Jump to content

ไม่เข้าใจว่าจะรีบไปไหน..เฮ้ออ

Recommended Posts

ขอพื้นที่ในการระบายความในใจหน่อยนะครับ คือวันนี้ผมจอดรถติดไฟเเดง

อยู่เเถวเเยกเหม่งจ๋าย ถนนเลนค่อนข้างเเคบพอดีคันทันใดนั้นมอเตอร์ไซร์รับจ้าง

มีคนซ้อนท้ายมาด้วยพยามจะเเทรกขึ้นระหว่างกลางรถผมกับรถอีกคันนึงที่จอดอยู่ข้างๆ

ซึ่งผมดูเเล้วว่ามันเเคบมากไม่น่าจะพ้นไปได้ เเต่มอเตอร์ไซค์คันนี้ก็จะไปให้ได้สุดท้าย

ที่วางเท้ามอเตอร์ไซค์ตรงคนนั่งมาเกี่ยวล้อรถผมเป็นรอยถลอกเเล้วเค้าก็รีบเร่งเครื่องหนีไปในทันที

เจ็บใจมากครับไม่เข้าใจว่าจะเเทรกเข้ามาหา........ ได้เเต่ทำใจจอดอยู่ดีๆก็ได้รอยเพิ่ม

ทำใจลำบากครับ พวกมนุษย์ไร้ความรับผิดชอบแบบนี้

เมื่อไหร่จะสูญพันธุ์ไปซะที้น้อ เสียใจด้วยครับ

ทำใจครับ ผมก็โดนแต่เป็นหูช้างครับ เป็นลอย

ทำใจครับ ผมก็โดนแต่เป็นหูช้างครับ เป็นลอย

เป็นรอย พิมพ์ผิดเลย

อย่างแรกคือทำใจ และไฟแดงหน้าพยายามเว้นช่องให้มันพอไปได้ ผมใช้การเผื่อช่องเอา และไมหยุดรถให้กระจกข้างเสมอกับรถซ้าย ขวา ถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็พับกระจกเก็บก่อนเพราะเคยขับมอไซด์พอรุ้ว่ามันเผื่อยาก ป้องกันที่ตัวเราเอง ถ้าแคบจริงๆก็จะเบียดไม่ให้มันไปได้ ให้มันหาทางอื่นที่ปลอดภัยกับรถเราไปแทนครับ

เเต่ในความโชคร้ายก็ยังมีความโชคดีที่ผมรู้จักกับอู่สีหน้าหมู่บ้าน

เลยเอารถเข้าไปให้ช่างเค้าพ่นซ่อมให้ก็ค่อนข้างเนียนครับ

เสียไปร้อยนึงถือว่าฟาดเคราะห์

ต้อง ทำใจ อย่างเดียวจริงๆครับ ยิ่งทุกวันนี้พวกเล่นเข้ามาวิ่งในช่องทางด่วนเลนขวาสุดแข่งกับรถยนต์อีกตะหาก

เส้นวิภาวดี-รังสิต เจอประจำ บางทีจะเปลี่ยนเลน เกือบไปเบียดล้มตายหลายคันแล้ว จะหาความซวยมาให้เราซะงั้น

สงสัยนึกว่าตัวเองเป็น พี่หลิวเต๋อหัว  มั้งครับ :D ว่าแต่ของผมก็โดนครับ กระจกมองข้างฝั่งคนนั่ง ถึงกับพับไปข้างหน้าเลย

สีหลุด ดีทีมอเตอร์พับไม่พัง พอชนเสร็จหันหน้ามาผงกหัว งึกๆ ประมาณว่าขอโทษว่างั้น แล้วก็แซกหายวับไปกับรถติด

ปล่อยให้เรานั่งเซ็ง ทำใจอยู่ในรถ ยังไม่ได้ไปทำสีใหม่เลยครับ :angry:

เว้นช่องให้พวกเขาเหล่านั้นผ่านไปแบบไม่ลำบาก เพราะถ้าแคบแล้วพวกพี่ท่านเล่นท่ายากจะโดยรถเรา

ตอนทำงานใน กทม โดนหลายทีแล้วเหมือนกัน น่าเจ็บใจจริงๆ ครับ หลังๆ ถ้าเข้าไปทำธุระใน กทม ตามแยกรถติดจะจอดเผื่อพวกมอเตอร์ไซด์ไปเลย พร้อมกับพับเก็บกระจกข้างไปด้วยครับ

ต้องเว้นช่องโตไว้หน่อยครับ ไม่งั้นก็เบียดอย่าให้แทรกได้ครับ แต่ก็เคยเจอนะ เว้นซ้ายซะว่าง มันแทรกขวาช่องแคบๆซะงั้น

ผมก็เคยเจอ หลังๆนี้เห็นตรงไหนแคบๆจะพยายามเบียดไปข้างใดข้างนึงให้อีกข้างมีพื้นที่กว้างขึ้นเผื่อไอ้พวกนรกนี้ xxxพวกมอไซร์เนี้ยมันชอบไม่เบรคด้วยนะครับ คือประมาทว่ากูจะไปไม่สนใครทั้งนั้น เซ็งพวกมันจิงๆ