Jump to content

อย่าได้ไปหลงกลซื้อของจากร้านนี้ครับ

Recommended Posts

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9xpsKNhzbh0

ร้านนี้บริการแย่มากครับพี่น้อง ร้าน ctw  

www.chootawee.com

http://www.facebook.com/ctwmuffler 

ผมเปนคนหนองคายอยู่ต่างจังหวัดไปดูของเองไม่ได้ โทรไปซื้อ คนขายบอกล้อไม่มีปัญหา xxxเราก็เชื่อใจเอามาครับ เปลี่ยนยางไป2รอบนึกว่ายางซึม (ตอนแรกเปลี่ยนมือ2มันซึม ครั้งที่2ยางใหม่ ค่าใช้จ่ายมากกว่าล้อที่ซื้อมาอีกครับ) สรุปล้อซึมครับรั่วมีฟองอากาศออกจากล้อ ผมคุยกับคุณเป๊กคนขาย ผมบอกกับเค้าว่าอยากเปลี่ยนเอาตัวใหม่แล้วเพิ่มส่วนต่างไปเท่าไหร่ว่ามา แต่เจ้าของร้านบอก ซื้อแล้วไม่รับคืน!!! แล้วก็บอกกับผมว่าให้ส่งล้อไปให้เค้าเด๋วเค้าจะซ่อมให้ สุดยอดมากครับพี่น้อง คิดเอาเองครับ... ว่าเราจะซื้อของทั้งที่ ใครจะอยากได้ของซ่อม... ผมก็เลยตัดสินใจช่างมันครับ คนค้าขายไม่ซื่อสัตย์ต่ออาชีพทำอะไรก็ไม่เจริญครับ... ระวังจะเจอแบบผมครับ... ผมขอตื่นด้วยความปรารถนาดีครับผม... 
ล้อรั่วมีลมออกอย่างเหนได้ชัด...
ตอนก่อนซื้อบอกกับลูกค้า แม๊กดีไม่มีปัญหา ใช้งานได้เลยแค่เปลี่ยนยางใหม่ เพราะยางหมดสภาพ...
เวลาซื้อมาอย่างที่เหนครับ...
ทางร้านบริการหลังการขายดีมากๆครับ...
ยินดีซ่อมให้เท่านั้นนะ ไม่รับเปลี่ยนรึว่าเทิร์นเอาตัวอื่นครับ...
ซ่อมอย่างเดียว จะเอาตัวใหม่ก็ซื้อใหม่เอานะ...
ซ่อมเท่านั้นครับ... +เงินให้ เปลี่ยนตัวอื่นก็ไม่เอา...
ถ้าที่ได้เหนคลิปตัวนี้คุณเอง คุณเปนลูกค้าจะรู้สึกยังไงครับ...
แม๊กที่เสียเงินซื้อมาต้องดันมาซ่อม...

www.chootawee.com

http://www.facebook.com/ctwmuffler

อย่างตกเป็นเหยื่อเหมือนผมครับ...
ร้านนี้มีคนบอกผมหลังไมค์ในเฟคบุ๊ก บอกหลายคนด้วยว่าแม๊กไม่ได้ไปเอาจากญี่ปุ่นหลอกครับ...
ไปเอามาจากเซียงกงแล้วเอามาโมดิฟายให้ดูดีเหมือนใหม่แล้วก็เอามาขายในราคาถูกครับ...
ที่คุณเหนว่าดูดี อาจจะซ่อมมาแล้วรึไม่ก็มีปัญหาเหมือนของผมและเพื่อนอีกหลายๆคนในเฟคบุ๊กก็ได้... พ่อค้าชื่อเป๊กกับอุ้ยครับ... อย่าให้กรณีนี้เกิดกับคุณท่านอีกครับ...
ขอให้ผมเปนคนสุดท้ายกับร้าน บริการแย่แบบนี้หลอกายกันแล้วก็มีย้อมแมวด้วย...
โชคดีครับทุกๆคนทุกๆท่าน... 
0
  •  
0
  •  

