Jump to content

รีวิวทำเคลือบแก้วด้วยตัวเอง ครั้งที่ 2 ให้มันรู้กันไป

Recommended Posts

• Replies 78
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tommie

เสร็จแล้ว เอาออกมาตากลม ตากแดด โลตัส ท้าทายฝนอีกหน่อย 555    หลังจากนี้ปล่อย ทิ้งๆขว้างไปเลยคับ รอล้างอาทิตย์หน้า แล้วขัดปรับผิวอีกทีจบละ    แลดูมันวุ่นวายเนอะ แต่ไม่มีอะไรคับ เพียงแต่ทำเองอุปกรณ์

Tommie

เปิดเลยผม  Wet sand ไม่มีหวั่น คนใช้รถตัวจริงนั่งมอง น้ำตารินเลย 555   ทำได้นะคับ มือใหม่อย่างเราๆ เบาๆมือหน่อย ลูบน้ำตลอดเวลา ทำได้สบายๆคับ  

Tommie

อันนี้เห็นเค้าเคลมว่า น้ำยาเค้าทาทับอะไรก้อได้ที่เป็นผิวแข็ง ผมเลยจัดพลาสติก ล้อ ไฟหน้า ไฟท้ายไปหมดเลย     หลังทาเรียบร้อย ระวังอากาศนะคับ ห้ามน้ำ ห้ามฝน ห้ามชื้น มีผลต่อการเซตตัวของน้ำยาคับ น้ำ

ที่บอกว่าขัดจุก นี่คือ ขัดหลังลงเคลือบไปแล้วนะคับ ก่อนลงมันต้องขัดอยู่แล่วไม่นับ

เคลือบของหัวหน้าผมเดาจากชื่อรุ่น มันน่าจะเป็น สารประกอบSio2

หาก ลงแล้วทิ้งเกินเวลาที่กำหนด แข็งเป็นแนวฟองน้ำนะคับ

ขัดให้เรียบอีกทีมีจุกคับ จับเวลาตามเค้ากำหนด จะได้งานที่ดีและไม่เหนื่อยตามหลังคับ

ที่บอกว่าขัดจุก นี่คือ ขัดหลังลงเคลือบไปแล้วนะคับ ก่อนลงมันต้องขัดอยู่แล่วไม่นับ

เคลือบของหัวหน้าผมเดาจากชื่อรุ่น มันน่าจะเป็น สารประกอบSio2

หาก ลงแล้วทิ้งเกินเวลาที่กำหนด แข็งเป็นแนวฟองน้ำนะคับ

ขัดให้เรียบอีกทีมีจุกคับ จับเวลาตามเค้ากำหนด จะได้งานที่ดีและไม่เหนื่อยตามหลังคับ

ขอบคุณครับป๋า

1000 นึงก้อถูกโคตรแล้วนะน่ะ ที่ร้านขาย 2690 บาท ขายจริงป่าว 555

แซวพี่เอ๋เล่นครับป๋า

:0195: เสียดายนึกว่าปล่อย จะได้ให้ทีมงานจัดซะ

ให้รอดมาก่อนเถอะนาย มันไม่ได้ฉีดแล้วเช็ด อ่านคู่มือดีๆ < ขีดเส้นใต้

ให้รอดมาก่อนเถอะนาย มันไม่ได้ฉีดแล้วเช็ด อ่านคู่มือดีๆ < ขีดเส้นใต้

ครับผม

• 4 weeks later...
  • 1 month later...

