล่างหลุด แต่ยังมียางกันฝุ่นติดอยู่ ลองหมุน ๆ ขยับก็ไม่เข้าที่สักที เหนื่อยเลย

รูปแทนนะครับ

พอดีนึกอยากเปลี่ยนโช๊คเองขึ้นมาแล้วเผลอดึงแกนล้อ ออกมามากไปสงสัยว่า บริเวณตามภาพด้านล่างหลุด แต่ยังมียางกันฝุ่นติดอยู่ ลองหมุน ๆ ขยับก็ไม่เข้าที่สักที เหนื่อยเลย

รูปแทนนะครับ

เป็นกำลังใจละกัน รอผู้รู้มาตอบนะครับ น้องชาย

หากหลุด ต้องแกะยางกันฝุ่นออกแล้วใส่เข้าไปใหม่อ่ะครับ

แนะนำว่า หากถอดแระควรเปลี่ยน จาระบีใหม่ไปด้วยเลยอ่ะครับ

เพื่อยืดอายุการใช้งานอ่ะครับ

หากหลุด ต้องแกะยางกันฝุ่นออกแล้วใส่เข้าไปใหม่อ่ะครับ

แนะนำว่า หากถอดแระควรเปลี่ยน จาระบีใหม่ไปด้วยเลยอ่ะครับ

เพื่อยืดอายุการใช้งานอ่ะครับ

ขอบคุณครับ แต่ยากกันฝุ่นถอดยากมาก เอาคีมบีบตัวล๊อกจนหักไปแล้วอ่ะคับไม่รู้จะทำไง

เข็มขัดตัวนี้หาซื้อตามร้านอะไหล่ทั่วไปได้ครับ

เพราะเจ้าติ๊สบ้านผมก็ใช้รวมๆกัน

แจ้งร้านว่าขอซื้อเข็มขัดหุ้มเพลาหน้า กะจาระบีครับ

ผมกล้าตอบเพราะเคยทำหลุดมาแระ อิอิ

เวลาใส่อย่าไปทุบนะ ถอดแล้วหาล๊อกใส่มันก็ง่าย

ถ้าจาระบีมันไม่บังอ่ะครับท่าน

เข็มขัดตัวนี้หาซื้อตามร้านอะไหล่ทั่วไปได้ครับ

เพราะเจ้าติ๊สบ้านผมก็ใช้รวมๆกัน

แจ้งร้านว่าขอซื้อเข็มขัดหุ้มเพลาหน้า กะจาระบีครับ

ผมกล้าตอบเพราะเคยทำหลุดมาแระ อิอิ

เวลาใส่อย่าไปทุบนะ ถอดแล้วหาล๊อกใส่มันก็ง่าย

ถ้าจาระบีมันไม่บังอ่ะครับท่าน

ขอบคุณมากครับพี่

ไงเอาใจช่วยครับท่าน ตอนทำหลุด ผมแทบอยากไล่ ช่างออกเลยเหมือนกันอ่ะครับ

แต่เวลาใส่มันง่าย มั๊กๆเช่นกันอ่ะครับ ใจเย็นๆ ครับ  ไม่ยากครับท่่าน

อย่าลืมซื้อจาระบีทนนความร้อน มาใส่ด้วยแระกันครับท่าน

เป็นกำลังใจให้ วิ่งชิวๆเหมือนเดิมนะครับ :0012:

พี่นัท สุดยอดเลย

ปล. แวะมา LTLD บ้างนะ เดียวน้องๆ ลืมหน้า

พี่นัฐเค้าพ่อบ้านครับ สงสัยจะออกจากบ้านยาก :0201:

พี่นัท สุดยอดเลย

ปล. แวะมา LTLD บ้างนะ เดียวน้องๆ ลืมหน้า

พี่นัฐเค้าพ่อบ้านครับ สงสัยจะออกจากบ้านยาก :0201:

ไป ตจว.บ่อย กลับมาก็ทำงานบ้านต่อน่ะครับท่าน

ว่าจะไปติดกล้องท่านอยู่นะครับ (แต่ก็กลัว....)

ตอนนี้ใส่เข้าเรียบร้อยแล้วครับขอบคุณพี่นัทมากครับ พรุ่งนี้ต้องออกไปหาซื้อจาระบีทนความร้อนกับเข็มขัดรัดหัวเพลา เล่นเอาเหงื่อตกไปเยอะครับ

ปล. จาระบีเดิมเหลวเป็นน้ำเลยครับ