Jump to content

สองเดือนเต็มๆกับการรอคอย

Recommended Posts

รายละเอียดตาม Link นี้ครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=1158

ถ้าว่างมาเฮฮากันนะครับ ได้เพื่อน พี่ น้อง ใหม่ๆ คุยแลกเปลี่ยนความรู้ ประสบการณ์ กันครับ :0115::0183:

วันไหนเหรอครับ

แล้ว ณ วันนี้สามเดือนเต็มๆแล้วครับกับการรอคอยรถก็ยังไม่คืบหน้าสักเท่าไหร่ จะทำยังไงดีกับศูนย์นี้ดีเนี่ย ครั้งนี้เป็นบทเรียนครั้งยิ่งใหญ่คราวหน้าคงจะไม่มีโอกาสได้เจอกันละนะกับศูนย์บริการแบบนี้ :o จากมะม่วงดองตอนนี้ใกล้จะเป็นปลาร้าไปละ

ใช้บริการศูนย์อื่น แค่เช็คระยะก็พอ อย่าเจอเคสหนักๆ อย่างนี้อีกเลย :0111:

เริ่มเป็นรูปเป็นร่างขึ้นบ้างแล้วนิครับ คิดว่ายังไม่ถึง 50% ตอนนี้ช่างเอารถลงมาจอดข้างล่างแล้วน่าจะเดินหน้าซ่อมเต็มที่แล้ว เอาใจช่วยครับ

วันนี้ผมก็เข้าไปเร่งให้เสร็จก่อนงาน Meeting

เริ่มเป็นรูปเป็นร่างขึ้นบ้างแล้วนิครับ คิดว่ายังไม่ถึง 50% ตอนนี้ช่างเอารถลงมาจอดข้างล่างแล้วน่าจะเดินหน้าซ่อมเต็มที่แล้ว เอาใจช่วยครับ

วันนี้ผมก็เข้าไปเร่งให้เสร็จก่อนงาน Meeting

เมื่อวันอังคารผมเข้าไปดูมาเหมือนกันเห็นช่างกำลังทำด้านท้ายอยู่ ส่วนของคุณอั้มเห็นว่าติดเรื่องเคลมประกันเพิ่ม ยังไงแล้วก็ขอให้เสร็จทันนะครับ แต่ของผมคงอีกสักระยะ บอกจะพยายามให้เสร็จก่อนกลางเดือนหน้าจะคอยดูสิว่าจะให้รอเก้ออีกรึป่าว

ซ่อมศูนย์ต้องทำใจหน่อย

ตอนนี้ก็เริ่มทำใจได้แล้วครับ สามเดือนกว่าๆเริ่มชินละ :rolleyes: นี่ประกันจะหมดเดือนกันยา มีโทรมาเสนอหลายจ้าวเลยแต่พอลงท้ายบอก"ซ่อมห้าง"ผมเลยบอกงั้นขอคิดดูก่อน

:D :D

รอจนหลงเดือนหลงวันละต้องขออภัยด้วยครับ ขอแก้ไข ณ วันนี้ 23 june 2012 รถอยู่ในศูนย์ สองเดือนกับอีก6 วัน ก็ยังนานอยู่ดีแฮะ..

อัพเดทวันนี้ เข้าไปดูความคืบหน้า ตัวถังดำเนินการเรียบร้อย ตอนนี้เข้าไปจอดในห้องอบสีแล้วอยู่ระหว่างขั้นตอนทำสี โป้วรองพื้นแล้วเหลือขัดน้ำแล้วลงสีขั้นต่อไปคาดว่าขั้นตอนนี้จะอีกหลายวัน อยู่

รอลุ้นว่าจะเสร็จวันไหน...

ส่วนรถคุณอั้มรองพื้นเรียบร้อยจอดรออยู๋หน้าห้องคงจะรอทำสีเหมือนกันไม่ทราบว่ารออะไรเพราะวันนี้เข้าไปไม่เจอคุณโต้ง

นานจังเลย ของผมทำสีใหม่ 3 ชิ้น รอ 2 อาทิตย์ คิดถึงรถมากเลย เห็นใจมากครับ ขอให้รถสวยแจ่มสมกับที่รอนะครับ

ของพี่ผมจะ 8 เดือน แล้วครับ

นานเกิ๊น แบบนี้เราสามารถฟ้องได้ป่ะครับ

ซ่อม+ทำสีมันนานขนาดนี้เลยเหรอ

รอจนหลงเดือนหลงวันละต้องขออภัยด้วยครับ ขอแก้ไข ณ วันนี้ 23 june 2012 รถอยู่ในศูนย์ สองเดือนกับอีก6 วัน ก็ยังนานอยู่ดีแฮะ..

อัพเดทวันนี้ เข้าไปดูความคืบหน้า ตัวถังดำเนินการเรียบร้อย ตอนนี้เข้าไปจอดในห้องอบสีแล้วอยู่ระหว่างขั้นตอนทำสี โป้วรองพื้นแล้วเหลือขัดน้ำแล้วลงสีขั้นต่อไปคาดว่าขั้นตอนนี้จะอีกหลายวัน อยู่

รอลุ้นว่าจะเสร็จวันไหน...

ส่วนรถคุณอั้มรองพื้นเรียบร้อยจอดรออยู๋หน้าห้องคงจะรอทำสีเหมือนกันไม่ทราบว่ารออะไรเพราะวันนี้เข้าไปไม่เจอคุณโต้ง

รถผมจอดอยู่สภาพนั้นตั้งแต่วันพฤหัสแล้วครับ โต้งบอกว่าช่วงบ่ายก็เข้าห้องอบแล้ว จนเมื่อวานเข้าไปดู ยังจอดอยู่ที่เดิมสภาพเดิม เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเข้าไปดูอีกรอบ ถ้าไม่จี้ งานไม่กระเตื้อง หรือช่างเค้ารอเข้าทำสีพร้อมกับพี่เห็นว่าอยู่คลับเดียวกัน 555

• 2 weeks later...

อัพเดท อีกสิบวันก็จะครบสามเดือนเต็ม เฉยๆละเสร็จเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น :) แต่ก็คงอีกไม่ถึงอาทิตย์(รึป่าว) :rolleyes:

ได้รถแล้วตรวจดูสีดีๆ นะครับ ของผมต้องแก้ใหม่ แถมยังใส่สเกิร์ตหน้าให้ผมผิดอีก

เอาใจช่วยครับ

ได้รถแล้วตรวจดูสีดีๆ นะครับ ของผมต้องแก้ใหม่ แถมยังใส่สเกิร์ตหน้าให้ผมผิดอีก

เอาใจช่วยครับ

ยังไม่ได้แต่สั่งแก้ไปแล้วครับ ด้านท้ายมีรอยลักยิ้มอยู่นิดๆ ;)

• 2 weeks later...