Jump to content

ผมขอคำแนะนำ ผู้ที่ใช้แก๊สหน่อยครับ ผมจะติดยี่ห่อไหนดีครับที่เหมาะกับ FD เครื่อง 2.0 cc. ครับ ต

Recommended Posts

ผมขอคำแนะนำ ผู้ที่ใช้แก๊สหน่อยครับ ผมจะติดยี่ห่อไหนดีครับที่เหมาะกับ FD เครื่อง 2.0 cc. ครับ ต้องการอย่างดีและประหยัดครับ มีงบ 4 หมื่นบาท

ผมมองตัว Energy Reform รุ่น ADVANCE OBD กับ AC รุ่น STAG-300 และ Versus

ถ้าผมจะติด ต้องการรุ่น TOP สุดครับ ผมคิดว่าน่าจะดีและประหยัดใช่ไหมครับ หรือ เพื่อนพอแนะนำร้านและยี่ห่อให้ผมหน่อยนะครับ น้องใหม่ครับ

ยินดีครับฟังความคิดเห็นและคำแนะนำของสมาชิกทุกท่านครับ ไม่เคยติดแก๊สมาก่อน กลัวเจอร้านทำไม่ดี และเจอยี่ห่อไม่ดีด้วยครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ กับทุกท่านที่เข้ามาอ่าน และแนะนำ

Energy Reform รุ่น ADVANCE OBD ผมใช้อยู่ดีจิง ๆ ครับ ไม่เคยมีปัญหา

แนะนำเป็น Energy Reform ไม่ก็ AC ครับ Versus ห่วยจูนยากครับ โปรแกรมที่ดูดีและมีการอัพเดทบ่อยๆน่าจะเป็น AC ครับ

ไม่ทราบว่า ของ Energy Reform รุ่น ADVANCE OBD ตกกิโลละกี่บาทครับ และของ AC จะประหยัดกว่าหรือเปล่าครับ ขอข้อมูลผู้ที่ใช้หน่อยนะครับ

น้องใหม่ครับ จะเอารถไปติดแก๊สครับผม ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ผมใช้ prins ครับ ไม่ต้องปรับจูนตลอดชีวิต ประหยัดมาก มีระบบป้องกันการจ่ายเชื้อเพลิงเกิน  ถ้ามี 40000 แนะนำเลย ได้หัวฉีด keihin ด้วย วิ่งดีเหมือนน้ำมันเลย 100 % เพราะว่ามันลอกข้อมูลจากกล่อง ECU รถในระบบน้ำมันแล้วมาเปลี่ยนเป็นการจ่ายแก๊สแทน OK มากสำหรับผม

ผมใช้ prins ครับ ไม่ต้องปรับจูนตลอดชีวิต ประหยัดมาก มีระบบป้องกันการจ่ายเชื้อเพลิงเกิน  ถ้ามี 40000 แนะนำเลย ได้หัวฉีด keihin ด้วย วิ่งดีเหมือนน้ำมันเลย 100 % เพราะว่ามันลอกข้อมูลจากกล่อง ECU รถในระบบน้ำมันแล้วมาเปลี่ยนเป็นการจ่ายแก๊สแทน OK มากสำหรับผม

ผมแนบลิ้งให้นะ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/9341-%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%8A%E0%B8%AA%E0%B8%A2%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%AD-prins-%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%94%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B9%89/

ขอบพระคุณมากครับ สรุปว่า AC ดีกว่า ER ใช่ไหมครับ และ prins ดีกว่า AC , ER ใช่ไหมครับ ไม่ทราบว่า prins วิ่งกิโลละเท่าไหร่ครับ

