Jump to content

เรื่องเซ็งๆของการเอารถเข้าศูนย์

Recommended Posts

วันนี้เอารถเข้าศูนย์ที่ศูนย์แถวถนนเทพารักษ์ บางพลีครับเข้าไปเช็คระยะ

60000 โล ผมก็อุตส่าบอกเจ้าหน้าที่เขาไปนะครับว่าห้ามถอดล้อ แต่ผล

ที่ออกมาคือ ช่างถอดล้อผม เพื่อทำไรสักอย่างและแถมด้วยรอยที่รูล้อแม็ก

ทั้งยี่สิบรูเลยครับ. เซ็งจริงๆครับ แม็กยังไม่ถึงสามเดือนเลย

วันนี้เอารถเข้าศูนย์ที่ศูนย์แถวถนนเทพารักษ์ บางพลีครับเข้าไปเช็คระยะ

60000 โล ผมก็อุตส่าบอกเจ้าหน้าที่เขาไปนะครับว่าห้ามถอดล้อ แต่ผล

ที่ออกมาคือ ช่างถอดล้อผม เพื่อทำไรสักอย่างและแถมด้วยรอยที่รูล้อแม็ก

ทั้งยี่สิบรูเลยครับ. เซ็งจริงๆครับ แม็กยังไม่ถึงสามเดือนเลย

ศูนย์ไหนครับ  กระซิบหน่อย   

เพิ่งเปลี่ยนมาเหมือนกัน กำลังคิดอยู่ว่าตอนเข้าศูนย์ จะทำไงดี  กลัวล้อเป็นรอย   :wacko:

ตอนผมเอาเข้าที่สุวรรณภูมิ เค้าก็มาแจ้งก่อนนะครับ ว่า Block เค้ามันฟิตพอดีรูน็อตล้อ อาจจะมีรอยตอนขันน็อตเข้าออก ผมเลยไม่ให้ถอด

ทางช่างศูนย์ก็ไม่ถอดนะครับ

ถ้าพี่บอกแล้ว แต่ช่างเขา ถอด นี้แปลว่า  ถ้าคนที่บอกเป็นคนละคน สรุปว่ามันไม่ได้คุยกันครับ หรือ ถ้าคนเดียวกัน ก็แปลว่าลืม มันถอดล้อเพื่อดู เบรคอ่ะครับ ผมโดนมาเหมือนกัน -*-  น็อตผม สีหลุดเบย  สีแม็ก โช็คดีบล็อคผมมันไม่กินสี

ครับ เซ็งไปครับ ทั้งยี่สิบรู เป็นรอยทุกรู พรุ่งนี้ว่าจะลองเข้าไปที่ศูนย์ให้ช่างดูครับว่าเขาจะรับผิดชอบไม  แต่ก็ ทำใจแล้วครับเราพลาดเองครับครั้งหน้าผมคงไปเฝ้าที่รถเลยครับ 

ใส่น๊อตกันขโมยหรือที่มีบล๊อคพิเศษสิครับ จะขันก็ขันไม่ได้ ถ้าจะขันก็ต้องมาถามหาบล๊อคอีก

คราวหน้า เตรียมความพร้อมเลยคับ

พิมพ์ข้อความ Print ไว้ 2 ชุด
ลงรายละเอียดรถ ทะเบียน
ห้ามถอดล้อ ไม่ว่ากรณีใดๆ โดยไม่ได้รับอนุญาติ

หากรูน๊อตเป็นรอย ต้องชดใช้เต็มมูลค่า (แนบสำเนาใบเสร็จไปด้วย)

แล้วให้ พนง. รับรถ  เซ็นรับทราบ ครับ

เพราะ พนง. รับรถ - ช่าง อาจจะเป็นคนละคนกัน

และเอาลายลักษณ์อักษรรนี่แหละเป็นหลักฐานในการตำหนิ ติชม

ใส่น๊อตกันขโมยหรือที่มีบล๊อคพิเศษสิครับ จะขันก็ขันไม่ได้ ถ้าจะขันก็ต้องมาถามหาบล๊อคอีก

