Jump to content

สวัสดีครับ บริการปรึกษา ปัญหา การ ติดสติกเกอร์ Warp car ฟรีๆเพื่อชาวFDโดยเฉพาะครับ ถามมาๆ

Recommended Posts

ถามนิดหนึ่งน่ะครับ จะติดสติ๊กเกอร์สีดำด้าน ตรงเสกิร์ตหลัง ด้านล่าง ติดได้มั้ยครับ

แล้วค่าเสียหายสักเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ต้น

ต้องขออภัยด้วยนะครับ ถ้าจะทามเรื่องราคา รบกวนห้องขายของนะครับผมมี

อีกห้องนึงอะครับ ขายของจิงๆเลย

ห้องนี้ครับ คลิก

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?/topic/663-%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99-%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B8%A7-2000-%E0%B9%80%E0%B8%87/

ห้องนี้อยากให้เป็นห้องความรู้จะดีกว่านะครับ

ขออภัยจิงๆครับ

ปล.สติกเกอร์ติดได้ทุกทีครับ ยกเว้นที่ที่ลื่นมากๆ เช่น หนัง

ในกรณี้โค้งมากๆขึ้นอยู่กับว่าเจ้าของรถรับ กัยรอยต่อของสติกเกอร์ ได้ไหม

• Replies 123
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ปล. ขออภัยเรื่อง อักขละ และ ตัวหนังสือ นะครับ อาจพิมตกๆ พิดๆ ขออภัยด้วยนะครับ (เดาๆกันหน่อยนะ อิอิ แต่จะพัฒนาให้ดีขึ้นครับ)

ติดสติกเกอร์ 3m บังเอิญร้านเคลียบน้ำยาแล้วเปนคราบขาวๆ ทำอย่างไงออกคับ ^^

น้ำยาขัดสีใช้ไหม ครับ เอา น้ำยาล้ายรถ ข้นๆ ผสมน้ำ แล้ว เอาแปลงสีฟัน ขนแข็งๆ

ถูๆ ครับ แล้วเอา น้ไยาเคลือบเบาพ/ภายใน ถูๆๆๆๆ ครับ จนหมด ครับ

ขอถามเเบบไม่รู้เ้รื่องสำหรับเเปะสติกเกอร์สีรถเลยนะคับ ว่าถ้าเเปะไปเเล้ว

จู่ๆเราอยากลอกมานหรือเอามานออกให้เป็นสีเดิม เเล้วสีเดิมเีีราจะสีเกิดอาการอะไรปาวคับ :D

ขอถามครับ. รถทีเคยผ่านการทำสีมาแล้ว เช่นฝาหน้า หากหุ้มสติกเกอร์แล้วลอกออกสีจะเสียมั๊ย

อีกข้อครับ. รถจอดตากแดดบ่อย หุ้มสิกเกอร์ได้หรือไม่ครับ จะส่งผลอะไรกับรถมั๊ยครับ

ติดสติ๊กเกอร์เคฟล่าแล้วมีฟองอากาศ ใช้เข็มเจาะแล้วเอามือรีดก็ไม่หายไม่ทราบต้องแก้ยังไงครับ

และการดูแลสติ๊กเกอร์เคฟล่าให้ดำเงาอยู่เสมอต้องทำยังไงครับ

ขอบคุณครับผม

น้ำยาขัดสีใช้ไหม ครับ เอา น้ำยาล้ายรถ ข้นๆ ผสมน้ำ แล้ว เอาแปลงสีฟัน ขนแข็งๆ

ถูๆ ครับ แล้วเอา น้ไยาเคลือบเบาพ/ภายใน ถูๆๆๆๆ ครับ จนหมด ครับ

ขอบคุณครา้บบ

ขอถามเเบบไม่รู้เ้รื่องสำหรับเเปะสติกเกอร์สีรถเลยนะคับ ว่าถ้าเเปะไปเเล้ว

จู่ๆเราอยากลอกมานหรือเอามานออกให้เป็นสีเดิม เเล้วสีเดิมเีีราจะสีเกิดอาการอะไรปาวคับ :D

ในกรณีนี้นะครับ ถ้ารถสีเดิมๆจากโรงงานผู้ผลิต รับประกันครับว่า สติกเกอร์ / PVC Film ต่างๆ เกือบๆ จะ ทุกประเภท ติดไปแล้ว(ถ้าลอกก่อนมันเสื่อมสภาพคาตัวรถ / โดยเฉลี่ย 3 ปี )

