Jump to content

สองเดือนเต็มๆกับการรอคอย

Recommended Posts

ซ่อมสีและตัวถัง สองเดือนเต็มๆแล้ว ยังไม่เสร็จสักที "ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน ไม่รู้เมื่อไรที่เราจะพบกัน" ซ่อมห้างมันนานอย่างนี้นี่เอง...

ตอนผมเคลมเก็บรอยรอบคันก็ประมาณ 2 อาทิตย์ครับ ที่ศูนย์ปทุมวัน แต่เอามาเปรียบเทียบไม่ได้นะครับเพราะผมเข้าช่วง กทม น้ำท่วมเลยไม่มีรถเข้าศูนย์ ก็เลยถือโอกาสหนีน้ำและเก็บรอยไปพร้อมกันเลย

หากเบิกอะไหล่ และตัวถังน่ะนานครับ

ผมก็โดนไป 2 เดือนกว่า

ก็เพราะซ่อมห้างเนี่ยแหละครับ

งานคุณภาพ ถ้านานก็คุ้มนะ....... :0021:

ขอให้คุณภาพจริงๆเถอะครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงจะไม่เสียความรู้สึกกับการรอคอยเลยครับ :)

ขอให้คุณภาพจริงๆเถอะครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงจะไม่เสียความรู้สึกกับการรอคอยเลยครับ :)

รอดูผลงานนะครับ........ขอให้สมกับที่รอคอย :0032:

ใช่ครับ ทำเยอะป่าว ทำไหมมันนานจัง :0160:

ค่อนข้างเยอะครับ แต่ที่นานนี่คือจอดดองไว้รอคิวซ่อมหน่ะครับ เดือนกว่าเพิ่งจะได้ขึ้นแท่นซ่อม ตอนเอาเข้าไปวันแรกก็คุยว่า "รถพี่ซ่อมจริงๆสองอาทิตย์ก็น่าจะเสร็จ" แต่นี่ปาเข้าไปสองเดือนแล้วแสดงว่าจริงหรือไม่จริงหว่า..???

วันอังคารรถผมก็เพิ่งได้คิวซ่อม จอดอยู่หน้ารถพี่เลยครับ รถของพี่รื้อออกมายังไม่ประกอบเลย

พี่โต้งบอกว่ารอช่างประกอบก็เสร็จแล้ว ตอนแรกนึกว่ารถของพี่ซ่อมเสร็จแล้วนะ ถึงได้ถึงคิวผม

ของผมก็ต้องรอเคลมอะไหล่เพิ่ม นัดรับรถ 15 มิ.ย. เริ่มซ่อม 12 มิ.ย. แล้วมันจะทันมั้ยเนี่ย :0184:

วันอังคารรถผมก็เพิ่งได้คิวซ่อม จอดอยู่หน้ารถพี่เลยครับ รถของพี่รื้อออกมายังไม่ประกอบเลย

พี่โต้งบอกว่ารอช่างประกอบก็เสร็จแล้ว ตอนแรกนึกว่ารถของพี่ซ่อมเสร็จแล้วนะ ถึงได้ถึงคิวผม

ของผมก็ต้องรอเคลมอะไหล่เพิ่ม นัดรับรถ 15 มิ.ย. เริ่มซ่อม 12 มิ.ย. แล้วมันจะทันมั้ยเนี่ย :0184:

วันนี้เข้าไปดูรถมาของผมอยู่อย่างไงอย่างนั้นเลยไม่มีความคืบหน้า แต่รถของคุณอั้มจอดอยู่ข้างหน้ารถผมทำใกล้จะเสร็จแล้วครับคงได้ออกก่อนรถผมแน่นอน

แต่ผมหัวเสียอยู่อย่างนึงผมเดินไปถามช่างว่ารถผมทำไมถึงไม่คืบหน้าเลยแต่ทำไมมีคันใหม่ๆมาจอดทำเต็มเลยช่างบอกว่า คันอื่นเป็นน้อยกว่าก็เลยทำคันที่น้อยกว่าก่อน !!อ่าวเวรละ ตอบหมาๆอย่างนี้เล่นซะหัวเสียเลยผม อย่างนี้รถผมไม่ต้องจอดดองไปอีกเป็นปีเลยเหรอ

วันนี้เข้าไปดูรถมาของผมอยู่อย่างไงอย่างนั้นเลยไม่มีความคืบหน้า แต่รถของคุณอั้มจอดอยู่ข้างหน้ารถผมทำใกล้จะเสร็จแล้วครับคงได้ออกก่อนรถผมแน่นอน

แต่ผมหัวเสียอยู่อย่างนึงผมเดินไปถามช่างว่ารถผมทำไมถึงไม่คืบหน้าเลยแต่ทำไมมีคันใหม่ๆมาจอดทำเต็มเลยช่างบอกว่า คันอื่นเป็นน้อยกว่าก็เลยทำคันที่น้อยกว่าก่อน !!อ่าวเวรละ ตอบหมาๆอย่างนี้เล่นซะหัวเสียเลยผม อย่างนี้รถผมไม่ต้องจอดดองไปอีกเป็นปีเลยเหรอ

ผมก็เข้าไปดูมา ตอนเที่ยง เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าพี่พึ่งมาดูรถ เลยอดเจอกันเลยครับ

เอาใจช่วยให้รถซ่อมเสร็จพร้อมกันไวไวครับ

จะได้ไป meeting Home of RP Zone ด้วยกันครับ

ผมก็เข้าไปดูมา ตอนเที่ยง เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าพี่พึ่งมาดูรถ เลยอดเจอกันเลยครับ

เอาใจช่วยให้รถซ่อมเสร็จพร้อมกันไวไวครับ

จะได้ไป meeting Home of RP Zone ด้วยกันครับ

หวังว่าจะเป็นอย่างนั้นครับ เห็นบอกว่าไม่น่าเกินกลางเดือนหน้า ไหนๆก็รอมาขนาดนี้แล้วรอต่ออีกสักหน่อยจะเป็นไรไป ;)

ไป meeting RP Zone ด้วยกันมั้ยครับ หนุกหนาน กันเองครับ กับพี่ๆ RP Zone

ไป meeting RP Zone ด้วยกันมั้ยครับ หนุกหนาน กันเองครับ กับพี่ๆ RP Zone

วันไหนเหรอครับ

แล้ว ณ วันนี้สามเดือนเต็มๆแล้วครับกับการรอคอยรถก็ยังไม่คืบหน้าสักเท่าไหร่ จะทำยังไงดีกับศูนย์นี้ดีเนี่ย ครั้งนี้เป็นบทเรียนครั้งยิ่งใหญ่คราวหน้าคงจะไม่มีโอกาสได้เจอกันละนะกับศูนย์บริการแบบนี้ :o จากมะม่วงดองตอนนี้ใกล้จะเป็นปลาร้าไปละ