ขอบพระคุณมากครับ สรุปว่า AC ดีกว่า ER ใช่ไหมครับ และ prins ดีกว่า AC , ER ใช่ไหมครับ ไม่ทราบว่า prins วิ่งกิโลละเท่าไหร่ครับ

prins  เค้าเป็นระบบปิด ไม่มีการปรับจูน  และprins เน้นการทนทานของอุปกรณ์ วิ่งแล้วลืมไปเลย  แต่เค้าไม่สามารถใช้อุปกรณ์อื่นกับ ECU ของเค้าได้นะ  กิโลละกี่บาทขึ้นอยู่กับการขับขี่ แต่ prins มีระบบป้องกันการจ่ายเชื้อเพลิงเกิน

อุปกรณ์แก๊ส ยี่ห้อ prins ไม่เคยได้ยินชื่อเลยค่ะ เป็นอุปกรณ์นำเข้าจากที่ไหนค่ะ สนใจข้อมูลเหมือนกัน ไม่ต้องปรับจูนจริงหรอค่ะ แล้วถ้ารถมีปัญหาแก้ไขต้องปรับจูนใหม่ไหมค่ะ -_-  <_<

ใช่แล้ว ของประเทศ เนเทอแลนด์ ครับผม

ตามลิ้งที่ผมแนบไว้ด้านผม  ผมใช้อยู่ วิ่งเหมือนน้ำมัน ดีจริง แต่ราคาแรงหน่อย

ผมไปติดมาแล้วครับ ยี่ห่อ Prins ขับมันมากเลยครับ ขับเหมือนน้ำมันจริง ๆ ๆ ครับ ผมไปติดที่นี้มาครับ http://www.kobgogas.com/ ราคา 4 หมื่นบาท เป็นถังโดนัส 51 ลิตร ข้อมเสียมันอยู่ตรง Switch บอกลำดับแก๊ส มันช้าหน่อยครับ แต่ไม่สำคัญหรอกครับ เพราะว่ารถเพื่อนที่ติด ER มาก็เป็นเหมือนกันครับ

ขอบพระคุณ johnnienu  มากครับ ที่แนะนำยี่ห่อ Prins สุดยอดจริง ๆ ๆ ครับ ผมเกือบจะไปติด ER แล้ว คิดว่าดี

ผมว่า ข้อดี ไม่จำเป็นที่จะต้องโฆษณาครับ มันดีในตัวของมันครับ

แต่มีที่รับติดอีก 5 แห่งในกรุงเทพฯ ครับ http://www.gasthai.com/boardgas/question.asp?page=2&id=50896

ผมไปติดมาแล้วครับ ยี่ห่อ Prins ขับมันมากเลยครับ ขับเหมือนน้ำมันจริง ๆ ๆ ครับ ผมไปติดที่นี้มาครับ http://www.kobgogas.com/ ราคา 4 หมื่นบาท เป็นถังโดนัส 51 ลิตร ข้อมเสียมันอยู่ตรง Switch บอกลำดับแก๊ส มันช้าหน่อยครับ แต่ไม่สำคัญหรอกครับ เพราะว่ารถเพื่อนที่ติด ER มาก็เป็นเหมือนกันครับ

ขอบพระคุณ johnnienu  มากครับ ที่แนะนำยี่ห่อ Prins สุดยอดจริง ๆ ๆ ครับ ผมเกือบจะไปติด ER แล้ว คิดว่าดี

ผมว่า ข้อดี ไม่จำเป็นที่จะต้องโฆษณาครับ มันดีในตัวของมันครับ

แต่มีที่รับติดอีก 5 แห่งในกรุงเทพฯ ครับ http://www.gasthai.com/boardgas/question.asp?page=2&id=50896

ไม่เป็นไรเห็นว่าพอมีงบ เลยอยากแนะนำให้ลองดูเพราะเราใช้มันดีจริง  ไปติดร้านพี่กบ ไม่บอกละว่าเราบอก เผื่อพี่กบจะลดให้ อิอิ

