Jump to content

ขอถามเรื่องชุดเเต่ง type r ครับ

Recommended Posts

พอดีกำลังสนใจจะสั่งกันชนหลัง+ดิฟหลัง type r จากร้านคุณป๋อ

garage Life ไม่ทราบว่างานร้านนี้โอเคมั้ยครับใครที่ใช้ชุดพาร์ท

ของร้านพี่เค้าอยู่ช่วยเเนะนำด้วยครับ    อีกอย่างนึงคือตอนทาบงานหรือติดตั้งงาน

ต้องไปที่อู่ของพี่เค้าตรงเเยกสนามบินน้ำใช่หรือเปล่าครับ พอดีเห็นร้านพี่เค้าอยู่พระราม5

เลยสับสนว่าไปตรงไหนกันเเน่ คนที่เคยใช้บริการร้านพี่เค้าเเล้วเเนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

เคยไปซื้อ แผ่นรองใต้กันชนหน้า (ที่พระราม5) แต่ยังไม่ได้ติดตั้ง (ตอนนั้นโทรศัพท์คุยกันกับพี่ป๋อ) 

พี่ป๋อ แนะนำให้ไปอู่ติดตั้งที่ตรงเเยกสนามบินน้ำ ครับ

ราคาสมเหตุสมผลบริการดี  ไม่เห็นมีปัญหา หรือใครมาโพสในเวป เรานะครับ  ที่สำคัญ เป็นสปอน์เซอร์เวปเราด้วยช่วยๆกันครับ

ผมใส่ TYPE R ของพี่ป๋อทั้งคันไม่มีปัญหาอะไรต้องแก้ไขมากมาย ราคาสมเหตุสมผลคับ

งานเนียนพอตัว ใครอยากดูรูปผมจะPMไปให้ดูคับ

ผมใส่ TYPE R ของพี่ป๋อทั้งคันไม่มีปัญหาอะไรต้องแก้ไขมากมาย ราคาสมเหตุสมผลคับ

งานเนียนพอตัว ใครอยากดูรูปผมจะPMไปให้ดูคับ

ผมขอดูรูปครับ ขอบคุณครับ

-ขอข้อมูลด้วยคนครับ กำลังลังเลตัดสินใจเหมือนกัน กับอีกร้านนึงที่เพื่อนเคยไปติดมาครับ

ผมลืมถามไปว่าติดมานานรึยังครับ ชุดเเต่ง type r ร้านคุณป๋อ

ผมว่าอยู่ที่ฝีมือช่างด้วยแหละครับทั้งขั้นตอนจับมุม และ การทำสี ตอนนี้ของผมสั่งรอบคันร้านคุณป๋อไปแล้ว อยู่ที่อู่สีอาทิตย์หน้าคาดว่าจะเสร็จ เด๋วจะเอารีวิวให้ชมละกันครับ

ผมลืมถามไปว่าติดมานานรึยังครับ ชุดเเต่ง type r ร้านคุณป๋อ

กลางปีที่แล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านครับใครมีไรเเนะนำเพิ่มเติมเชิญเลยนะครับ

แนะนำหน่อยครับ ผมจัดร้านพี่ป๋อมาครับก่อนหน้านี้ ถือว่าราคาถูกครับโอเลยล่ะ ผมพอใจกับงานที่ได้มานะครับ (ผมจัดกันชนหน้ามา)

แต่ ผมแนะนำให้เก็บงบประมาณจัดของแท้ได้จะดีกว่าครับ

ข้อดีของมันคือ

1 รูปลักษณ์คมกว่า สวยกว่า มิติต่างกันเลยครับ

2 สืบเนื่องมาจากข้อแรก ทำสีได้สวยเนียนกว่าไฟเบอร์ครับ

3 เป็นไฟเบอร์โดนสเก็ตหินเข้าไปมีแตกเป็นจุด ใหญ่หน่อยก็ร้าว บางส่วนถ้าโดนความร้อนมากสีจะเป็นฟองอากาศเล็กๆ (ของผมจะเป็นช่องลมที่เป็นรูๆ Type R ตัวแข่ง)

4 กันชนหน้าหนักเกือบ 15 โล แท้หนักประมาณ 5 โล  ผมก็เฉยๆนะครับตอนแรก ไปยกเล่นๆหนักกว่ากันมาก ขนาดกระจังยังหนักเลยครับคือประมาณฟาดหัวคนตายได้

