Jump to content

เตือนเรื่องจับความเร็วครับ

Recommended Posts

ถนนราชพฤกเเถวๅวงเวียนพระราม5 ผมเพิ่มโดนจดหมายส่งมาถึงบ้าน

ผมขับเเค่ร้อยเดียวถนนโล่งๆโดนจับ งงเลยคับพี่น้อง เค้าห้ามเกิน80นะครับ

ระวังกันด้วยครับ

ในเมืองต้องไม่เกิน 80

นอกเมือง ไม่เกิน 90

ทางหลวงพิเศษ ระหว่าเมือง 120

ทำใจครับ เราขับรถแรงๆ ถอนๆบ้างเอาปลอดภัยครับ

PS: ส่วนใหญ่กล้องจะตั้งจับเตือนที่ 100 + อ่ะครับ

ถนนราชพฤกเเถวๅวงเวียนพระราม5 ผมเพิ่มโดนจดหมายส่งมาถึงบ้าน

ผมขับเเค่ร้อยเดียวถนนโล่งๆโดนจับ งงเลยคับพี่น้อง เค้าห้ามเกิน80นะครับ

ระวังกันด้วยครับ

ดูวัน ใช่วันจันทร์รึเปล่าครับ ผมเห็นกล้องทุกวันจัน

ผมโดนมาบนทางด่วนครับ ปรับ 1,000 บาท
ความเร็วห้ามเกิน 120 ครับ ผมวิ่งไป 149 ส่งจดหมายถึงบ้านพร้อมภาพชัดเจนเห็นยันล้อแม็กซ์เลย 

บนทางด่วนงามวงศ์วาน-เมืองทองครับ พิกัด  13º51' 49.03" N        100º31' 58.83" E  

ตรงหน้า central รัตนาธิเบศก็มีครับ. เพิ่งโดนถ่ายมา เข้าเลนใต้รถไฟฟ้า แต่เบี่ยงออกเข้าหน้าห้าง. โดนเลยยย

รู้สึก แถวนนท์ชักจะเยอะเกินไปละคับ กระดิกกันไม่ได้ทีเดียว ป่วยเลย

จริงๆต้องโทษไปถึงต้นตอ พวกเห็นถนนใหม่รถว่างชอบซิ่งและพวกรถเมล์หรือพวกรถเห็นแก่ตัวชอบเบียดเลน ขณะรถติดต่อคิวกันอยู่

พอมีแบบนี้พวกก้อหายไปที่อื่น ปล่อยคนพื้นที่อย่างเรา ต้องใช้ชีวิตอยู่กับกล้องวงจรปิด :0027:  เจอมันทุกแยกเลย

ผมโดนมา 5 ใบแล้วครับ

1.แยกสนามบินน้ำ โดนกล้องจับฝ่าไฟแดง (ผมแค่ทับเส้นไปครึ่งคันยังไม่พ้นไม่มีรูปหลังรถตอนผ่าไฟด้วย)

2.เหยีบเส้นทึบแยกแครายตรงที่จะเลี้ยวซ้ายไปเดอะมอลงามวงวาน ระวังกันให้ดีอย่าไปเหยียบ

3.ฝ่าไฟแดงแยกแคราย รอบนี้ฝ่าเห็นๆ ทั้งหน้าและหลังรถเลย แต่คิดว่าเป็นช่วงต่อเนื่องนะ เพราะตอนถ่ายมีรถฝ่าเหมือนผม 4 คันอยากรู้ว่าโดนทุกคันไหม

4.ข้ามสะพานแยกติวานนท์ ตรงบิ๊กซีติวานนท์ ขับความเร็วเกิน 90 เหยียบไปแค่100เดียวเอง

5.ขับทับเส้นทึบทางบังคับเลี้ยวซ้าย ทางด่วน1 ตรงคลองเตย หลังโรงงานยาสูบ อันนี้ยืนจับละยึดใบขับขี่

ทั้งหมดนี้ประมาณเดือนละ1ใบ = ="

ที่ว่าๆมาผมผ่านทุกวันละคับ นั่นคือเส้นทางผ่านประจำเลย แยกแคราย แยกติวานนท์ โว้ะ ได้ยินแบบนี้แอบเซง ลำบากชีวิตมากมาย ดีที่ช่วงสงกรานต์ถนนว่างๆ ใช้รถป้ายแดง ยังไม่ได้รีจิสเตอเจ้าของรถ ไม่งั้นคงได้หลายใบคับ