งานเค้าเนียนดีจริงเน้อ

เป็นเหมือนกันครับ มันไม่ได้ช้านะ มันจะเพี้ยนๆๆ สักพัก เพราะว่าน้ำแกีสในถังมันกลิ้งไปมา ถ้ารถนิ่งๆๆแล้วเยียบคันแร่งเลยให้ตัดเป็นแก๊สตอนเครื่องร้อนนะ มันจะตก เพราะว่ามันยังไม่กลิ้งไปมา  ถังโดนัทเป็นแบบนี้ลูกลอยมันสั้น  ถ้าแค็ปสูน ไม่เป็นอะ

ขอบพระคุณมากครับ ใช้ได้ดีเลยครับ ไม่เสียดายเงินที่เสียไปเลยครับ ได้ของดีจริง ๆ ๆ

ขอบพระคุณมากครับ ใช้ได้ดีเลยครับ ไม่เสียดายเงินที่เสียไปเลยครับ ได้ของดีจริง ๆ ๆ

ดีใจด้วย

ผมเอารถ Civic ของผมเข้าศูนย์ ที่ศูนย์ก็แนะนำให้ใช้แก๊ส ยี่ห่อ Prins เลยครับ ที่ศูนย์ HONDA ยังมีใบโปชัวของ Prins แจกด้วยเลยครับ ผมยังเอากลับมาอ่านด้วยครับ แนะนำเพื่อน ๆ ๆ ติดแก๊ส ยี่ห่อ Prins นะครับ ถ้ามีทุนสูงหรือคิดว่าอยากได้ของดี ให้กับรถตัวเองนะครับ รับประกันว่าเหมือนน้ำ 100% เลยครับ ผมวิ่งได้เกือบ 170 -175 กิโลเลยครับ ไปได้อีกนะ แต่ใจไม่กล้าแล้ว

• 1 month later...

Switch บอกลำดับแก๊ส เวลาเช้า ๆ หรือ Start ใหม่ ๆ บ้างครั้งไม่มีไฟอะไร Show เลยครับ แต่เวลาขับไปหน่อย ไฟก็แสดงขึ้นมา ไม่ทราบว่า คุณ johnnienu  เป็นบ้างไหมครับ ผมกลับไปที่ร้านแล้ว เขาบอกว่า ฟิวส์ มันลวม แต่ใช้ได้สัก 2 วันก็เป็นอีก

แนะนำ versus รุ่น สแตนดาส ค่ะ

ถังจะเป็นแคปซูล ถ้าต้องการถังโดนัทเพิม 2000 บาทค่ะ

ใช้ดีค่ะเราติดมาแล้ว

AG Compact ตั้งแต่ติดมา ไม่มีประเด็นอะไรเลย วิ่ง 1.5 บาท/โล 8-9 โล/ลิตร แก๊สราคา 12.xx บาท

• 2 weeks later...

Switch บอกลำดับแก๊ส เวลาเช้า ๆ หรือ Start ใหม่ ๆ บ้างครั้งไม่มีไฟอะไร Show เลยครับ แต่เวลาขับไปหน่อย ไฟก็แสดงขึ้นมา ไม่ทราบว่า คุณ johnnienu  เป็นบ้างไหมครับ ผมกลับไปที่ร้านแล้ว เขาบอกว่า ฟิวส์ มันลวม แต่ใช้ได้สัก 2 วันก็เป็นอีก

ออ เคยเป็น ตัวปลั๊กที่มันเป็นข้อต่ออะคับ ขามันจะหลวมนิดนึง ให้ทางร้านเค้าดันกลับให้แล้วก็จะใช้ได้ เอาเทปพันไว้ ของผมก็เป็น แต่หายละ ผมทำเองอะ

• 5 months later...

ผมใช้ซีวิคปี 2009 เครื่อง 1.8 ติด Atiker  OBD .ใช้มา 8,000 กว่าโลแล้ว ปกติดี ติดที่ KT ออโต้แก๊สร้านเสี่ยน้อยครับ โดยรวมใช้ดีครับ แนะนำ