Jump to content

คันเร่งไฟฟ้าใส่แล้ววิ่งดีขึ้นมั้ย

Recommended Posts

เห็นมีขายกันหลากหลายยี่ห้อเลย มีปรับได้หลายระดับตามแต่ยี่ห้อ

ผมเลยสงสัยว่าใส่รถเราแล้วการปรับระดับแต่ละระดับนี่เห็นผลขึ้นมากมั้ยครับ คุ้มค่ากะราคาหรือป่าว (รถผมเกียร์ธรรมดาครับ)

การติดตั้งต้องตัดต่อสายไฟหรือเป็นปลั๊กตรงรุ่นเสียบใช้งานได้เลย

ใครเคยติดตั้งมาแล้วช่วยแนะนำหน่อยครับ

กะลังสนใจจะติดอยุ่^^

รถที่เป็นคันเร่งไฟฟ้าทั้งหมดทั้งมวล

เค้าจะทำให้มันนุ่มนวลขึ้นโดยการหน่วง

% การเหลียบคันเร่งของเราไว้ เช่น

ผมกดคันเร่ง จาก 15% ไปที่ WOT 100%

ถ้าเป็นคันเร่งสาย จะตามเท้าเราไปทันที

แต่กับคันเร่งไฟฟ้า เพื่อความนุ่มนวล

อาจจะหน่วงให้ใช้เวลา 1 วินาที

กว่าลิ้นคันเร่งจะเปิดจาก 15-100%

ตัวปรับคันเร่งไฟฟ้าจะสามารถปรับ

แต่งเวลาหน่วงดังกล่าวได้ตามต้องการ

ดังนั้นถ้าถามว่าใส่แล้วรถจะแรงขึ้นมั้ย

ตอบได้ว่า มันไม่ได้แรงขึ้นครับ

มันแค่ตอบสนองไวขึ้นเท่านั้นเอง

รถที่เป็นคันเร่งไฟฟ้าทั้งหมดทั้งมวล

เค้าจะทำให้มันนุ่มนวลขึ้นโดยการหน่วง

% การเหลียบคันเร่งของเราไว้ เช่น

ผมกดคันเร่ง จาก 15% ไปที่ WOT 100%

ถ้าเป็นคันเร่งสาย จะตามเท้าเราไปทันที

แต่กับคันเร่งไฟฟ้า เพื่อความนุ่มนวล

อาจจะหน่วงให้ใช้เวลา 1 วินาที

กว่าลิ้นคันเร่งจะเปิดจาก 15-100%

ตัวปรับคันเร่งไฟฟ้าจะสามารถปรับ

แต่งเวลาหน่วงดังกล่าวได้ตามต้องการ

ดังนั้นถ้าถามว่าใส่แล้วรถจะแรงขึ้นมั้ย

ตอบได้ว่า มันไม่ได้แรงขึ้นครับ

มันแค่ตอบสนองไวขึ้นเท่านั้นเอง

ขอบคุณครับ

แล้วการติดตั้งนี่ นิดตั้งยากมั้ยครับ ผมสามารถมาติดตั้งได้เองเลยหรือป่าว หรือควรให้ช่างติดให้ดีครับ

ขอบคุณครับ

แล้วการติดตั้งนี่ นิดตั้งยากมั้ยครับ ผมสามารถมาติดตั้งได้เองเลยหรือป่าว หรือควรให้ช่างติดให้ดีครับ

ติดไม่ยากครับ ง่ายๆ

ตอบสนองไวขึ้นครับ

เคยใส่ในรถกระบะคันเก่าอะครับไม่ขอบอกยี่ห้อนะครับ

ใส่ได้ปีกว่าคันเร่งค้างครับกล่องเสียเลยไม่เอาอีกเลย

ผมเห็นมันมีเหมือSocket นี่มันต่อเข้าตรงไหนอ่ะครับ

ต่อ port OBD II คับ อีก 2 อันถอดสายคันเร่งตรงข้างแป้นคันเร่งออก เอา 2 อันที่เหลือเสียบ