จะให้ป๋า มาช่วย ด้วยเลยจะได้ไหมครับ

:P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P

ได้คับหัวหน้า ไว้รถมา เดี๋ยวไปช่วย สบายมาก

ถ้ารักษาดีๆ ได้ยาวคับ

จุดสังเกตว่าต้องเริ่มทำใหม่นี่ รถผมเองยังไม่เห็นนะคับ ยังไม่ปีนึง คิดว่ามันคงจะฝืดๆมั้งคับ หรือรอยขนแมวเยอะ เกิดง่ายขึ้น

แต่ของผมกันเกนียวไว้โดยโคททับทุกเดิอนด้วย น้ำยาเคลือบของผู้ผลิตเจ้าเดียวกันนั่นน่ะ จนป่านนี้มันยังเงากริบลื่นปิ้ดอยู่เลย ขนแมวมาบ้าง แต่น้อยจนรู้สึกเฉยๆคับ

แต่ถ้าไม่ดูแลดีๆ ผมว่าปีนึงก้อบางจนหมดละคับ มันจะหายไปทุกครั้งถ้าเราล้างด้วยแชมพูแรงๆน่ะคับ ต้องใช้แชมพูเทพๆหน่อยจะช่วยได้

มี DA แนะนำไหมครับว่า ยี่ห้อไหน สเปกไหนดีครับ

ถ้ารักษาดีๆ ได้ยาวคับ

จุดสังเกตว่าต้องเริ่มทำใหม่นี่ รถผมเองยังไม่เห็นนะคับ ยังไม่ปีนึง คิดว่ามันคงจะฝืดๆมั้งคับ หรือรอยขนแมวเยอะ เกิดง่ายขึ้น

แต่ของผมกันเกนียวไว้โดยโคททับทุกเดิอนด้วย น้ำยาเคลือบของผู้ผลิตเจ้าเดียวกันนั่นน่ะ จนป่านนี้มันยังเงากริบลื่นปิ้ดอยู่เลย ขนแมวมาบ้าง แต่น้อยจนรู้สึกเฉยๆคับ

แต่ถ้าไม่ดูแลดีๆ ผมว่าปีนึงก้อบางจนหมดละคับ มันจะหายไปทุกครั้งถ้าเราล้างด้วยแชมพูแรงๆน่ะคับ ต้องใช้แชมพูเทพๆหน่อยจะช่วยได้

ว่าแต่น้ำยาเคลือบของมันเอง ป๋าจะสั่งของบ้างยังครับ ตอนนี้ใช้ wolfgang แทนอยู่

สั่งไม่ได้แล้วนพ ปัญหาตามกระทู้น้ำยายางน่ะ เซงเหมือนกัน หมดขวดนี้ก้อหมดละ  :D

มี DA แนะนำไหมครับว่า ยี่ห้อไหน สเปกไหนดีครับ

DA แรงๆใช้งานง่าย ถ้าเอาแพงหน่อยก้อ Broccoli ครับ 

ถ้าเอาถูกหน่อยของ Shine mate มั้งครับ มีรีวิวด้วย ไม่เลว ลองเสิชใน TWCC ครับ 

ถ้าไม่ซีเรียสยี่ห้อลองดูร้าน OSAKA ก่อนครับ เผื่อได้ลด ส่วนฟองน้ำไปหาแบบยี่ห้อเอา จะทำงานง่าย  :D

DA แรงๆใช้งานง่าย ถ้าเอาแพงหน่อยก้อ Broccoli ครับ 

ถ้าเอาถูกหน่อยของ Shine mate มั้งครับ มีรีวิวด้วย ไม่เลว ลองเสิชใน TWCC ครับ 

ถ้าไม่ซีเรียสยี่ห้อลองดูร้าน OSAKA ก่อนครับ เผื่อได้ลด ส่วนฟองน้ำไปหาแบบยี่ห้อเอา จะทำงานง่าย  :D

Broccoli ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

สอบถามหน่อยครับพี่ ถ้าเราเคยล้างแล้วเคลือบสีมาแล้ว เราสามารถลงน้ำยา 2 ตัวนี้ทับได้เลยมั้ยครับ

แล้วถ้าเรา ลงเคลือบแก้วเสร็จ แล้วต่อไปเราก็เคลือบสีตามปรกติได้เหมือนเดิม ถูกต้องมั้ยครับ