Jump to content

ใบสั่ง

Recommended Posts

เรียน คุณสรยุทธิ์ (เรื่องเล่าเช้านี้)
เรื่อง ร้องเรียน การปฎิบัติ หน้าที่อันมิชอบของตำรวจ
เนื่องด้วยขณะนี้ เจ้าหน้าที่ออกกวดขัน เข้มงาด กฎจราจร อย่างเข้มงวด โดยยึดหลักปฏิบติ อันมิชอบ ว่าด้วย กฎหมาย หรือ ข้อหาที่กล่าวอ้าง คิดขึ้นเองล้วนๆๆไม่มีบัญญัติ ไว้ในกฎหมาย อาทิเช่น
1.ดัดแปลงสภาพล้อ ผิดสเปรคโรงงาน
2.ดัดแปลงท่อ อ้างว่า ท่อดัง แต่ไม่มีที่วัดระดับเสียง
3.ไม่มียางกันโครน โทษที่ที่นี่กรุงเทพนะ ไม่ใช่ไล่ออ้ย
4.ดัดแปลงสภาพเบาะ แม่เจ้า ท่านสรยุทธิ์ อ่านแล้วงง แดก เหมือนผมไหม ดู ใบสั่งใบนี้สิ อ่าน เวียนหัว อาเจียรออกมาเป็น แบ็งค์100 
ค่าแรงขั้นต่ำวันละ 300 โดนปรับแบบนี้ จะเอาเงินที่ไหนไปหาเมียน้อยละ
..................จึงเรียนมาเพื่อพิจารณา

ก็อบมาจาก Face ครับ ไม่ใช่ของผม  

มันมีแบบนี้ด้วยรึ ใครเคยโดนแบบนี้บ้างครับ

เมื่อคืนเอา jazz ไป เพิ่งโดนเลยครับ  พี่ท่านโบกให้จอด แล้วก็เดินมาถาม

ตำหนวด : xxxเหล็กนี่(x bar) ติดไว้ทำไม

ผม : สวยงาม ประดับภายในรถ (คิดในใจ  "ไว้ตากผ้าม้างงง")  (อิอิ ไม่ผิดกฎหมายแน่ๆ เพราะอยู่ในรถ ไม่เดือนร้อนใคร จับมาจะเถียงขาดใจ)

ตำหนวด : อืมๆ 

แล้วก้เดินไปหลังรถ พร้อมกลับมากับคำถามว่า  ท่อนี่เปลี่ยนมาใช่มั้ย เสียงดังแน่

ผม : ไม่ดังชัวร์ครับ

ตำหนวด : ทำหน้าประมาณว่า "'งั้น เดี๋ยวเมิงโดนกูแน่"  พร้อมกับบอกว่า งั้นเบิ้ลให้ฟังซิ 

ผม : กดคันเร่งเลยค๊าบบ เอาซิๆๆๆ  (ไม่ดัง เพราะเปลี่ยนแต่ปลายแบบเงียบมา)

ตำหนวด : ทำหน้าเซงๆเหมือนไม่พอใจ  แล้วบอกว่า ไปๆๆๆ

ผม : ขำในใจ  5555 เล่่นกะใครไม่เล่น (โชคดีเอาคันนี้ไป ถ้า fd ไม่รอดแน่)

เรียน คุณสรยุทธิ์ (เรื่องเล่าเช้านี้)

เรื่อง ร้องเรียน การปฎิบัติ หน้าที่อันมิชอบของตำรวจ

เนื่องด้วยขณะนี้ เจ้าหน้าที่ออกกวดขัน เข้มงาด กฎจราจร อย่างเข้มงวด โดยยึดหลักปฏิบติ อันมิชอบ ว่าด้วย กฎหมาย หรือ ข้อหาที่กล่าวอ้าง คิดขึ้นเองล้วนๆๆไม่มีบัญญัติ ไว้ในกฎหมาย อาทิเช่น

1.ดัดแปลงสภาพล้อ ผิดสเปรคโรงงาน

2.ดัดแปลงท่อ อ้างว่า ท่อดัง แต่ไม่มีที่วัดระดับเสียง

3.ไม่มียางกันโครน โทษที่ที่นี่กรุงเทพนะ ไม่ใช่ไล่ออ้ย

4.ดัดแปลงสภาพเบาะ แม่เจ้า ท่านสรยุทธิ์ อ่านแล้วงง แดก เหมือนผมไหม ดู ใบสั่งใบนี้สิ อ่าน เวียนหัว อาเจียรออกมาเป็น แบ็งค์100 

ค่าแรงขั้นต่ำวันละ 300 โดนปรับแบบนี้ จะเอาเงินที่ไหนไปหาเมียน้อยละ

..................จึงเรียนมาเพื่อพิจารณา

ข้อหา "สวยเกิน"   5555 มีด้วยหรอเนี่ย สุดๆ

สน.ระดับเพชร คนได้มาอยู่ วิ่งแทบตาย

น่าจะไม่เป็นเรื่องจริงนะครับ

อีกทั้งข้อหานี้มันไม่มี ส่วนใหญ่ใช้คำง่ายๆว่าปรับแต่งสภาพรถมากกว่าน่ะ