ลอกออกมาไม่เป็นอะไรหลอกครับ เพราะแลกเกอร์จากโรงาน มัน ทน มากๆๆ เพราะ ชุบไฟฟ้ามาก่อน ออกจากโรงงานครับ

แต่ถ้า เคยทำสีจากอู่ทั้วไป หรือ 0 ต่างๆ อันนี้ก็ต้องวัดดวงกันนิดนึงครับว่าเค้าทำมาดีหรือป่าว อะนะครับ

แลกเกอร์อาจหลุดได้ครับ แต่ถ้าตัวสีเดิมๆ จาก โรงงานตอบ ได้เลยครับ ว่าไม่เป็นอะไร ชัวร์ๆครับ

แถมเงากว่า และ สะอาด กว่าเดิมด้วย อิอิ

ขอถามครับ. รถทีเคยผ่านการทำสีมาแล้ว เช่นฝาหน้า หากหุ้มสติกเกอร์แล้วลอกออกสีจะเสียมั๊ย

อีกข้อครับ. รถจอดตากแดดบ่อย หุ้มสิกเกอร์ได้หรือไม่ครับ จะส่งผลอะไรกับรถมั๊ยครับ

คำถามข้อแรก ตอบไปแล้วนะครับด้านบนๆ

ข้อ สอง หุ้มได้ครับ แค่ ตัว สติกเกอร์มันจะเสื่อมสภาพเร็วกว่ารถที่ไม่จอดตากแดด และ ความเข็มของสีของ ตัว มัน จะลดลงเร็วกว่าทั้วไป เท่านั้นเองครับ

ไม่มีผลมากกว่านี้ครับ

ติดสติ๊กเกอร์เคฟล่าแล้วมีฟองอากาศ ใช้เข็มเจาะแล้วเอามือรีดก็ไม่หายไม่ทราบต้องแก้ยังไงครับ

และการดูแลสติ๊กเกอร์เคฟล่าให้ดำเงาอยู่เสมอต้องทำยังไงครับ

ขอบคุณครับผม

อาการนี้เกิด เคฟล่าห์ไม่ใช้ตัวที่ไล่อากาศได้นะครับ หรือ ช่าง อาจจะไม่ทันได้ดูว่ามีฟองอากาศ

ถ้า อยู่ริ่มๆของชิ้นงานที่ติด ก็อาจจะแงะ มัน ขึ้นมาดึงเบา และเป่าด้วยลม ร้อน รีดทับไปใหม่ได้

ครับ แต่ถ้ากลางๆ ไม่ ตัด ปะ เอา ก็ สถานเดียวครับ ติดใหม่ หุหุ เหมื่อนงานจะเข้านะนิ

อาการนี้เกิด เคฟล่าห์ไม่ใช้ตัวที่ไล่อากาศได้นะครับ หรือ ช่าง อาจจะไม่ทันได้ดูว่ามีฟองอากาศ

ถ้า อยู่ริ่มๆของชิ้นงานที่ติด ก็อาจจะแงะ มัน ขึ้นมาดึงเบา และเป่าด้วยลม ร้อน รีดทับไปใหม่ได้

ครับ แต่ถ้ากลางๆ ไม่ ตัด ปะ เอา ก็ สถานเดียวครับ ติดใหม่ หุหุ เหมื่อนงานจะเข้านะนิ

ลืมข้อ สอง แหะๆ เอาน้ำเคลือบ เบาะหนัง ที่เป็นสูตรน้ำ ไม่กัดกร่อน ลูบไล่ทั้วๆ เหมื่อนดูแล ภายในเลย ครับ ช้วยได้เยอะครับ

ต้องขออภัยด้วยนะครับ ถ้าจะทามเรื่องราคา รบกวนห้องขายของนะครับผมมี

อีกห้องนึงอะครับ ขายของจิงๆเลย

ห้องนี้ครับ คลิก

http://www.civicclub...คาแก้ว-2000-เง/

ห้องนี้อยากให้เป็นห้องความรู้จะดีกว่านะครับ

ขออภัยจิงๆครับ

ปล.สติกเกอร์ติดได้ทุกทีครับ ยกเว้นที่ที่ลื่นมากๆ เช่น หนัง

ในกรณี้โค้งมากๆขึ้นอยู่กับว่าเจ้าของรถรับ กัยรอยต่อของสติกเกอร์ ได้ไหม

ขอบคุณครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=50

• 2 weeks later...