Jump to content

ล้อหมุนเที่ยวไปเรื่อยๆ

Recommended Posts

• Replies 464
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

astronautnoom

ขอรบกวนพื้นที่บอร์ดซักกระทู้นะครับ เผื่อมีใครสนใจจะไปเที่ยวรึว่าไปกันมาแล้ว สถานที่ก็ไม่ใกล้ไม่ไกลแถบๆปากช่องเขาใหญ่มีชื่อว่าสโม๊คเฮ๊าส์       สำหรับคนที่ไม่รู้จักนะครับคงอยากจะถามว่ามันคืออะไร

ระหว่างรอดูบอลขอเพิ่มอีกซักที่แระกันนะครับ ไม่ใกล้ไม่ไกลบนยอดดอยปุย ขึ้นทางดอยสุเทพ จังหวัดเชียงใหม่อ่ะครับ แถวนั้นเค้าเรียกว่าขุนช่างเคี่ยน ก่อนถึงที่หมายของเราแวะชมพระอาทิตย์ขึ้นกับวิวตัวเมืองเชียงใ

ตกเย็นพลบค่ำก็มีลานด้านหลังให้ไปนั่งชิวกับบรรยากาศป่าเขาเคล้าดนตรีสด     เครื่องดื่่มของมึนเมานอกจากไวน์ก็มีเบียร์ไว้รับรอง     ราคาอาจจะประทับใจในด้านแพงไปนิดแต่ก็โอเคนะ ไม่ได้ไปกันทุกว

อ้าว .. สงสัยปลาเบื่อแตงโม

เอ .... ตอนโณไปห้องน้ำในตัว ซึ่งก็พอได้นะคะ มันบ้านๆอ่ะคะ

นอนกระต๊อบ หน๊าวววววว หนาว คนเยอะจริงๆโดยเฉพาะตอนเช้า เพราะเค้าไปดูหมอกเหนือน้ำกันอ่ะคะ

น่าจะเป็นบ้านริมบึง รึไม่ก็บ้านด้านนอกใช่ป่ะครับถ้าห้องน้ำในตัว ถ้าเข้าห้องน้ำรวมตอนกลางคืนขอบอกเลย เจ๋งจริงๆ น้ำก็ไม่ค่อยไหล(ตอนผมไปนะ)

ห้องน้ำแหละปัญหาใหญ่ของคนข้างๆผม 55+

เข้าใจเลยครับสำหรับผู้หญิงขอสุขภัณฑ์ที่ไว้ใจได้ก่อน ลำบากลำบนไม่ค่อยสนใจ

ถ่ายรูปได้สวยมากๆๆครับ.. :)

ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมนะครับ เรื่องรูปผมไม่สวยมากหรอกครับจิงๆนะ ไม่ได้ถ่อมตัว ผมกดๆๆๆๆ อย่างเดียว ^^

น่าจะเป็นบ้านริมบึง รึไม่ก็บ้านด้านนอกใช่ป่ะครับถ้าห้องน้ำในตัว ถ้าเข้าห้องน้ำรวมตอนกลางคืนขอบอกเลย เจ๋งจริงๆ น้ำก็ไม่ค่อยไหล(ตอนผมไปนะ)

ด้านนอกอ่ะคะ เพราะจำได้ว่าตอนไปดูพระอาทิตย์ขึ้นเดินไกลเหมือนกัน และจำได้อีกว่า น้ำในห้องน้ำเย็นมาก เลยไม่กล้าอาบน้ำกลัวช็อค 555+

ตอนโณไปเค้าปิดไฟเร็วด้วยนะคะ ต้องจุดเทียนด้วยตอนกลางคืนอ่ะคะ

ปล. นอนดึกเนอะ

ด้านนอกอ่ะคะ เพราะจำได้ว่าตอนไปดูพระอาทิตย์ขึ้นเดินไกลเหมือนกัน และจำได้อีกว่า น้ำในห้องน้ำเย็นมาก เลยไม่กล้าอาบน้ำกลัวช็อค 555+

ตอนโณไปเค้าปิดไฟเร็วด้วยนะคะ ต้องจุดเทียนด้วยตอนกลางคืนอ่ะคะ

ปล. นอนดึกเนอะ

เพิ่งเสร็จภาระกิจเอาแอลกอฮอลเข้ากระแสเลือดครับ นี่ถือว่าเข้าบ้านไวเพราะเหมือนว่าจะเพลียแดดตอนกลางวัน

เพิ่งเสร็จภาระกิจเอาแอลกอฮอลเข้ากระแสเลือดครับ นี่ถือว่าเข้าบ้านไวเพราะเหมือนว่าจะเพลียแดดตอนกลางวัน

ง่ะ เป็นหนุ่มขี้เมา???? :0080:

เข้าใจเลยครับสำหรับผู้หญิงขอสุขภัณฑ์ที่ไว้ใจได้ก่อน ลำบากลำบนไม่ค่อยสนใจ

อันนี้โดนครับ

กินเป็นยาครับ ไม่ได้ขี้เมา

เพิ่งไปตอบเมื่อกี้ว่าจะเอาขี้เมาขึ้นเขาคงลำบาก มีหลักฐานเลยนะ ในกระทู้คุณ M

เห็นคุณอโณบอกนิยมชมชอบในการไปเที่ยวหัวหิน ผมนึกขึ้นได้ว่าเมื่อก่อนสงกรานต์ผมก็ได้ไปนั่งคื่มด่ำบรรยากาศมาที่นึงเลยเอามาฝากเผื่อจะสนใจที่พักสไตล์โบราณๆ ไม่น่ารักคิกขุ

