Jump to content

Page Malaysia FD Club เชิญเราไปร่วมกิจกรรมที่หาดใหญ่

Recommended Posts

อัพเดตข่าว จาก Page Malaysia FD Club ครับ เลื่อนไป 26-27 เมษา เลย  เค้าติดปัญหามาไม่ได้กันเยอะ

คนติดต่อกับ Page เรา ชื่อ Louis Guun นะครับ 

** อันนี้่ส่วนตัว ถามเพื่อนๆที่หาดใหญ่หน่อยครับ พอทราบมั้๊ยครับว่า

ตัวจีนที่เค้าสื่อสารกันนี่ เรียกภาษาจีนอะไร แล้วอย่างเค้ามานี้ ปกติใช้ภาษาอะไรสื่อสารกับคนไทยครับ 

เดี๊ยวผมลองให้แฟนเพื่อนผมที่อยู่มาเลแปลดูนะครับ

ผมกับเพื่อนๆชาวหาดใหญ่จะทำหน้าที่เป็นตัวแทน ccth ต้อนรับเพื่อนสมาชิกที่มาจากมาเลเซียให้ดีที่สุดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ ตอนนี้ถามเค้าไปอยู่ว่าจะมาพักที่ไหน จอดขบวนกันตรงไหนยังไง ดูเหมือนเค้าคุ้นไทยมากเลย ปกติขับรถผ่านประเทศกันได้ปกติกันเลยใช่มั้ยคับเนี่ย ผมเคยผ่านไปแต่แวะซื้อของตอนไปดำน้ำ ไม่เคยไปค้างคืนเลย

คนใต้มาแปลให้แระกันครับ เค้าให้เหตุผลที่เลื่อนไปครับเพราะ....

ข้อแรก

เขาบอกว่าตรงกับวันเช็งเม้งครับ สมาชิกส่วนมากไม่สามารถมาจอยได้

ข้อที่สอง

เขาได้ติดต่อกับคลับเราเรียบร้อยแล้ว แล้วก็ให้เวลาพวกเขาเตรียมตัวนิดหน่อย

ปล เสียดายมากที่ไม่ได้ไป อย่างน้อยก็ไปช่วยแปลหน่อยก็ยังดี

ส่วนถ้าเค้ามา  คุยภาษาอังกฤษเลยครับไม่ต้องภาษาจีนก็ได้ พูดได้หมดทุกคน

จ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ ตอนนี้ถามเค้าไปอยู่ว่าจะมาพักที่ไหน จอดขบวนกันตรงไหนยังไง ดูเหมือนเค้าคุ้นไทยมากเลย ปกติขับรถผ่านประเทศกันได้ปกติกันเลยใช่มั้ยคับเนี่ย ผมเคยผ่านไปแต่แวะซื้อของตอนไปดำน้ำ ไม่เคยไปค้างคืนเลย

ทีมงาน fd ที่มาเลเค้าเคยเข้าออกมาหาดใหญ่แล้วครับ ผมเคยขับ fd ตามหลังกลุ่มเค้ามีประมาณเกือบ 20 คันอะครับ เค้าไปเทียวหาดชลาทัศกัน รถสุดๆทั้งนั้นเลยเสียดายไม่ได้เอากล้องไป

อ่า...ตกข่าว  

ถ้า FD มาเล เข้ามา ถึง กทม แล้วรวมกับพวกเราอีก 

CCTH  ดังระดับชาติแน่.....

เจอถนนพี่ไทยเข้าไป รู้เลยอ่ะ

ผมชอบเม้นต์นี้อ่ะ 555  :D คงดังระดับประเทศละคับ ไม่มาอีกเลย 

ขึ้นมา กทม. ขากลับ สงสัยได้จ้างรถยกกันกลับประเทศแน่เลยครับ

แซวเล่นนะครับ จากประสบการณ์ ขับจากกรุงเทพ ไป หาดใหญ่ โดยปาเจโร่

ผมบอกกับตัวเองคงไม่เอา FD แต่งเยอะๆ ลงมาแน่ ทำใจกับสภาพถนนไม่ได้ครับ 

ถ้าเค้าขับมาถึงช่วงชุมพร ประจวบละก็ :o  เจอถนนบ้านเราไปรับรอง  งานนี้มีร้องเสียหลงกันบ้างแน่ ๆ หุหุ

ถนนขาขึ้นมา กทม. นี้ แย่ไม่แพ้ชาติใดในโลกจริง ๆ.... :rolleyes:

ขึ้นมา กทม. ขากลับ สงสัยได้จ้างรถยกกันกลับประเทศแน่เลยครับ

แซวเล่นนะครับ จากประสบการณ์ ขับจากกรุงเทพ ไป หาดใหญ่ โดยปาเจโร่

ผมบอกกับตัวเองคงไม่เอา FD แต่งเยอะๆ ลงมาแน่ ทำใจกับสภาพถนนไม่ได้ครับ 

จริงๆเลยครับคุณบอล ผมควรจะบอกให้เพื่อนสมาชิกมาเลเซียทราบมั๊ยครับเวลาเจอเค้าที่หาดใหญ่ ว่าสภาพของถนนไม่เหมาะกับการเดินทาง นึกถึงใจเขาใจเราเถอะครับแต่งมาตั้งเยอะเดี๊ยวจะเสียความรู้สึกกันเปล่าๆ

จริงๆเลยครับคุณบอล ผมควรจะบอกให้เพื่อนสมาชิกมาเลเซียทราบมั๊ยครับเวลาเจอเค้าที่หาดใหญ่ ว่าสภาพของถนนไม่เหมาะกับการเดินทาง นึกถึงใจเขาใจเราเถอะครับแต่งมาตั้งเยอะเดี๊ยวจะเสียความรู้สึกกันเปล่าๆ

ดีเลยครับ ผมดูๆแล้วรถทุกคันของเค้าไม่มีเดิมเลย แต่ละคันจัดหนักมาก ขนาดเรากันเองว่าคุ้นถนนยังจุก มาแบบต่างเมืองแบบนี้ยิ่งไม่น่าไหวกับถนนเราครับ เดี๋ยวผมลองแยบๆถามดู เตือนๆไว้ก่อนด้วยครับ

ขาขึ้นไปกทม.จากทุ่งสงยันชุมพร หลุมตลอดสายครับ

จากประสบการณ์จริงเลยใช่มั๊ยครับคุณนัน