ถ้าไม่ได้สังเกต ถอดตัวอื่นไปก่อนค่อยมาเจอ มันก็โดนถอดอยู่ดีอะครับ

หรือ หากลืมจริงๆ

ใช้ดินสอสีขาวเขียนกระจก  เขียนตัวใหญ่ๆ เลยครับ
ห้ามถอดล้อ แล้วให้ พนง. รับรถ เซ็น บนกระจก
ใช้มือถือ ถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐาน

ถ้าไม่ได้สังเกต ถอดตัวอื่นไปก่อนค่อยมาเจอ มันก็โดนถอดอยู่ดีอะครับ

ของผมพอดีว่าเป็นน๊อตเหมือนกันทุกตัวครับ ต้องใช้บล๊อคพิเศษหมดเลย

ลืมถามครับว่าในใบส่งซ่อมมีระบุไว้ให้หรือเปล่าครับว่าลูกค้าไม่ต้องการถอดล้อ ของผมฝ่ายรับรถจะใส่ข้อความพิเศษให้เลยครับ

ลืมถามครับว่าในใบส่งซ่อมมีระบุไว้ให้หรือเปล่าครับว่าลูกค้าไม่ต้องการถอดล้อ ของผมฝ่ายรับรถจะใส่ข้อความพิเศษให้เลยครับ

ในใบแจ้งซ่อมไม่ได้ลงครับ ครั้งหน้าคงต้องทำตามที่พี่ๆๆบอกครับ 

ผมใช้น็อตล้อ McGard ถ้ามันจะถอดสักตัวยังไงก็ต้องถามหาบล็อค อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลย ขนาดผมใช้น็อตล้อนี้ตอนไปทำเบรคที่ร้านเกรียงไกรการช่าง ช่างมันยังขันซะสีลอกเลย ขนาดว่ายืนคุมนะ

ฮอนด้าเทพารักษ์ ชุ่ยจิงคับขนาดทำฝากระโปรงหน้าผมแตกเลย เฮ้ออๆ

ผมก็ว่างั้นแหละครับ ไม่น่าคิดเปลี่ยนศูนย์เลยผม ครั้งแรกและคงเป็นครั้งสุดท้ายครับ  

วันนี้เข้าไปที่ศูนย์ ช่างตอบแบบง่ายๆๆครับว่า เป็นรอยกันทุกคันและครับ ไม่เชื่อผมจะพาเดินดูรถเลย แล้วช่างก็พาเดินดูรถ  สรุปไม่รับผิดชอบใดใดทั้งสินครับ 

อ้างเพียงว่าเป้นชิ้นส่วนที่ต้องเป็นรอยอยู่แล้วเพราะต้องถอดล้อเพื่อ เช็คเบคร สลับยาง    ผมก้เลยโอเคจบและยกเลิกสั่งอะไหล่จากที่ศูนย์นี้ไปครับ 

ผมก็ว่างั้นแหละครับ ไม่น่าคิดเปลี่ยนศูนย์เลยผม ครั้งแรกและคงเป็นครั้งสุดท้ายครับ  

วันนี้เข้าไปที่ศูนย์ ช่างตอบแบบง่ายๆๆครับว่า เป็นรอยกันทุกคันและครับ ไม่เชื่อผมจะพาเดินดูรถเลย แล้วช่างก็พาเดินดูรถ  สรุปไม่รับผิดชอบใดใดทั้งสินครับ 

อ้างเพียงว่าเป้นชิ้นส่วนที่ต้องเป็นรอยอยู่แล้วเพราะต้องถอดล้อเพื่อ เช็คเบคร สลับยาง    ผมก้เลยโอเคจบและยกเลิกสั่งอะไหล่จากที่ศูนย์นี้ไปครับ

ของผมตอนนี้รอเรื่องที่0จะรับผิดชอบอยู่คับ แต่ก้อรอนานพอประมานแล้วละคับ เริ่มเซ็งๆละคับ โทรไปก้ออ้างรอผู้บริหารเซ็นรับผิดชอบ