อันนี้อยู่ก่อนลอดอุโมงค์อีกไม่รู้ว่าจะเรียกหัวหินหรือชะอำดี ทางเข้าก็ขรุขระไม่ลาดยาง

ชื่อที่พักคือเทวาศรม

วันนี้ฟ้าปิดแสงไม่ดีเอาซะเลย จะทำไรได้ล่ะ เปิดขวดซะเลย

นั่งมองดูไปรอบๆ มีคนไทยบ้างป่าวนะ

ในเมื่อไม่มีแดดก็ไปนั่งชิวริมหาดเลยดีกว่า

รูปส่วนใหญ่ถ่ายจากมือถือกะโหลกกะลายกเว้นตอนกลางคืน เกินความสามารถของกล้องมือถือ

ตอนเย็นออกไปจัดหนักกับป้าสังเวียน แล้วกลับมากินต่อที่ห้อง ค่ำคืนก็เงียบสงบดี ไม่วุ่นวาย

มาดื่มด่ำกับบรรยากาศจริงๆ ไม่มีรูปภายในห้องติดกล้องมาเลย

เห็นราคาน้ำมันทุกวันนี้แล้วทำให้นึกถึงช่วงประมาณเดือน 11 ปี 2008 ตอนนั้นราคาน้ำมันลงมาถูกมาก ถูกจนอยากจะขับรถเที่ยว เอาแระไง ตอนนั้นคืนวันศุกร์ขณะกำลังนั่งร่ำสุรา เกิดมีความคิดเล่นๆว่าอยากไปขับรถเล่นที่ปาย แล้วเกิดมีแนวร่วมขอไปด้วยคนนึง เที่ยงคืนเช็คบิลค่าอาหารเสร็จก็ล้อหมุนทันที ตัดสินใจเลือกเส้นทาง เถิน ลี้ ฮอด เพราะอยากขับเป็นวงกลม ประมาณตี 4 กว่าๆเราก็มาถึงอำเภอฮอด เส้นทางหมอกลงหนามากขับไม่ได้ดั่งใจเท่าไหร่นัก

ช่วงจากเถินขึ้นมาลี้ทางค่อนข้างจะคดเคี้ยวพอสมควร

เราก็คลานกันมาเรื่อยๆมาสว่างที่อำเภอฮอด ทัศนวิสัยเริ่มดี บรรยากาศตอนเช้าๆแถวนี้ชุ่มฉ่ำสดชื่นมาก

ปิดแอร์เปิดกระจกรับลมหนาวกันเพลินๆผ่าน อช. ออบหลวง มุ่งหน้าแม่สะเรียง ระหว่างทางแวะสวนสนบ่อแก้วซะหน่อยยืดเส้นยืดสาย

เฉียดๆทุ่งดอกบัวตองดอยแม่เหาะนิดนึง

ถนนหนทางส่วนใหญ่เป็น 2 เลนส์สวน แต่เนื่องจากรถไม่เยอะเลยขับทำความเร็วได้

มีหมอกจางๆตลอดทางให้รื่นเริงบันเทิงใจ

แล้วเราก็มาถึงแม่สะเรียง แวะจิบกาแฟซักแก้วเพื่อเตรียมตัวไปต่อ

จำได้ว่ามาถึงตัวเมืองแม่ฮ่องสอนประมาณ 10 โมงเช้าได้ แวะเติมน้ำมันซะหน่อย เอาราคาน้ำมันมาให้ดูเผื่อนึกถึงวันวาน

เวรกรรมลงรูปซ้ำซะงั้น แก้ไขๆ อันนี้ที่แม่สะเรียง

ที่แม่ฮ่องสอนนั่งดูหลักกิโลแล้วแทบถอดใจ จุดหมายเรายังอยู่อีกไกลนัก

เพราะหมายเราไม่ได้อยู่แค่อำเภอปาย เราจะกลับ กทม. กันเลยไม่แวะพัก กว่าจะถึงดอยกิ่วลมก็บ่ายคล้อยอีกนิดจะถึงแล้ว

แล้วเราก็ถึงปายสมใจ เวลาประมาณบ่าย 3 ได้มั้ง ไม่แวะตัวเมือง แวะแต่สะพาน 555

ตอนนั้นแถวนั้นยังไม่มีอะไรเยอะ ยืนพักบนสะพานมองดูน้องกระบือเล่นน้ำ

ยืดเส้นยืดสายได้ที่ก็กลับ กทม. ทันทีลงมาถึงแม่มาลัยประมาณ 6 โมงเย็น ฟ้าเริ่มมืดแล้ว ยังดีที่ไม่มีทางยากให้ต้องผจญ

กลับถึงบ้านดอนเมืองประมาณตี 4 กว่าๆ ก้สนุกดีนะ แต่เมื่อยยยยย

555+ คุณหนุ่มเรียก 'อโณ' ด้วย เพราะมีแต่เพื่อนสมัยเรียนเรียกชื่อนี้ของโณ

งั้นคิดซะว่าเป็นเพื่อนสมัยเรียนเลยแระกันนะ อิอิ

อันนี้น่าไปจังครับ

อำเภอแม่สะเรียงเป็นอะไรที่ผมชอบมาก เคยไปนอนเล่นอยู่คืนนึง สงบมาก ส่วนตัวสุดๆ มองไปรอบๆจะเจอแต่ชาวต่างชาติ สอบถามได้ใจความว่าพวกนี้ชอบที่สงบไม่วุ่นวาย(ชอบเหมือนกันเลย) และก็ชอบจะขี่มอไซด์ไปลุยป่าสาละวิน เป็น 1 ในไม่กี่ที่ที่ผมประทับใจ