Jump to content

รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับ

Recommended Posts

เช้าผมเอารถเข้าศูนย์เรื่องแอร์ไม่เย็น  สายๆศูนย์โทรมาบอกว่าคลัทช์คอมแอร์เสียกับรีเลย์ ต้องรออะไหล่กำหนดเวลาไม่ได้ เป็นไปได้ป่าวครับว่าเสียแต่ รีเลย์คลัทช์คอมแอร์ไม่เสียแต่เวลาส่งรถใบแจ้งส่งบอกว่าเปลี่ยนหน้าคลัิทช์คอมแอร์ด้วย หรือเวลาเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งคู่เลยครับ แล้วจะดูยังงัยว่าเค้า้เปลี่ยนคลัทช์คอมแอร์ด้วยนะครับ ปล.(คิดไปเองนะครับว่า)

ขอใบประเมินราคา ซ่อม/เปลี่ยน อุปกรณ์ต่างๆ จากศูนย์มาดูเลยครับ

บางรายการ ซ่อมร้านแอร์ข้างนอกถูกกว่าครับ

หรือ ไปเคลมที่ศูนย์ Honda อื่นๆ ก็ได้ ถ้าอุปกรณ์เราอยู่ในระยะประกัน 

ขอใบประเมินราคา ซ่อม/เปลี่ยน อุปกรณ์ต่างๆ จากศูนย์มาดูเลยครับ

บางรายการ ซ่อมร้านแอร์ข้างนอกถูกกว่าครับ

หรือ ไปเคลมที่ศูนย์ Honda อื่นๆ ก็ได้ ถ้าอุปกรณ์เราอยู่ในระยะประกัน 

รถยังอยู่ในประกันครับ แต่ที่นี้ผมกลัวศุนย์จะเปลี่ยนแต่ รีเลย์ไม่ได้เปลี่ยนหน้าคลัทช์คอมแอร์อ่ะครับ แต่แจ้งว่าเราว่าเปลี่ยนคลัทช์คอมแอร์ด้วยอ่ะครับ

เมื่อปีที่แล้ว (2012)

เห็นทาง Honda ประกาศว่า "ระบบแอร์" ขยายรับประกันเป็น 6 ปีหรือ 160,000กม. เรื่อง "คลัชเสีย" แอร์ไม่เย็น ลองโทรเช็คศูนย์ดูครับ

รถยังอยู่ในประกันครับ แต่ที่นี้ผมกลัวศุนย์จะเปลี่ยนแต่ รีเลย์ไม่ได้เปลี่ยนหน้าคลัทช์คอมแอร์อ่ะครับ แต่แจ้งว่าเราว่าเปลี่ยนคลัทช์คอมแอร์ด้วยอ่ะครับ

ดูพอจะรู้ครับว่าเขาเปลี่ยนหน้าคลัชท์ใหม่ให้รึเปล่า เพราะมันจะใหม่มากแบบเห็นได้เลยครับ แกล้งๆให้ศูนย์ชี้ให้ดูว่าหน้าคลัชท์อยู่ไหนแล้วจำไว้ก็ได้ครับจะได้เช็คถูก เรื่องศูนย์ที่จะเคลมลองเปลี่ยนศูนย์เคลมดูครับ เพราะผมเพิ่งเคลมมาเมื่ออาทิตย์ก่อนเองที่ศูนย์พระราม 3

แต่ case ผมศูนย์บอกว่าน็อตยึดคอมแอร์ติด เอาออกไม่ได้ต้องงัดน็อตออกมาแล้วไปกลึงน็อต+เจาะรูน็อตใหม่ เจอค่าใช้จ่ายเพิ่มไปพันกว่าบาทครับ