เจ้านี้ผมเคยส่องๆ ล้อเขาอยู่ เห็นถูกดี แต่ยังไม่มีโอกาสได้ซื้อ

ขอบคุณสมาชิกท่านหนึ่งที่แจ้งผมให้ทราบทางเมลนะครับ ขอบคุณมากครับ

ผมคนที่ขายล้อให้ไป ขอชี้แจงดังนี้ครับ

http://chootawee.com/ctwracing/ok.htm

http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=164159&st=0

สงสัย ได้รอต้ม มาม่า กันละ ทีนี้ 555+

ผมเคยซื้อล้อร้านนึงนะครับ (ไม่ใช่ CTW) ซื้อมา ในราคา 11000 บ.พร้อมยาง ต้องถอดยางเปลี่ยนใหม่เพราะ Size 215/50/17 หนาเกิน ล้อสภาพสวยครับ RGII

แต่พอขึ้นเครื่อง ถ่วง เพราะเปลี่ยนยาง ล้อส่ายเป็นงูเลย เป็น 3 วง 1วงมีรอยดุ้ง แต่ถ่วงแล้วไม่ส่าย

ก็เลย โทรคุยกับ พ่อค้าที่ขายล้อ ว่า ล้อมีปัญหาครับ ผมคืนได้มั้ย (เหตุการณ์เกิดใน เวลา 1 วัน) ร้านบอกว่า คืนได้ครับ ผมก็โล่งใจ แต่หักเงิน 200 นะ เพราะตอนซื้อ รูดบัตร

ผมก็ไม่ซีเรียส เพราะเสีย 200 ดีกว่า เสียหลายพัน

นำไปคืนก็คุยกับพ่อค้าที่ขาย เขาบอกว่า รับซื้อมาก็ไม่ได้ เช็คระเอียดแค่เห็นลูกค่าใส่มา ก็เห็นมันวิ่งได้ไม่มีปัญหา ก็เลยลงขายว่าสภาพดี

ผมเองก็เข้าใจครับ

*จึงอยากฝากพ่อค้าคนขายนิดนึงครับ ว่า ถ้าให้ดีคุณบอกว่า ไม่คดไม่ดุ้ง ก็ควรเช็คให้ดีก่อนจะลงขาย เพราะ เมื่อมันเช็คแล้วว่า ดุ้งหรือคด แค่นั้น พ่อค้าก็เสียเครดิตแล้วนะครับ ^^

**ผมลองบอกเหตุการณ์ผม เพราะ ให้วิเคราะห์ เฉยๆว่า ถ้าซื้อใส่เอง ในระยะเวลาไม่เกิน วันก็น่าจะเจอ สาเหตุ แต่อย่าง จขกท.ผมก็ว่าแปลกๆนะครับ ไม่ได้จะแย้งหรืออะไรนะครับ

เพียงแต่ผิดวิสัยของ ลูกค้าที่นำไปซื้อใส่เอง เจอปัญหาก็ต้องเจอตั้งแต่ครั้งที่ใส่ คงไม่ปล่อยให้เวลายืดยาว

ส่วนเรื่อง ขายต่ออะไรหรือยังไง ผมคง ไม่ก้าวก่ายครับ

ไปละครับ แค่อ่านแล้ว ไม่สบายใจ อิอิ

ตั้งแต่ปี 2011     กระทู้แห่งปีผมยังจำได้ครับ คนเดียวกันเลย  พอเถอะครับ  อย่าให้มันวุ่นวายมากกว่านี้เลย     Junoandkira    หรือ  JBLcool10

กระทู้ในตำนานปลายปี = =

เหอๆ ถ้าใช่คนเดียวกันก็

ไม่ต้องมีคำบรรยายใดๆ

ปล.ว่าแต่เชคไงเหรอครับ pm บอกก็ได้นะครับ

โอเค เข้าใจละ ไม่ต้องเช็คไรเลย ลองถามอากู๋ว่า "Junoandkira JBLcool10" เจอกระทู้เก่าที่เจ้าตังประกาศเองว่าเป็นคนเดียวกัน เหอๆๆๆ

http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=131761&st=220

ลองดูครับ ท่าทางจะเกินเยียวยาจริงๆ

ย้อนกลับไปอ่านแล้ว ฮามากๆ 555+

นึกออกเลย ตอนบ้านเก่า ศัพท์ แบบว่า เด็กแว้นซ์ๆ

ถ้าคนเดียวกัน ก็ถึงบางอ้อเลยละครับ

ว่าแต่หลงมาบ้านนี้ สงสัยได้ปวดหัวกันอีกแน่ๆ 555+

แหม แค่การเรียงหน้ากระทู้ก็ไม่น่าเชื่อถือและ ฮ่าๆๆๆ

คนเรานี้ก็แปลก มาตั้งกระทู้ให้คนเค้าด่า

แถมโพสซ้ำๆ ทั้งห้องคนขับ ห้องรับแขก

สร้างความก่อกวน และความน่ารำคานใจจริงๆ

ว่าจะไม่ยุ่งซะหน่อย แต่แหมอดไม่ได้ :angry:

อิอิ กระทู้นาธานอีกแล้ว ไร้สมองจริงๆ ผ่านมาหลายปีก็ยังไม่โต โง่เหมือนเดิม สงสารคนที่บ้านจริงๆ

เป็นผมคงส่งไปให้ซ่อมตั้งแต่แรกแล้ว เจ้าของร้านซ่อมให้ฟรีค่าส่งออกให้ ทั้งๆที่ซื้อไป 3 เดือนแล้ว ดูจากล้อแล้วไม่น่าเป็นล้อชิ้นเดียวเอาอากอนอุด นี่คุณซื้อมา 17000 เอาไปลงขาย 35000 บอกล้อไม่มีปัญหา ดูแล้วเลือดไปหน่อย -.- :0115: :0115: :0115:

เป็นผมคงส่งไปให้ซ่อมตั้งแต่แรกแล้ว เจ้าของร้านซ่อมให้ฟรีค่าส่งออกให้ ทั้งๆที่ซื้อไป 3 เดือนแล้ว ดูจากล้อแล้วไม่น่าเป็นล้อชิ้นเดียวเอาอากอนอุด นี่คุณซื้อมา 17000 เอาไปลงขาย 35000 บอกล้อไม่มีปัญหา ดูแล้วเลือดไปหน่อย -.- :0115: :0115: :0115:

เค้าบอกว่าเค้าไม่ขาย เค้าโพสต์ขายเพื่อไปอวดเพื่อนเฉยๆ เชื่อตายล่ะ

เป๊ะ เลยนะ 555+

555+ ผมว่าสักพัก เค้าคงมาไล่ตอบทุกคอมเม้น

เค้าบอกว่าเค้าไม่ขาย เค้าโพสต์ขายเพื่อไปอวดเพื่อนเฉยๆ เชื่อตายล่ะ

ถ้าอวดเพื่อนลงFace ก็ได้มั้งครับ 555 หรือจะบอกว่าไม่เล่นFace ย้อนยุคไป Hi5 เลยมะ (เคยเจอคนนึงบอกFacebook เด็กๆเล่นกัน ทุกวันนี้นั่งจีบเด็กในFace)

คุณตูนครับ ตอนนี้ผมอยู่ อุดร เอง ห่างจากหนองคาย 40 กว่ากิโล อยากไปนั่งคุยกับคุณตูนดูครับ มาผมเลี้ยงเหล้าก็ได้ มาคุยแบบชิลๆๆ  คุณตูนสนใจ Pm มาได้นะครับ  :D