Jump to content

สวัสดีครับ บริการปรึกษา ปัญหา การ ติดสติกเกอร์ Warp car ฟรีๆเพื่อชาวFDโดยเฉพาะครับ ถามมาๆ

Recommended Posts

• Replies 123
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ถ้าไปติดมาแล้วเกิดรอยยับตามโพสต์แรกๆ ควรจะให้เค้าแก้เลยมั๊ยคับ เพราะยังไงถึงจะทิ้งไว้ ก็แค่รอยลดลง แต่ก็ยังไม่เรียบอยู่ดี

ลองทิ้งระยะดูครับ ถ้าเกิน 1-2 เดือนแล้วไม่หาย แบบดูแล้วขัดใจ ลอง สอบถามทางร้านดูครับ ว่า ทำไงถึงห้าย

แล้วเค้ารับ ผิดชอบอย่างไรครับ

แล้วอายุการใช้งานของสติ๊กเกอร์ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ถ้าถึงกำหนดแล้วเราควรติดใหม่ดีหรือว่าปล่อยไปเรื่อยๆครับ

แล้วอายุการใช้งานของสติ๊กเกอร์ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ถ้าถึงกำหนดแล้วเราควรติดใหม่ดีหรือว่าปล่อยไปเรื่อยๆครับ

อายุการใช้งาน อันนี้แล้ว เกรด/ ชนิด/ผู้ผลิต/ประเทศที่ผลิต ครับ แตกต่างกันไปต้องถาม ผู้ขายครับ ว่าของ อะไร อายุเท่าไร ควรลอก ออก ก่อน ถึงอายุประมาณ 6เดือน -14 ปีครับ

ถ้าปล่อยใว้เลยๆ มันจะแตก ลายงา ครับ แล้ว อาจ ส่งผลเสีย ต่อ สี รถ ครับ

แล้ว fd wrap ราคาเท่าไรอ่ะครับ ไม่ทำฝากระโปรงหน้านะครับ ประมาณกี่บาทครับ

ขออภับจิงๆครับ ห้องนี้มีใว้ตอบคำถามครับ อยากรู้ราคากลาง หรือ สนใจ งาน กดที่ลิคง์ ตรง ลายเซนต์ไปอีกห้อนะครับ

น้องแมกคะ แล้วของพี่ที่ไปทำพร้อม ตาต่ำ ครบเปลี่ยนตอนกี่เดือนอ่ะคะ

วิธีทำให้สติกเกอร์หลังคาแก้วดำเงาฉ่ำตลอดเวลาควรดูแลอย่างไรครับคุณ แม๊กซ์

โดยส่วนใหญ่มันจะเงาด้วยตัวของมันเอง ตาม เกรดของฟิมล์ นั้นๆ นะครับ แต่ถ้าจะเคลือบ ให้เงามันคงไม่มากขึ้นเท่าไร

เพาะมันไม่มีเหมื่อน สี รถ ที่มีแลคเกอร์เคลือบทับครับ ถ้าเคลือบกันรอยเล็กๆน้อยๆ ก็น่าจะโออยู่ครับ กัน UV ไรงี้

แต่ต้องหาตัวที่ไม่มีสาร กัดกร่อนนะครับ เคลือบอย่างเดียววว

น้องแมกคะ แล้วของพี่ที่ไปทำพร้อม ตาต่ำ ครบเปลี่ยนตอนกี่เดือนอ่ะคะ

3M ตัวที่ติดให้ไป อายุที่เค้าเคลมมาคือ 5 ปี ที่ประเทศ EU นะครับ

แต่เราประเทศ TH ซึ่งมีแต่หน้าร้อน มาก และร้อนน้อย 555+

3 ปี ก็เอาออกเปลี่ยนใหม่จะดีก่าครับเกินคุ้มแล้ววว 55

3M ตัวที่ติดให้ไป อายุที่เค้าเคลมมาคือ 5 ปี ที่ประเทศ EU นะครับ

แต่เราประเทศ TH ซึ่งมีแต่หน้าร้อน มาก และร้อนน้อย 555+

3 ปี ก็เอาออกเปลี่ยนใหม่จะดีก่าครับเกินคุ้มแล้ววว 55

โหย 3 ปี ป้าลืมไปเลยว่าติดมามะหร่าย นานจริง คุ้มจริงอ่ะจ้า

ช่วยแนะนำยี่ห้อสติ๊กเกอร์หลังคาดำแววหน่อยครับ ที่ทนๆ อ่ะครับ รบกวนบอกมาซักสองยี่ห้อครับ

• 2 months later...
  • 3 weeks later...
  • 3 weeks later...