Jump to content

ร้านแปลงโช็ค Type R

Recommended Posts

เห็นพี่ๆในคลับหลายคนไปแปลงโช็ค type r กันที่ติวานนท์โช็คอัพ แต่มันค่อนข้างไกลสำหรับผม

เลยอยากถามพี่ๆว่าสามารถไปแปลงที่ร้านพี่ใหม่ พรเทพโช็คอัพ ได้หรือไม่ครับ

มีใครเคยเอาไปแปลงบ้างครับ? และมีที่อื่นแนะนำอีกหรือไม่ครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ของผมที่ได้มาเป็นตัวที่เจ้าของเดิมแปลงมาจาก ร้านพรเทพคับ เนียนมาก เหล็กหนา แข็งแรงดีคับ 

ขอแนะนำเพิ่มเติมครับ ในส่วนของการยึดสายน้ำมันเบรค

ให้ใช้ Nut เชื่อมติดกับบริเวณที่ยึดเดิมของสายเบรค FD2

แล้วใช้ Screw ขันยึดครับ เพื่อความปลอดภัยดีกว่าใช้สาย Cable Type รัด นะครับ

ดูตามรูปนะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำตอบนะครับ ^^

เดี๋ยวเอาไปแปลงที่พรเทพโช็คอัพ แล้วได้ผลเป็นยังไงจะมารายงานให้ทราบครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำตอบนะครับ ^^

เดี๋ยวเอาไปแปลงที่พรเทพโช็คอัพ แล้วได้ผลเป็นยังไงจะมารายงานให้ทราบครับ

สอบถามนิดครับได้ของปีไหนมาครับโช๊คTRน่ะครับ

สอบถามนิดครับได้ของปีไหนมาครับโช๊คTRน่ะครับ

2010 ครับ รายละเอียดถามมาทางหลังไมค์ได้ครับ

สนใจด้วยครับ ขอรายละเอียดทางพีเอมหน่อยครับ หาซื้อได้ทีไหนราคาด้วย ขอบคุณครับ

ไปใส่มาเรียบร้อยแล้วครับ

งานเนียนดีครับ พี่ใหม่ก็เป็นกันเองดี ว่าง ๆ เดี๋ยวลงรูปให้ดูครับ

แต่ทำไมมันค่อนข้างสูงจัง ข้างหลังนี่ตูดลอยเลย 555

กำลังสนใจอยู่พอดีเลยครับ งบไม่ถึงที่จะเล่นสตรัท

อยากรู้ว่าถ้าใส้โช๊คTypeR แล้วอยากโหลดเอาสปลิงแต่งที่ขายตามท้องตลาดใส่ได้เลยใช่ไหมครับ หรือว่าต้องดูว่าใส่กับ FD1 หรือ FD2 หรือเปล่าครับ

ต้องเตรียม งบประมาณไว้สักเท่าไหร่ครับ ^^

ขอถามเพิ่มอีกข้อครับ ถ้าเป็นชุดโช๊คเดิมสปริงเดิม FD2r นี่ต้องใช้หัวโช๊คของเดิมหรือของFD2r ครับ ขอบคุณครับ^^

กำลังสนใจอยู่พอดีเลยครับ งบไม่ถึงที่จะเล่นสตรัท

อยากรู้ว่าถ้าใส้โช๊คTypeR แล้วอยากโหลดเอาสปลิงแต่งที่ขายตามท้องตลาดใส่ได้เลยใช่ไหมครับ หรือว่าต้องดูว่าใส่กับ FD1 หรือ FD2 หรือเปล่าครับ

ต้องเตรียม งบประมาณไว้สักเท่าไหร่ครับ ^^

ใส่ได้ แต่ถ้าใช้สปริงแต่ง fd1 ต้องใช้เบ้าและหัวโช็คเดิมของ fd1 ครับ งบถ้ารวมค่าโช็ค + แปลง น่าจะประมาณ 11k-15k แล้วแต่สภาพครับ

แต่ถ้าได้โช็คที่แปลงมาแล้วก็จะถูกลงมาหน่อยครับ

ขอถามเพิ่มอีกข้อครับ ถ้าเป็นชุดโช๊คเดิมสปริงเดิม FD2r นี่ต้องใช้หัวโช๊คของเดิมหรือของFD2r ครับ ขอบคุณครับ^^

