Jump to content

ใกล้หน้าฝนแล้ว ระวังน้ำขัง มันหลอกตานะครับ

Recommended Posts

(เมื่อกี้รูปไม่ขึ้น...เอาใหม่)

ป้ายแดงเหมือนกานเร้ยย

โดนมาแล้วค๊าบบ.....เต็มๆ มาด้วยความเร็วประมาณ 100 กม น้ำก็ประมาณหัวเข่าอ่ะคับ

ฝนตกน้ำท่วมตามถนน ผมก็ไม่เห็นเพราะจุดน้ำท่วมอยู่ตรงประมาณทางโค้ง และไฟซีนอล 12000K

มันไม่กินเส้นกับตอนกลางคืนอยู่แล้ว ตูมโดยไม่รู้ตัวเร้ยคับ.......เบรคกับน้ำเร้ย :( เวลาประมาณตี 1 หรือ 01.00

แตกกระจายคับผม....

ส่วนเครื่อง....ยกทั้งลูกอ่ะคับภายในใช้อะไรไม่ได้ ช่างบอกว่ารถวิ่งมาเร็ว เจอน้ำกระทั้งหัน......ไม่เหลือ

ค่าซ่อม แสนกว่าๆ....(วางK20Aได้เร้ย) :D

ก้านคต..... :wacko:

ของผมเฉพาะซ่อมเครื่อง 5 เดือน .....สาเหตุ น้ำท่วมโรงงานฮอนด้า ไม่มีอะไหล่จ่ายมาให้

รถผมชนเมื่อ 12 พ.ย 2554 ที่ จ.พังงา(กำลังจะไป กทม โดนสะก่อน ดีไม่ไปเจอมวลน้ำที่ กทม )

ซ่อมที่ ศูนย์ฮอนด้าภูเก็ต พึงได้ขับเมื่อ ต้นเดือน มีนาคม -_-

เกิดเหตุช่วงไหนอะครับ

• Replies 58
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ขอบคุณมากครับ อันตรายมากแบบนี้ ถ้าไม่ชำนาญแถวพื้นที่ ต้องระวังให้มากครับ

รถยังใหม่ป้ายแดงแบบนี้ เสียดายแทนครับ แต่ศูนย์ทำเร็วดีครับ แต่ทำไมรถใหม่ป้ายแดงเขาแถมประกันชั้น3ให้ละครับ ของผมได้แถมประกันชั้น1 ถ้าเจอแบบนี้ได้ไม่ต้องเสียเงินเองครับ

ของผมเค้าไม่แถมอ่ะครับ ได้ส่วนลดเงินสด 20,000 บาท ประกันผมทำเองครับ ไม่อยากเข้าอู่ประกัน เห็นบทเรียนมาเยอะอ่ะครับ 55

• 2 weeks later...

เปนกรณีศึกษาที่ดีเลยครับ...ทั้งเรื่องการเคลม รถยก หรอ ประกัน...และก็น้องนํ้า

หัวอกเดียวกันครับ ผม โดนดองรออะไหล่ไป 5 เดือนกว่า เช่นกัน พิษน้ำท่วมปลายปีที่แล้ว ได้รถ เมื่อ ปลายเมษา โชคดี ประกันชั้น 1 ไม่งั้น ตัวเบาแน่นอน ค่าซ่อม เป็นแสนเช่นกันครับ ^^