Jump to content

มีเสียงวู้งๆๆ ที่ล้อหลัง

Recommended Posts

ตอนนี้รถผมมันมีเสียงบริเวณล้อหลังขวา เสียงเหมือนอะไรหมุนๆๆ วุ้งงๆๆๆๆ ตลอดตอนวิ่งสัก 70++ ถ้าช้าๆไม่มี

ผมเดาว่าลูกปืนจะลาโลกไปรึเปล่าเอ่ย

แล้วถ้าใช่จิง แล้วถ้าตอนนี้ใช้ไปก่อนจะมีผลอะไรไหมคับ แล้วพอมีร้านไหนแนะนำไหมคับ ไม่ไกลจากฝั่งธนมากอะคับ ขอบคุณมากกครับ ^^

เช็คง่ายๆ ให้ช่างใช้แม่แรง ยกล้อหลัง แล้วหมุนล้อดูครับ แล้วจับแม่แรงดูถ้ามันสั่น ลูกปืนล้อหลังแน่นอน

เข้ามาเชียร์ยางเป็นยั้ง 555 ผมเป็นอยู่เลย เข้าโค้งข้างไหนบ่อยๆ ข้างนั้นจะดังมากคับ

ฟังจากที่เล่าน่าจะลูกปืนนะครับ. ว่างๆเข้ามาเช็คที่อู่ได้ครับ

ผมพึ่งล้อ+ยางมาใหม่ยังไม่ถึงเดือนเลยพี่

งั้นเตรียมเสียเงินสะเดาะเคราะห์อีกซัก 3000 ได้เลยคับ

ราคาลูกปืนล้อหลัง 

ถ้าเข้า  0 เตรียมเงินไว้ข้างละ  ลูกปืน อันละ 3,050 บาท แล้วก็จะมี  ค่าแรง 0 .7 ชม.  

รวมแวต รวมค่าแรง ก็ราว 3,4XX บาท  รับประกัน 1 ปี

ปล. โดนมาแร่ะ   เปลี่ยนหลังซ้ายได้ราวสองอาทิตย์  หลังขวาก็ ลาโลกตามไป 

สอบถามหน่อยพี่ ถ้าผมใช้ๆไปแบบนี้ก่อน มันจะมีปัญหาไรไหมคับ ยอกจากเสียง เพราะผมไม่มีเวลาเลย นี่ผมอยู่ที่มอ(กำแพงแสน) มันมีศูนย์ แต่ไม่ไว้ใจแล้วอะคับ ผมเคยเอาเข้าไปตอนอาการควันดำ แล้วเอาไปวิ่งตั้ง 70 โล บอกว่าต้องให้เครื่องร้อน ผมเลยไม่เอาเข้าแล้ว หาอู่ดีๆที่ กทม ดีกว่าคับ เคยเข้าเฮียก่ำ แต่เฮียแกลูกค้าเยอะมากก ผมคงเข้าอีกถ้าเกียร์มีปัญหาแหลพคับ 555

ถ้ามันมีแค่เสียงก็ยังได้อีกหน่อยแหละ แต่อย่ากระแทกแรงๆเยอะ แล้วกัน

ขอบุคณครับผม

เข้ามาเชียร์ยางเป็นยั้ง 555 ผมเป็นอยู่เลย เข้าโค้งข้างไหนบ่อยๆ ข้างนั้นจะดังมากคับ

ยางเป็นบั้ง เกิดจากโช้คป่าวครับ รถผมก็มีเสียงเกิดขึ้นเหมือนกัน ทีนี้ชักไม่แน่ใจล่ะ ว่ามาจากสาเหตุไหน

คือตอนนี้ผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลยอะคับ แล้วพุ่งนี้จะขับกลับกรุงเทพ จาก กำแพงแสน(นครปฐม) มันจะมีผลอะไรไหมคับ ผมกลัวล้อมันหลุดมากๆ เพราะเหนลูกปืนล้อหลังมันเปน 2 ชิ้นอะคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ ผมกังวลมาก กลัวอุบัติเหตุ เสียงดังผมรับได้

เพราะเมื่อสัปดาห์ก่อน รุ่นน้องที่มอผมขับ z สีเหลืองก็พึ่งเกิดอุบัติเหตุแล้วเสียชีวิตไปคับ

ซ่อมมาแล้วคับ เป็นที่ลูกปืนล้อคับผม มันแตกคับ เพราะล้อกับยางพึ่งลงใหม่ไม่ถึงเดือนคับ