Jump to content

สอบถามเรื่อง โช๊ค Type-R ครับ

Recommended Posts

เนื่องด้วย โช๊ค type-r ของผม ที่ใช้อยู่ คู่หลัง มันรั่วอ่ะครับ

สามารถซ่อมที่ร้าน ซ่อมโช๊คใน ไทย เหมือนโช๊คปกติทั่วไปได้ไหมครับ

ถ้า ซ่อมได้ ใครเคยนำโช๊ค type-r ไปซ่อมมาบ้างแล้ว

ร้านไหนซ่อมดีมั่งครับ พรเทพโช๊คอัพ ซ่อมได้ไหมครับ และสุดท้ายราคาประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เนื่องด้วย โช๊ค type-r ของผม ที่ใช้อยู่ คู่หลัง มันรั่วอ่ะครับ

สามารถซ่อมที่ร้าน ซ่อมโช๊คใน ไทย เหมือนโช๊คปกติทั่วไปได้ไหมครับ

ถ้า ซ่อมได้ ใครเคยนำโช๊ค type-r ไปซ่อมมาบ้างแล้ว

ร้านไหนซ่อมดีมั่งครับ พรเทพโช๊คอัพ ซ่อมได้ไหมครับ และสุดท้ายราคาประมาณเท่าไรครับ

พี่ว่าติวานนท์โช๊คอัฟน่าจะซ่อมได้นะ เพราะโช๊ค Type R ส่วนมากก็ไปแปลงกันที่ร้านนี้น่าจะแก้ปัญหาได้ตรงจุดนะครับ.. :)

เปลี่ยนให่ครับ พี่แนะนำ เพราะเห็นซ่อมมาหลายคนแล้ว แต่ไม่เหมืินเดิม

พี่ว่าติวานนท์โช๊คอัฟน่าจะซ่อมได้นะ เพราะโช๊ค Type R ส่วนมากก็ไปแปลงกันที่ร้านนี้น่าจะแก้ปัญหาได้ตรงจุดนะครับ.. :)

พรเทพไม่จบแน่พี่บาส ผมว่าติวานนท์ อีก1เสียง

ติวานนท์โช๊คอัฟ ครับ ชื่อเสียงเขาแน่นอน ครับ

ขอบคุณครับ รบกวนขอพิกัดร้านหน่อยไ้ด้มั๊ยครับ ตอนไปใส่ก็ไปใส่ที่ B-Quick ที่ติวานนท์นี่แหละครับ แต่ไม่รู้ว่าใช่ที่เดียวกันรึป่าว

เปลี่ยนให่ครับ พี่แนะนำ เพราะเห็นซ่อมมาหลายคนแล้ว แต่ไม่เหมืินเดิม

ขอบคุณครับพี่แต่บาสขอลองซ่อมสักรอบนึงก่อนนะครับพี่เต้ย ยังไม่มีตังเปลี่ยนใหม่และชุดใหม่ดีๆก็หายากด้วย

ถ้าซ่อมราคาน่าจะไม่แรงเท่าไร ถ้ามันไม่จบจริงๆคงต้องเปลี่ยนใหม่ตามพี่แนะนำครับ

พี่นึกว่าเอ็งซ่อมไปแล้วนะเนี่ย

ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับพี่โป้ง ทนใช้มาจะ2เดือนละ

ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าน่าจะเปลี่ยนครับซ่อมยังงัยก็ไม่เหมือนเดิม.................แต่เอาTYPE Rรั่วได้นี่ผมว่าโหดไม่ใช่เล่นเลยครับ

ถามมาแล้วครับ ซ่อมได้ครับ แต่ จะไม่เรียก ว่า โช็ค Type R เพราะว่าน้ำมัน มันคนละตัวกับญี่ปุ่น ถามกับ พี่ที่ติวานนท์โช็คอัพ ที่ขับ ซีวิคสีดำ เจ้าของมาครับ อ่ะครับ

ถามมาแล้วครับ ซ่อมได้ครับ แต่ จะไม่เรียก ว่า โช็ค Type R เพราะว่าน้ำมัน มันคนละตัวกับญี่ปุ่น ถามกับ พี่ที่ติวานนท์โช็คอัพ ที่ขับ ซีวิคสีดำ เจ้าของมาครับ อ่ะครับ

ตามนั้นเลยครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าน่าจะเปลี่ยนครับซ่อมยังงัยก็ไม่เหมือนเดิม.................แต่เอาTYPE Rรั่วได้นี่ผมว่าโหดไม่ใช่เล่นเลยครับ

ผมกะว่าถ้าซ่อมได้คงซ่อมไปก่อน เพราะหาซื้อยากอ่ะครับ ต้นเดียวไม่เอาสปริง เด๋วมีตังค่อยใส่ปรับเกลียวเลยครับ ปล.ผมขับรถไม่โหดค๊าบบบ คงบังเอิญมากกว่า อิอิ

ขอบคุณมากครับ รบกวนขอเบอร์ร้านติวานนท์หน่อยได้มั๊ยครับ

ตามนั้นเลยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ทำให้ไมรั่วได้ครับ แต่ประสิทธิภาพจะไม่เหมือนเดิมละนะ

เมาอ่ะครับ แข่งกะเพื่อน เจอสะพานเบรคไม่ทันเลยโดดข้ามมันซะเลย -*-

แล้วถ้าเอาโช๊คของ type r ไปแปลงราคาเท่าไหร่ครับ

หรือใครมีเบอร์ติดต่อ ที่ร้านบ้างครับ

แล้วถ้าเอาโช๊คของ type r ไปแปลงราคาเท่าไหร่ครับ

หรือใครมีเบอร์ติดต่อ ที่ร้านบ้างครับ

น่าจะประมาณ2000นะ