ปล

1 ผมไม่ได้มาโชวว่าใส่ของแท้แล้วโก้อะไร โชวมีตังอะไร ทั้งๆที่พี่ๆหลายคนก็แนะให้ผมจัดแท้เลย ผมก็ไม่เชื่อ - -" (ดื้อประมาณนั้น)

แต่ด้วยความหวังดีของผมคืออยากให้จบของแท้ เพราะผมเองถ้ารู้แบบนี้ตั้งแต่แรกก็จะยอมเสียเวลาเก็บเงิน มันคุ้มมากๆ 

2 งานพี่ป๋อดีจริงๆครับ ไม่ได้มีข้อเสียอะไร ผมขอเอ่ยถึงความแตกต่างไฟเบอร์กับพลาสติกครับ

3 ถ้าสู้ไม่ไหวกับเรื่องงบประมารใช้ประกันช่วยครับ

เจ้าของกระทู้แอ๊ดเฟสผมมาได้ครับ ยินดีช่วยให้คำแนะนำครับ เพราะเจ็บมาก่อน -.-

Roof Cotton

เจ้าของกระทู้แอ๊ดเฟสผมมาได้ครับ ยินดีช่วยให้คำแนะนำครับ เพราะเจ็บมาก่อน -.-

Roof Cotton

เเอ็ดไปเเล้วนะคราฟฟ

แนะนำหน่อยครับ ผมจัดร้านพี่ป๋อมาครับก่อนหน้านี้ ถือว่าราคาถูกครับโอเลยล่ะ ผมพอใจกับงานที่ได้มานะครับ (ผมจัดกันชนหน้ามา)

แต่ ผมแนะนำให้เก็บงบประมาณจัดของแท้ได้จะดีกว่าครับ

ข้อดีของมันคือ

1 รูปลักษณ์คมกว่า สวยกว่า มิติต่างกันเลยครับ

2 สืบเนื่องมาจากข้อแรก ทำสีได้สวยเนียนกว่าไฟเบอร์ครับ

3 เป็นไฟเบอร์โดนสเก็ตหินเข้าไปมีแตกเป็นจุด ใหญ่หน่อยก็ร้าว บางส่วนถ้าโดนความร้อนมากสีจะเป็นฟองอากาศเล็กๆ (ของผมจะเป็นช่องลมที่เป็นรูๆ Type R ตัวแข่ง)

4 กันชนหน้าหนักเกือบ 15 โล แท้หนักประมาณ 5 โล ผมก็เฉยๆนะครับตอนแรก ไปยกเล่นๆหนักกว่ากันมาก ขนาดกระจังยังหนักเลยครับคือประมาณฟาดหัวคนตายได้

ปล

1 ผมไม่ได้มาโชวว่าใส่ของแท้แล้วโก้อะไร โชวมีตังอะไร ทั้งๆที่พี่ๆหลายคนก็แนะให้ผมจัดแท้เลย ผมก็ไม่เชื่อ - -" (ดื้อประมาณนั้น)

แต่ด้วยความหวังดีของผมคืออยากให้จบของแท้ เพราะผมเองถ้ารู้แบบนี้ตั้งแต่แรกก็จะยอมเสียเวลาเก็บเงิน มันคุ้มมากๆ

2 งานพี่ป๋อดีจริงๆครับ ไม่ได้มีข้อเสียอะไร ผมขอเอ่ยถึงความแตกต่างไฟเบอร์กับพลาสติกครับ

3 ถ้าสู้ไม่ไหวกับเรื่องงบประมารใช้ประกันช่วยครับ

ผมเหนด้วยเลยครับจารย์รูฟ ผมก็เคยครับแบบนี้ โดนสะเก็ดหินทีขาวเลยครับ รถผมสีดำด้วยครับ สุดท้ายจบที่แท้ครับ แต่ถ้าถามถึงความเนียนของงานไฟเบอร์ ผมตอบเลยว่าเนียนมากครับ สุดท้ายก็อยู่ที่งบประมาณและความพึงพอใจครับ

• 2 weeks later...

ขอบคุณทุกท่านครับใครมีไรเเนะนำเพิ่มเติมเชิญเลยนะครับ

ถ้างบถึงจัดแท้ไปเลยครับ แต่ถ้างานบ้านเราก็จัด Garage Life ไปได้เลย