Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

• 2 weeks later...
  • 4 weeks later...

เว็บโอ้โหซ่าส์เจ๊งหมด รูปผมไปหมดเลย น้ำตาจะไหล T T บันทึกการเดินทางของผม เจ๊งเลย

หลังจากประสบเหตุโดนมือใหม่หัดขับ 2 หน่อ มาซัดท้าย กะ ครูดลิ้นหน้า จนแหก จับมือใครดมไม่ได้

คุณภรรยาก็ออกคำสั่งขาดมา ให้ไปจัดการถอดส่วนเกินของรถออกให้หมด ด้วยความเคารพ จึงได้จัดการไปเทิร์นของทั้งหมด เป็น ดิฟ Type R แล้วก็เป็นสภาพเดิมๆ ยังงี้แล้วครับ T T

ดิฟเจเอส หายไปแล้ว T T

แล้วก็อัพเดทของเล่นใหม่ สองอย่าง คือ

ADVAN RS แท้ ขอบ 17x8 ET45 ของมือสองสภาพดีราคาน่ารัก มาแทนที่ล้อเดิมครับ

ใส่แล้ว ดูยุ่นขึ้นกว่าเดืมเยอะเลย

แล้วก็เปลี่ยนจากชุดเกจมูเก้นสามสหายตัวเขียว มาเป็น DEFI ADVANCE BF หน้ามืดไฟแดง ให้เข้ากับไมล์แดงไปเลย !! 

เดินทางต่อไปครับ กับเจ้านี่ ยาวๆ ไปครับ

สวยเลยครับพี่เก่ง ^^ ลงตัวเลยครับ Diff Type R ผมว่า อมตะสุดละ ทีแรกผมก็จะไป Diff J'S เหมือนกัน บางทีก็คิดถึง Diff Feel's 55555

ไอดอลสีดำ ครบๆๆเบย

ยังขาดอีกหลายไอเท็มเลยครับ หมดงบแร้ววว

สวยเลยครับพี่เก่ง ^^ ลงตัวเลยครับ Diff Type R ผมว่า อมตะสุดละ ทีแรกผมก็จะไป Diff J'S เหมือนกัน บางทีก็คิดถึง Diff Feel's 55555

อะไรที่ดูเยอะไปบางทีมันก็เบื่อเร็วนะ เรียบๆ เดิมๆ ก็ดีครับ เบาตัวดี 555

หล่อขึ้นเยอะเลยครับ  :wub:

ขอบคุณมากคร้าบ  ถอดของออกทำไมหล่อขึ้นล่ะเนีัย 555

Type-R เรียบๆนี่ อย่างหล่อเลยครับ 

ตามรอยอาจารย์บอลนะครับ ^^ 

• 1 month later...