Jump to content

สอบถามเส้นทางไปโคราช

Recommended Posts

วันแม่ปีนี้จะเดินทางไปโคราชครับ  อยากจะสอบถามเส้นทางจากบางนาไปทางไหนถนนดีที่สุดครับ

- วงแหวนออกสระบุรี  หรือ ไปทางฉะเชิงเทราออกมอเตอร์เวดีครับ

- ไม่รุ้ว่าเส้นสระบุรีถนนเป็นไงบ้างตอนนี้ทำทางเสร็จหรือยังครับ

รบกวนแนะนำหน่อยครับ  ขอบคุณมากครับ

พึ่งไปมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ

ปกติผมเลือกไปสองเส้นทาง เริ่มต้นจากพระประแดง

เส้นทางที่หนึ่ง : ผมวิ่งจากพระประแดงขึ้นถนนกาญจนา มุ่งหน้าบางนา ไปต่อเชื่อมถนนวงแหวน (มอเตอรืเวย์)

แล้วไปลงที่บางปะอิน วิ่งถ.พหลโยธิน

เส้นทางที่สอง : จากพระประแดง ขึ้นทางด่วยสุขสวัสดิ์ ขึ้นด่วนขึ้น2 ไปลงม.ธรรมศาสตร์รังสิต แล้ววิ่งออกถ.พหลโยธิน

สองเส้นนี้แล้วแต่ว่าจะเลือกทางไหน ขึ้นอยู่กับอารมณ์ อิอิ

ล่าสุดอาทิตย์ที่แล้วที่ไปมา จะมีทำสะพานข้ามคลอง (ขาออก) ช่วงเลยวังน้อยไปหน่อย บีบช่องทางเหลือเลนเดียว

รถติดพอสมควร ระมัดระวังด้วยนะครับ

ส่วนเส้นฉะเชิงเทรา ไม่เคยลองไปครับ เพราะรู้สึกว่าอ้อมกว่า

พึ่งไปมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ

ปกติผมเลือกไปสองเส้นทาง เริ่มต้นจากพระประแดง

เส้นทางที่หนึ่ง : ผมวิ่งจากพระประแดงขึ้นถนนกาญจนา มุ่งหน้าบางนา ไปต่อเชื่อมถนนวงแหวน (มอเตอรืเวย์)

แล้วไปลงที่บางปะอิน วิ่งถ.พหลโยธิน

เส้นทางที่สอง : จากพระประแดง ขึ้นทางด่วยสุขสวัสดิ์ ขึ้นด่วนขึ้น2 ไปลงม.ธรรมศาสตร์รังสิต แล้ววิ่งออกถ.พหลโยธิน

สองเส้นนี้แล้วแต่ว่าจะเลือกทางไหน ขึ้นอยู่กับอารมณ์ อิอิ

ล่าสุดอาทิตย์ที่แล้วที่ไปมา จะมีทำสะพานข้ามคลอง (ขาออก) ช่วงเลยวังน้อยไปหน่อย บีบช่องทางเหลือเลนเดียว

รถติดพอสมควร ระมัดระวังด้วยนะครับ

ส่วนเส้นฉะเชิงเทรา ไม่เคยลองไปครับ เพราะรู้สึกว่าอ้อมกว่า

ปล. มีตั้งด่าน เป็นระยะนะครับ อย่าขับเร็ว ปกติจะมีอยู่ประมาณ 2 จุด ช่วงเลยหินกองไปหน่อย (ถ้าจำไม่ผิด)

แล้วก็ช่วงก่อนขึ้นลำตะคอง

ช่ายๆๆๆเจอเหมือนกันแต่ดีที่ไม่โดนเรียก

ช่วงนั้นลูกค้าพี่เค้าแน่นมากๆๆๆๆ

เราเลยโชคดีไป @_@

ปล. มีตั้งด่าน เป็นระยะนะครับ อย่าขับเร็ว ปกติจะมีอยู่ประมาณ 2 จุด ช่วงเลยหินกองไปหน่อย (ถ้าจำไม่ผิด)

แล้วก็ช่วงก่อนขึ้นลำตะคอง

ช่ายๆๆๆเจอเหมือนกันแต่ดีที่ไม่โดนเรียก

ช่วงนั้นลูกค้าพี่เค้าแน่นมากๆๆๆๆ

เราเลยโชคดีไป @_@

ขอบคุณครับ    แล้วช่วงสระบุรี ถนนโอเคไหม มีทำทางหรือปล่าวครับ

สระบุรีถนนดีครับ ผมเลี้ยวเข้าเส้นบายพาสสระบุรี 

วิ่งยาวไปถึงโคราชถนนดีตลอดครับ

สระบุรีถนนดีครับ ผมเลี้ยวเข้าเส้นบายพาสสระบุรี 

วิ่งยาวไปถึงโคราชถนนดีตลอดครับ

ช่วงก่อนถึงมวกเหล็ก กับช่วงสีคิ้ว แนะนำอย่าซัดนะครับ

ผมเจอมาหลายใบละ กล้องส่งถึงบ้านเลย

ขอบคุณมากครับ 

แนะนำ

1. ก่อนถึงสระบุรีจะมีบายพาสซึ่งอ้อมประมาณ8 กม. มี1ไฟแดง ระยะการแดง3นาที ถนนคอนกรีตมีบูดๆเบี้ยวๆมั่ง เจอสิบล้อไม่ค่อยหลบมั่ง(ถิ่นเค้า) เส้นนี้ออกแมคโค สระบุรี

2.เข้าเมืองยิงยาวค่อนข้างไว ถ้ามาแนวเหยียบ ลุยๆ แนะนำทางนี้

3.เส้นปราจีน ทางไม่ดี สุนัขเยอะ 50-50ครับ ตำรวจก็เพียบ

แนะนำทางที่2