Jump to content

รบกวนสอบทราบเรื่องประกันครับ

Recommended Posts

คือถ้ารถเราทำประกันภัย เช่น ชั้น1 ฯลฯ เวลาเราจะเคลมต้องไปติดต่อที่ศูนย์หรือกับบริษัทประกันครับ เเล้วช้น1 เวลาเคลมอะไรที่มันไม่ชัดต้องเสียค่าอะไร 1000 ด้วยหรอครับ

คือรถผมเคยจะไปเคลม 2 ชิ้นเเต่ไม่ค่อยชัดทางศูนย์บอกว่าต้องเสียค่าอะไรนี้เเหละครับ ส่วนล่ะ 1000 บาท เเต่ลุงที่ทำงานเค้าก็ชั้น 1 เหมือนกันไปเคลมกระจกหน้ารอยก็ไม่ชัด

ไม่เห็นเสียค่า 1000 เลยครับ ขอบคุณครับ

ติดต่อที่ศูนย์เลยครับ ให้ศูนย์เขาติดต่อกับบริษัทเองครับ คือ ศูนย์ทำรถให้เราเขาก็จะเบิกเงินจากบริษัทประกันน่ะครับ เขายิ่งอยากทำเพราะจะได้เงินจากบริษัทิประกันครับ

ปกติ ไม่เสียนะครับ ประกันชั้นหนึ่ง ยังจะให้เสียอะไรอีก

ไม่มีคู่กรณีนะครับ เวลาไปเคลมน่ะครับ เช่น ก็ขับไปขูดเสาไฟเองนะ ผมไปเคลมไม่เคยเสียเงินอะไรเลยครับ

แถมคนอื่นขับอีก คนยืมรถไปดันไปแซงในที่แคบๆ รอยขูด ตั้งแต่ ประตูหน้าถึงไฟท้ายเลยครับ เป็นเยอะทนไม่ไหวจึงยอมไม่มีรถใช้สักพัก เอาไปเข้าศูนย์เคลม

บอกมันไปเลยว่าไม่จ่าย โวยวายไปเลย อิอิ จะมาให้จ่ายอะไร ประกันชั้น 1 นะ ที่เคลมนี่ก็ไม่เกินวงเงินที่ทำประกันไว้

มันไม่ให้เคลมหรือเล่นตัวนะ โทรไปศูนย์ใหญ่เลยครับ ขี้คร้านจะกลัวจนหน้าซีด อิอิ

ผมว่า 1000 มันจะฟันเอาไปกินฟรีๆ ค่าดำเนินการของมัน เหอๆ

ปล.ที่ให้ข้อมูลมาเป็นประสบการณ์ส่วนตัวน่ะครับ อาจมีท่านอื่นให้ข้อมูลที่แตกต่างไปอีกครับ 

• 1 month later...

คือถ้ารถเราทำประกันภัย เช่น ชั้น1 ฯลฯ เวลาเราจะเคลมต้องไปติดต่อที่ศูนย์หรือกับบริษัทประกันครับ เเล้วช้น1 เวลาเคลมอะไรที่มันไม่ชัดต้องเสียค่าอะไร 1000 ด้วยหรอครับ

คือรถผมเคยจะไปเคลม 2 ชิ้นเเต่ไม่ค่อยชัดทางศูนย์บอกว่าต้องเสียค่าอะไรนี้เเหละครับ ส่วนล่ะ 1000 บาท เเต่ลุงที่ทำงานเค้าก็ชั้น 1 เหมือนกันไปเคลมกระจกหน้ารอยก็ไม่ชัด

ไม่เห็นเสียค่า 1000 เลยครับ ขอบคุณครับ

แจ้งที่บริษัทประกัน ก็จะได้ใบเคลมเลย แต่ถ้าแจ้งเคลมที่ศูนย์ ก็จะมี จนท บริษัทปรกันอนุมัติอีกครั้งครับ

เกี่ยวกับส่วนร่วมร่วมแรก 1,000 เป็นกฎหมายที่บางครั้งก็เข้มงวด บางครั้งก้ปล่อยผ่าน ลองดูครับ http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/196-%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2-excess-%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1-1000-%E0%B8%9A%E0%B8%B2/