ทุกวันนี้ ไปไหนมาไหนทีประสาทจะกินเลยครับ ต้องคอยหาข้อมูลว่าที่ไหนมีกล้อง มาจับความเร็วกันเป็นล่ำเป็นสัน

ทุกวันนี้ ไปไหนมาไหนทีประสาทจะกินเลยครับ ต้องคอยหาข้อมูลว่าที่ไหนมีกล้อง มาจับความเร็วกันเป็นล่ำเป็นสัน

ขาแรงก็แบบนี้ละครับ 

ขอบอกเส้นติวานนท์ทั้งเส้น ระวังให้ดีครับ โหดร้าย

แล้วไม่ได้ปรับ 500 ด้วยนะ ผมโดน 800 กับ 1000 นึงด้วยถ้าจำไม่ผิด

ผมโดนมา 5 ใบแล้วครับ

1.แยกสนามบินน้ำ โดนกล้องจับฝ่าไฟแดง (ผมแค่ทับเส้นไปครึ่งคันยังไม่พ้นไม่มีรูปหลังรถตอนผ่าไฟด้วย)

2.เหยีบเส้นทึบแยกแครายตรงที่จะเลี้ยวซ้ายไปเดอะมอลงามวงวาน ระวังกันให้ดีอย่าไปเหยียบ

3.ฝ่าไฟแดงแยกแคราย รอบนี้ฝ่าเห็นๆ ทั้งหน้าและหลังรถเลย แต่คิดว่าเป็นช่วงต่อเนื่องนะ เพราะตอนถ่ายมีรถฝ่าเหมือนผม 4 คันอยากรู้ว่าโดนทุกคันไหม

4.ข้ามสะพานแยกติวานนท์ ตรงบิ๊กซีติวานนท์ ขับความเร็วเกิน 90 เหยียบไปแค่100เดียวเอง

5.ขับทับเส้นทึบทางบังคับเลี้ยวซ้าย ทางด่วน1 ตรงคลองเตย หลังโรงงานยาสูบ อันนี้ยืนจับละยึดใบขับขี่

ทั้งหมดนี้ประมาณเดือนละ1ใบ = ="

เดือน มี.ค. ผมโดนสองใบ ส่งมาที่บ้านคนละที่ (บ้านเก่า 1 บ้านใหม่ 1 รถคันเดี่ยวกัน)

ใบที่ 1. เส้นพระราม 2 ผมวิ่งไปปราณ

ใบที่ 2. นนทบุรี เส้นราชพฤกษ์ หน้าเต้นรถอะไรเนี่ยแหละต้องไปดูรูป

ใบที่ 2. นนทบุรี เส้นราชพฤกษ์ หน้าเต้นรถอะไรเนี่ยแหละต้องไปดูรูป

หน้าเตนท์รถชื่อ ชวลิตอะไรนี่ปะคับของผมโดนตรงนี้เลย

หน้าเตนท์รถชื่อ ชวลิตอะไรนี่ปะคับของผมโดนตรงนี้เลย

แม่นแล้วๆๆๆๆ 5555 ประมาน 12 มี.ค.

เต้นนี้ผมซิ้อรถ mu7 มามันเขี่ยไมส์รถด้วย ระวังให้ดีนะ

กำ วันเดียวกันเลยครับพี่น้อง

ฮ่าๆๆ ว่าแล้วเชียว มันซุ่มอยู่แหละ แต่เราไม่ทันมองเอง ใครจะคิดหล่ะ โล่งๆซะ ไว้จะเอาภาพมาอวด 

เส้นนี้สงสัยต้องขับหวานเย็นตลอดทาง

นั่นสิ เดือนเดียว 2 ใบละ ยังไม่ได้ไปจ่ายเลย ไว้จ่ายทีเดียวสิ้นปีละกัน ฮ่าๆๆๆ

ผมโดนแถวอัมพวาครับ  ความเร็ว 125 km แอร๊ยยยย  น่าเกลี่ยนชมัด  :P

-ผมโดน ทางด่วนบางนา สุขสวัส 124 km สองรอบแล้ว