Jump to content

@@@ ระบายหน่อย เจอใบสั่งมา @@@

Recommended Posts

ผมยังเคยโดนจับ สระอุ หายเลยครับ เขาบอกว่า ปิดบังเอกสารทางราชการ แสรสสส

(กรอปป้ายแถมจากศูนย์มันยังสระอุ เซรงกะพี่ตั้มจริงๆ - -")

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าหนีเค้าจะนึกว่าเราทำผิดกฎหมายหรือเปล่าครับ..

อาจจะต้องดูสถานการ ถ้าดูแล้วเค้าจะไถ ก็คงไป :0035:

ฟาดเคราะห์ไปครับ

เคยโดนเรียกเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่พูดดี ไม่ค่อยจะเจอพูดไม่ค่อยดีเท่าไร

สงสัยกำลังมีปัญหาชีวิตอยู่มั่งครับ

แถวบ้านผม ตั้งด่านจับมอไซด์ โบกทุกคันเลยครับ ขอดูใบขับขี่ ทะเบียน หมวกกันน๊อก กระจกมองหลัง ถ้า 1ใน4 นีิขาดแม้เพียงอย่างเดียว เขาจะดึงกุญแจรถเราออกเลยครับ

แล้วก็ไล่ให้ลงจากรถ มาเสียค่าปรับ ราคาค่าปรับ เริ่มต้นที่ 500 บาท ไปสุดที่ 1500 บาท อันนี้ก็วัดดวงเอาครับ

สิ่งที่เขาไม่สามารถทำได้

1. ดึงกุญแจรถของเราไปยึดไว้ ถือเป็นการละเมิดทรัพย์สิน

2. ตรวจค้นรถโดยไม่มีเหตุอันควร ต้องมีหมายค้นถึงจะสามารถทำได้

ประมาณนี้ละครับที่รู้มา ส่วนใบขับขี่มีระบุในใบสั่งให้สามารถยึดใบขับขี่ได้

เห็นด้วยกับความคิดนี้ครับ Like

ขับรถทุกวันนี้ระแวงแต่พวกพี่เขานี่แหละครับ เคยเจออยู่ทีบรมฯขาเข้า

วิ่งมาเร็วๆ แกกระโดดมาดักกลางถนนเฉยเลย

โดดมาดูไฟซีนอนว่าออกสีฟ้ามั้ย จะชนกันตายห่า

:blink:

ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย..ผมเจอเคสที่เจ้าหน้าที่ทำไม่ถูกต้อง

V

V

V

ตร. : รถดัดแปลงสภาพนะครับ ท่อดัง(เครื่องวัดก็ไม่มี)

FD : พี่ไปเบิ้ลมันก็ดังซิครับ (กดแบบสงสารรถเลยทีเดียว)

ตร. : ขอไปขับขี่หน่อยครับ

FD : ผมไม่ใด้เอามาด้วย ลืมเป๋าตังใว้ที่บ้าน..(อ้างไปอย่างงั้น)

ตร. : งั้นเดียวผมคงต้อง ออกใบสั่งให้นะครับ (โดน2ข้อหา)

(1. ดัดแปลงสภาพรถ)

(2. ไม่มีใบอนุญาตขับขี่)

FD : oK.ครับ พี่เขียนมาเลย

สุดท้ายก็ต่อภาษีใด้ปกรติ

แต่พี่ ตร.ก็ไม่มีเครื่องมือที่จะมาทำให้มันถูกต้อง อันนี้ผมยอมไม่ใด้

ปล. ผมรู้ว่าผิดครับไม่ควรเอาเยี่ยงอย่าง

ผมเคยโดนจอดตรวจแถวๆ ทางขึ้นเขาไปโคราช ท่านเดินวนรถผม 1 รอบ แล้วก็บอกท่อแต่ง ผมก็เถียงว่าท่อนี้มี มอก. จะผิดได้ไง ท่านก็เลยปล่อยผมไปครับ.... :0162:

ไม่ไปมีเรื่องกับพี่เขาดีแล้วอะครับ เดี๋ยวจะโดนอย่างอื่นอีก ผมละงงกับกฎต่างๆ ของบ้านเรา ทำไมรถใหม่ห้ามขับหลังพระอาทิตย์ตก ทำไมรถห้ามมีสีหลายสี(เปลี่ยนฝากระโปรง) ปัญหาต่างๆมีทางแก้ทั้งนั้น หรืออาจต้องการให้เป็นอย่างนั้นเพื่อเปิดโอกาสให้พี่ตำ จัดหนักแบ่งๆกันไป

ปล. เห็นตอนหลังน้ำท่วม รถป้ายทะเบียนหายเยอะเลยวิ่งกันแบบไม่มีป้ายทั้งนั้น วิ่งกันเป็นเดือน สองเดือนน่าโดนจับมากกว่า .... ของเราทะเบียนก็อยู่แค่ยังไม่ว่างติด น่าจะดูเจตนาได้หนอครับ

อืม เป็นผมคงเซ็งน่าดู โดนที่ไหนไม่โดน โดนแถวหน้าบ้าน :0184:

อันนี้เลยที่เซ็งที่สุด 555+