ใช้หัวโช็ค fd2r ครับ

ที่ว่าเเปลงโช๊ค type r คือเเปลงเฉพาะคู่หน้าใช่มั้ยครับ คู่หลังใส่ fd1 ได้เลยถูกต้องมั้ยครับ

พอจะกระซิบราคาค่าเปลงโช๊คสักหน่อยได้มั้ยครับเผื่อจะมาเเนวนี้บ้าง ขอบคุณครับ

2010 ครับ รายละเอียดถามมาทางหลังไมค์ได้ครับ

ส่งPMไปถามแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

ที่ว่าเเปลงโช๊ค type r คือเเปลงเฉพาะคู่หน้าใช่มั้ยครับ คู่หลังใส่ fd1 ได้เลยถูกต้องมั้ยครับ

พอจะกระซิบราคาค่าเปลงโช๊คสักหน่อยได้มั้ยครับเผื่อจะมาเเนวนี้บ้าง ขอบคุณครับ

แปลงเฉพาะคู่หน้าครับ คู่หลังยกใส่แทนของเดิมได้เลยครับ

ค่าแปลงผมหาข้อมูลในเวป เค้าบอกว่าประมาณ 2000 บาท แต่ระยะเวลามันก็เนิ่นนานมาแล้ว

ตอนที่ผมไปทำโดนค่าแปลง + ติดตั้งไป 2500 บาทไทยครับ แต่พี่ใหม่เค้าบริการดีก็เลยไม่ได้ต่อรองอะไร

โดยรวม ๆ ก็ค่อนข้างพอใจครับ

ปล. กระซิบดังไปหน่อยหรือเปล่าหว่า?  :P

ใช้หัวโช็ค fd2r ครับ

ใส่ได้ แต่ถ้าใช้สปริงแต่ง fd1 ต้องใช้เบ้าและหัวโช็คเดิมของ fd1 ครับ งบถ้ารวมค่าโช็ค + แปลง น่าจะประมาณ 11k-15k แล้วแต่สภาพครับ

แต่ถ้าได้โช็คที่แปลงมาแล้วก็จะถูกลงมาหน่อยครับ

ขอบคุณครับ^^ คงต้องจัดบ้างแล้ว  :D

แปลงเฉพาะคู่หน้าครับ คู่หลังยกใส่แทนของเดิมได้เลยครับ

ค่าแปลงผมหาข้อมูลในเวป เค้าบอกว่าประมาณ 2000 บาท แต่ระยะเวลามันก็เนิ่นนานมาแล้ว

ตอนที่ผมไปทำโดนค่าแปลง + ติดตั้งไป 2500 บาทไทยครับ แต่พี่ใหม่เค้าบริการดีก็เลยไม่ได้ต่อรองอะไร

ปล. กระซิบดังไปหน่อยหรือเปล่าหว่า?  :P

ราคานี้ไม่แพงครับ ถือว่าถูกด้วย ปกติหิ้วไปแปลง หิ้วโ๊ช๊คกลับก้อ 2000 ละคับ

ค่าติดตั้ง 500 แถมบริการดี ประทับใจจนสามารถบอกเพื่อนต่อได้เต็มปาก  นี่ถือว่าถูกมากครับ :D

อยากรู้ราคาก่อนแปลงเหมือนครับ กำลังสนใจ

ราคาประมาณ 8500-10000 บาท

ถ้าเกินจากนี้ถือว่าแพงไปครับ

ขอบคุณครับใส่มาเเล้วขับเป็นไงบ้างครับเเข็งมากมั้ย

ราคาประมาณ 8500-10000 บาท

ถ้าเกินจากนี้ถือว่าแพงไปครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับใส่มาเเล้วขับเป็นไงบ้างครับเเข็งมากมั้ย

มันแข็งกว่าเดิมมากครับ แต่ขึ้นกับว่าเราลองแล้วพอใจหรือเปล่า เพราะว่าโช็คมันปรับความแข็งอ่อนไม่ได้ครับ มีแค่ระดับเดียว ถ้าจะซื้อลองนั่งรถของเพื่อนๆที่ใส่ดู ครับ แต่ถ้า 2010 จะนุ่มขึ้นมาหน่อยครับ  ลองดูครับ พอดีพึ่งขาย 2007 ไปครับ ไปเล่นสตัท  ครับ