Jump to content

// ไอ้เขี้ยวเงิน โฉมดอกอัญชัน //

Recommended Posts

• Replies 819
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

คันนี้เจอตัวเป็นๆมาแล้ว หล่อมาก 

โอกาสหน้าจะเอา J's บ้านๆ มาให้ติชมบ้าง เช็ค pm ด้วยนะ มีเรื่องรบกวน ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมครับ

ขอลงรูปสวยๆ ที่เพิ่งจะมีกับเค้า เป็นของฝากซักชุด  
อย่าเพิ่งเบื่อกันนะครับ :)

เอะ...ทำไมตาเรามันร้อนนนน น้าาาา

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ :) 

แถมรีวิวกระจกมองหลัง ได้รับช่วงต่อมาจากรุ่นพี่ครับ

กระจกมองหลัง

ยี่ห้อ Zoom Engineering รุ่น Monaco mirror black

(ตัวนี้เป็นรุ่น Cover ด้านหลังสีดำ) 

การใส่กระจกซิ่งยี่ห้อต่างๆ

ส่วนใหญ่ตัว Body จะไม่ค่อยมีปัญหา ขอบกระจกติดแน่นไม่ร่วงหล่นง่ายๆ

เพราะของแท้จะแข็งแรง น้ำหนักเบา สามารถปรับให้แน่น ปรับให้หมุนได้สะดวก

สิ่งที่ต้องดูให้ดีคือ "ขากระจกตรงรุ่นรถ" ซึ่งตัวแทนจำหน่ายในไทยก็มีขายแยก 
แต่ราคาก็แพงเกินถ้าเทียบกับราคาในเวปของ Zoom Engineering (เพราะรวมค่าส่งมาไทย) 
ซึ่งเมื่อได้ขากระจกตรงรุ่นของ FD ก็สามารถใส่ได้เลย ใช้ประแจหกเหลี่ยมติดตั้งได้เลย

Design เน้นรูปทรงสวยงาม ตัวเลนส์กว้างกว่ากระจกเดิม 

ตัวเลนส์ของแท้ เป็นเลนส์ฟ้า 

ช่วยตัดแสงเวลาไฟส่องหลังสูง ลดแสงรบกวนไม่แสบตาครับ 

ข้อแตกต่างระหว่างกระจก ธรรมดา กับ กระจก zoom ระยะใกล้-ไกล ตามรูปเลยครับ

รอบนี้ได้มาจัด 

แป้นเหยียบ คันเร่ง เบรค และพักเท้า

เนื่องจากผมพยายามหาแป้นเหยียบ modulo (เลิกผลิตไปแล้ว)
หามานาน ไม่เคยเจอ ก็เลยหาแป้นเหยียบต้วอื่น ไปชมกันเลยครับ

------------------------------------------------------------------------------

1. ชุดแป้นเหยียบ สำหรับเกียร์ออโต้

ประกอบด้วย แป้นคันเร่ง เบรค (ยี่ห้อ Shutt ผลิตที่บราซิล)  

และพักเท้าซ้าย พร้อมขาฐาน จากรถ FD2R 

สำหรับแป้นพักเท้า Type R ต้องมาพร้อมชุดฐานรองเกียร์ Manual

เพื่อใส่แทนชุดพักเท้าเกียร์ออโต้ โดยต้องมีการตกแต่ง และประกอบให้เรียบร้อยครับ

นำมาแป้นคันเร่ง และเบรค มาประกอบ ขันน๊อตและวางตำแหน่งให้เรียบร้อย

สำหรับการใช้งานก็ปกติ ถ่ายรูปสวย
ที่ต้องติดให้แน่นเป็นพิเศษ คือ แป้นเบรคครับ

เพราะผมเคยใช้ตัวที่ติดด้วยเทปกาว บางทีมันหลุด อาจส่งผลให้การเหยียบเบรคไม่ดี 

ใครชอบตกแต่งแนวสปอร์ท ชิ้นนี้ก็น่าสนใจดีครับ