Jump to content

กรองน้ำมันเกียร์

Recommended Posts

ผมจะไปฟลัชน้ำมันเกียร์ครับ แต่คงทำร้านข้างนอก (ค่าแรงฟลัช 200 บาท ถ้าทำที่ศูนย์เคยถาม ค่าแรง 1900 บาท) เลยคิดว่าอยากจะเปลี่ยนกรองน้ำมันเกียร์ด้วย ตอนนี้รถวิ่งมาเกือบ 150000 กิโลเมตรแล้ว เลยอยากขอสอบถามเพื่อนๆ ว่าตำแหน่งกรองที่ต้องเปลี่ยนมันอยู่ตรงไหน รื้อยากมั๊ย ครับ

ขอบคุณครับ

• Replies 76
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tommie

จริงๆมันไม่ได้ เขรอะขระฝุ่น อย่างที่เห็นหรอกครับ ฝุ่นขนาดนี้ ไม่ต้องขับละมั้งคับ น้ำมันเกียร์ไม่เดิน นี่มันระดับสกปรกกว่ากรองอากาศอีกนะ   ท่านที่ผ่ามาให้ชมน่าจะใช้ใบเลื่อยหั่นมาครับ ซึ่งไหนจะสเก็ด

Natthachai

เมื่อวานเข้าไปเปลี่ยนมาแล้ว ค่าแรง แรงสมชื่อจริงๆ     ว่างจัดเลยผ่ามาให้ดูไส้ในกันหน่อย ดำปี๋เชียว เปลี่ยนที่เลขไมล์ 205454 กิโลเมตร     เพิ่งเปลี่ยนครั้งแรกครับ อาการที่เจอก่อนเปลี่ยน ช่วงเ

Tommie

ผมจัดไปเมื่อวาน เล่นไปเป็นชั่วโมงเลย กรองตัวเดียว เอามาเล่าสู่กันฟังคับ     มันแน่นตรงข้อต่อของตัวกรองกับท่อจริงๆครับ  ลองเอาออกดู พบว่าเป็นเพราะสีพ่นดำๆที่ตัวกรอง มันละลายติดกับยางไปแล้ว    เอา

ถ้าจะเปลี่ยนต้องถอดกรองอากาศด้วยเลยใช่ป่าวครับ

ผมถอดออกนะครับ

จะได้ไม่เปลี่ยนได้สะดวกอ่ะครับ

จะทำเองอีกแล้วสินะ 55555

5555 น่าทำ

ผมถอดออกนะครับ

จะได้ไม่เปลี่ยนได้สะดวกอ่ะครับ

งั้นผมก็น่าจะถอดเปลี่ยนเองก่อน แล้วค่อยไปฟลัชน้ำมันเกียร์ที่ร้าน น่าจะโอครับ

โดยปกติแล้วระยะที่ต้องเปลี่ยนกรองน้ำมันเกียร์ตัวนี้อยู่ที่กี่กิโลเมตรครับ

โดยปกติแล้วระยะที่ต้องเปลี่ยนกรองน้ำมันเกียร์ตัวนี้อยู่ที่กี่กิโลเมตรครับ

กรองนี้ไม่มีการเปลี่ยนถ่ายในคู่มืออ่ะครับ ผมอ่านกระทู้เก่าๆ เพื่อนสมาชิกแนะนำว่า ถ้ามีโอกาสก็ควรเปลี่ยนด้วย ครับ

เย้ยยย มันน่าเปลี่ยนนะ แสนโลขึ้นแล้ว

หมายถึงพี่จะรื้อทั้งคันได้อยู่แระ 5555

นู๋เองก็จะเปลี่ยนกรองเกียร์ระยะหน้าเหมือนกัน

เปลี่ยนมาแล้ว ตอน 120000 กม. P/N. 25430-PLR-003 ราคาถ้าจำไม่ผิด สี่ร้อยปลายถึงห้าร้อยต้นๆ ไม่แน่ใจ

100000 น่าจะเปลี่ยนได้แล้ว

เปลี่ยนมาแล้ว ตอน 120000 กม. P/N. 25430-PLR-003 ราคาถ้าจำไม่ผิด สี่ร้อยปลายถึงห้าร้อยต้นๆ ไม่แน่ใจ

ขอบคุณข้อมูลครับปู่ เข้าศูนย์สองแสนโล จัดซ่ะหน่อย

ขอบคุณครับ

ขอบคุณข้อมูลครับปู่ เข้าศูนย์สองแสนโล จัดซ่ะหน่อย

ขับเยอะมากครับ

หมายถึงพี่จะรื้อทั้งคันได้อยู่แระ 5555

นู๋เองก็จะเปลี่ยนกรองเกียร์ระยะหน้าเหมือนกัน

ไปเปลี่ยนพร้อมกัน??

190000 เปลี่ยน ตัวที่ 2 แล้วครับ ตัวแรก ต้องสั่งศูนย์เบิก ไม่มีสต๊อก ตัวที่สอง เข้าไปเปลี่ยนได้เลย ศูนย์ ก็เพิ่งรู้ว่าต้องเปลี่ยนตัวนี่ด้วยเลยสต๊อกของ งงกับศูนย์จริงๆ

190000 เปลี่ยน ตัวที่ 2 แล้วครับ ตัวแรก ต้องสั่งศูนย์เบิก ไม่มีสต๊อก ตัวที่สอง เข้าไปเปลี่ยนได้เลย ศูนย์ ก็เพิ่งรู้ว่าต้องเปลี่ยนตัวนี่ด้วยเลยสต๊อกของ งงกับศูนย์จริงๆ

ใช่จ้า บางศูนย์ต้องสั่งจองอะไหล่ แล้วนัดวันเข้าเปลี่ยน

• 2 months later...

วันนี้ไปเช็คระยะ 60,000 โล มีรายการต้องถ่ายน้ำมันเกียร์ด้วย

เลยแจ้งให้เปลี่ยนกรองเกียร์ตัวนอกด้วย....ศูนย์เช็คแล้วไม่มีของในสต๊อก ต้องรอสั่งอีก 4 วัน

ไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ เปลี่ยนแต่น้ำมันเกียร์ เพิ่งรู้เหมือนกันว่ามีกรองน้ำมันเกียร์ด้วยครับ

ใช่จ้า บางศูนย์ต้องสั่งจองอะไหล่ แล้วนัดวันเข้าเปลี่ยน

ถ้าจะเปลี่ยนต้องโทรไปสั่งจองอะไหล่ แล้วเข้าไปเปลี่ยนช่ายไหมครับ

ขอบคุณมากครับ