Jump to content

ถามเรื่องแคท+ท่อ

Recommended Posts

1.ผมอยากรู้เกี่ยวกับการถอด cat แคทเทอรีสติก เพราะจะเปลี่ยนท่อ เกียเป็น AT ครับ ท่อจะเดินเลส 2นิ้วตั้งแต่ก่อนแคทยาวเลยครับ เครื่อง 1.8 มาพักกลางออกปลายเลย โดยไม่มีแคท จะมีผลอะไรไหมครับ ปลายไส้เยื้องนะครับ ถ้าผิดบอร์ดยังไงรบกวนลบได้เลยครับ พอดีอยากได้ความรู้เยอะๆก่อนตัดสินใจ 2.แล้วพักปลายถ้าไม่ใช่ของแท้ราคาประมาณไหนครับ ชอบเสียงแนว HKSครับ ทุ้มๆ มียี่ห้อไหนแนะนำด้วยครับ ผมอยุ่โคราช ว่าจะลองไปยงพัฒนา แต่ยังไม่มีความรู้กลัวคุยไม่รุ้เรื่อง

3.สงสัย ว่าเห้นตามร้านท่อไอเสียเนี่ย มันจะวางไว้แต่ท่อเฉยๆ คือไม่มีเส้นที่ต่อจากท่อไปถึงอีกท่อนึงอ่ะครับ เค้าเรียกว่าอะไรผมไม่รู้ เหมือนจะหน้าแปลน หรือเปล่า มีบอร์ดไหนบอกไว้ไหมครับรบกวนผู้รู้ทีครับ

ปล.มือใหม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมว่าเเคทเดิมดีเเล้วนะครับอย่าถอดเลยเกียร์ออโต้ต้นวิ่งไม่ออกเเน่นอนได้เเต่เสียงดังอย่างเดียว

ส่วนหม้อพักปลายสวยๆเบิกใหม่ก็ประมาณ 5พันขึ้นมือสองก็3-4พัน ถ้าจะทำเเนะนนำเปลี่ยนเเค่พักลาง

เเละพักผลายพอเเล้วครับกำลังดี

ผมแนะนำให้สั่งตรงรุ่นครับ ราคาก็ไม่หนีกะไปเดินเลสทั้งลำครับ บอกเค้าไปเลยเอาไปใส่ at/mt เด๋วเค้าจัดให้ ในเวบก็มีหลายเจ้าขายอยู่ ถอดของเดิมลงใส่ของใหม่ไม่ต้องเกอะไร จะเอาท่อนไหน มีหมด ถ้างยเหลือบางที่อ่จได้ปลายไทเทเนียมสวยๆเลยนะครับ (อันนี้คือจากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ)