Jump to content

ช่วยเลือกฟิล์มหน่อยครับ Lamina 3M Hikool ดีครับ

Recommended Posts

ถามผู้มีประสบการณ์ครับ เซลล์ให้เลือก 3 ยี่ห้อเลย บอกว่าคุณภาพไม่ต่างกันมาก แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องฟิล์มเท่าไหร่ แต่อยากได้ที่ใช้ทนๆหน่อยครับ ควรเลือกยี่ห้อไหนดีครับ

เรื่องคุณภาพกับการใช้งานจริง ผมไม่ทราบเหมือนกัน แต่รถผมเป็น 3M ทั้งคัน (ค่อนข้างมืดจำเบอร์ฟิล์มไม่ได้ บานหน้า 60 ปรอท ข้าง 80 มั้ง )

- เท่าที่ใช้งานมาก็ถือว่าดีมากครับ ถ้าเทียบกับรถอีกคันของผมเป็น Vigo 4 Dr 4X4 เป็น Lamina ค่อนข้างใส ผมว่า 3M บน FD ผมเย็นกว่า ไม่ค่อยแสบแขนตอนขับกลางวัน (น่าจะเป็นความต่างกันของเบอร์ฟิล์มด้วยละ)  

- เรื่องความทนไม่ต้องห่วงเพราะรับประกันฟิล์ม 7 ปีครับ 

จริงๆผมก็ใช้ ทั้ง 3 ยี่ห้อ ในรถ 3 คัน

FD ผมตอนนี้เป็น 3M

เอาจริงๆก็จัดอยู่ในเกรดไม่ต่างกัน อยู่ที่การโฆษณามากกว่า

เอาเป็นว่า ต้องเลือกก่อนว่าจะเอาเข้ม สว่าง ขนาดไหนครับ 

• 3 weeks later...

ตอนนี้ผมใช้ 3เอ็ม เมื่อก่อนใช้ลามิน่าเปรียบเทียบ3เอ็มตอนนี้ซีดลงไปเยอะ ติดมาสองปีเหนได้ชัดเจนเลย ส่วนลามิน่าคันเก่าผมใช้นานกว่า กว่าจะรู้ว่าฟิล์มซีดก้เกือบหมดรับประกันแล้ว

• 3 weeks later...

ถ้าเทียบ 3 ยี่ห้อนี้ผมเลือก 3m ครับ ชอบสีโทนดำเงาอยู่แล้ว ผมเคยใช้รุ่นนี้อยู่ http://www.3mautofilmclub.com/%E0%B8%9F%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B8%A1/scotchtint  ก่อนจะมาเล่นฟิล์มใส  ไม่รู้มีใครเคยติดเหมือนกันไหม สีสวยกว่ารุ่นสมาร์ทนะ คหสต.ล้วนๆ

• 2 weeks later...

3m ไม่มีปรอทรอบคัน หน้า60ข้าง+หลัง80 กลางวันสบาย กลางคืนลำบาก แต่สวยคับ

spec นี้ใช่เลย ผมอยากเปลี่ยนแนว จากปรอท เป็น ดำ ดูดารค์ดี แต่ ลำบากนิดนึง   (ลำบาก ช่วงไหนบ้างครับ)

spec นี้ใช่เลย ผมอยากเปลี่ยนแนว จากปรอท เป็น ดำ ดูดารค์ดี แต่ ลำบากนิดนึง   (ลำบาก ช่วงไหนบ้างครับ)

กลางคืนหรือที่มืด ยิ่งตอนฝนตกไปกันใหญ่(ตอนถอยน่ะคับต้องเปิดกระจกแถมเปียกด้วย)

ผมทนมา3ปีกว่าแล้วแต่ผมว่าคิดว่าถ้าไม่มีปรอท3mสวยดีคับ

เรื่องคุณภาพกับการใช้งานจริง ผมไม่ทราบเหมือนกัน แต่รถผมเป็น 3M ทั้งคัน (ค่อนข้างมืดจำเบอร์ฟิล์มไม่ได้ บานหน้า 60 ปรอท ข้าง 80 มั้ง )

- เท่าที่ใช้งานมาก็ถือว่าดีมากครับ ถ้าเทียบกับรถอีกคันของผมเป็น Vigo 4 Dr 4X4 เป็น Lamina ค่อนข้างใส ผมว่า 3M บน FD ผมเย็นกว่า ไม่ค่อยแสบแขนตอนขับกลางวัน (น่าจะเป็นความต่างกันของเบอร์ฟิล์มด้วยละ)  

- เรื่องความทนไม่ต้องห่วงเพราะรับประกันฟิล์ม 7 ปีครับ 

กลางวันกำลังดี ผมว่าดีสุดแล้วสำหรับขับกลางวันนะ หน้า 60 รอบคัน 80

แต่ กลางคืน ทางลาดยาง ที่ไม่ตีเส้น หรือเส้นแบ่งเลนลบ ณคือเจ้าของถนนครับ เพราะไม่รู้ว่าตรงไหนเลน ไปหรือเลนสวน 55+

ทางมืดๆ ต้องตั้งใจขับ เพิ่งถนนมากขึ้น 

ปล. ถ้าเป็นคนสายตาสั้น หรือสั้นไม่มาก (ที่ไม่ยอมใส่แว่น เหมือน ผม นะ) ไม่แนะนำครับ เอาบานหน้าไม่เกิน 40 กำลังพอ

กลางคืนหรือที่มืด ยิ่งตอนฝนตกไปกันใหญ่(ตอนถอยน่ะคับต้องเปิดกระจกแถมเปียกด้วย)

ผมทนมา3ปีกว่าแล้วแต่ผมว่าคิดว่าถ้าไม่มีปรอท3mสวยดีคับ

ประมาณนี้เลยครับ แต่ของผมบานหน้า ปรอท นะครับ