Jump to content

กันโคลงใส่ดีไหมครับ สนใจอยู่ครับ ร้านไหนดีครับขอบคุณครับ

Recommended Posts

กันโคลงใส่ดีไหมครับ สนใจอยู่ครับ ร้านไหนดีครับขอบคุณครับ

ส่วนใหญ่ใส่แต่ข้างหลังใช่เปล่าครับหรือมีข้างหน้าด้วยขอบคุณครับ

ขับซิ่ง เปลี่ยนช่วงล่าง ล้อใหญ่ ใส่ดีคับ

ใส่มันหน้าหลังน่ะแหละคับ มีครบใส่ครบ มีน้อย ค่อยๆเปลี่ยนไล่ไป ขับปกติก้อแน่นๆ ตึงๆ เพลินๆดี

ขับไม่ปกติ ยิ่งรู้สึกได้ว่า มันไว้ทำิอะไรนะคับ :D

ผมใส่กันโคลงหลังขับขี่ได้มันส์รถท้ายน่ิงขึ้นเยอะเลยส่วนหน้าไม่ได้ใส่เพราะเค้าว่ามันช่วยไม่ได้มากลองหาใส่ดูนะครับใส่แล้วรับรู้ความรู้สึกได้จริงๆส่วนงานที่ไหนก็ลองๆหาดูนะครับส่วนตัวใช้ของคุณทศก็okครับเหมาะสมทั้งราคา+คุณภาพ+บริการครับ. ลองดู

ผมเพิ่ง ใส่มาครับ

เท่าที่ขับ จากกรุงเทพ มาระยอง

รู้สึกว่ารถนิ่งขึ้นครับ ขับสนุกครับ

ผมก็เลงๆ อยู่เหมือนกันนะ  มี ยี่ห้อ แนะนำ บ้างไหมครับ

ผมดูๆ ไว้ หลายขนาด หลายยี่ห้อเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ติดสักที

ไม่ทราบว่าขนาดไหน เหมาะสำหรับ FD เราครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผมดูๆ ไว้ หลายขนาด หลายยี่ห้อเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ติดสักที

ไม่ทราบว่าขนาดไหน เหมาะสำหรับ FD เราครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ต้องถามตัวเองว่าชอบแบบไหน แต่19มม.แข็งแบบรู้สึกได้แต่ไม่มากคับ

ส่วนใหญ่ใส่แต่ข้างหลังใช่เปล่าครับหรือมีข้างหน้าด้วยขอบคุณครับ

- ใส่แล้วการขับขี่ดีขึ้นครับ ส่วนจะใ่ส่ของยี่ห้ออะไร ร้านไหน ขึ้นอยู่กับความพอใจของ จขกท ครับ ในห้องซื้อขายก็มีอยู่หลายร้านอยู่

- ที่ใส่ด้านหลังกันมากกว่าเพราะของเดิมมีขนาดเล็ก ผมก็เปลี่ยนแต่ด้านเป็น 17 มิล หลังเพราะด้านหน้าของเดิมก็ 25 มิลแล้วเพียงแต่เป็นเหล็กกรวง

(ไม่ตันเหมือนของ Type R) สำหรับผมคิดว่าเพียงพอต่อการใช้งานแล้วครับ

เหล็กกันโคลงในตลาดเท่าที่ผมทราบก็มี

- หน้า 25 มิล(ไทร์อาร์) และของสำนักแต่งต่างๆ

- หลัง 17 มิล 19 มิล (มีทั้งของสำนักแต่ง, ของไทย)

บางท่านที่ขับรถซิ่งๆอาจใส่เหล็กกันโคลงใหญ่ๆ โช๊คซิ่ง ค้ำต่างๆ เพื่อใช้ประสิทธิภาพในการขัยขี่อย่างเต็มที่ ยอมแลกกับความกระด้างของรถ

แต่บางท่านอาจใส่ขนาดพอดีๆ ให้เพียงพอต่อการขับรถไปทำงาน หรือซิ่งบ้านในบางโอกาส รถกระด้างพอประมาณ (ผมก็หนึ่งในบุคคลประเภทนี้)

ดังนั้นขนาดที่เหมาะสมผมว่าอยู่ที่ความพอใจ และลักษณะการใช้ของเจ้าของรถมากกว่าครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จะเลือกสำนักหน่อยก็ต้องดูก่อนนะครับว่ามีงบมากรึป่าว  เพราะราคาแค่ละสำนักราคาต่างกันพอตัวเลยนะครับ  ส่วนตัวผมเปลี่ยนโช๊คปรับได้  แต่ล้ำเดิมขอบ15 ใส่กันโคงหลังขนาด 19 mm เข้าโค้งมันมากครับ แต่เจอทางขุรขะที่ไม่ชอบเลย

• 1 year later...

ของพี่ทศมี ราคาไม่แรงคับ เคยสอบถาม แต่ยังไม่ได้ใส่ ราว ๆ 4000 - 5000

พี่ทศใช้ User อะไรครับ จะสอบถามและสั่งซื้อแกครับ รบกวนด้วยนะครับผม

พี่ทศใช้ User อะไรครับ จะสอบถามและสั่งซื้อแกครับ รบกวนด้วยนะครับผม

089 499 3766  คับ

ใส่ค้ำหลังพี่ทศ อยู่ครับ เปลี่ยนแรกๆเห็นผลถึงความรู้สึกชัดเจน(รถติดแก๊ส) ไม่โยน ดีขึ้นชัดเจนครับ

ตอนนี้เริ่มชินละสงสัยต้องขยับให้ใหญ่ขึ้นหน่อย