Jump to content

จะให้ศูนย์แก้งานติดรีโมทกันขโมย

Recommended Posts

พอดีผมติดจากข้างนอกเอง เพราะตอนนั้นรีโมทรถหาย มักง่ายติดอู่ร้านประดับยนต์

ราคาประมาณสองพันบาทต้นๆ ต้องติดปืนร่วมด้วย + ตัดสายไฟโน้นนี้นั้น

ซึ่งตอนนี้มีปัญหาคือ มันตัดสตาร์ท รถยนต์ ทำให้สตาร์ทรถไม่ได้

เลยว่าจะเอาไปให้ทางศูนย์ บริการแก้งานให้ จะโอเคไหมครับ หรือให้ร้านประดับยนต์ข้างนอกถอดดี

พอดีตอนนี้อยากถอดระบบกันขโมยที่ไปติดมาเองอ่ะครับ

รถผม FD 1.8 ปี 2008

ผมว่าศูนย์จะไม่แก้งานให้นะึคับ  เพราะว่้าติดกันขโมยมาจากข้างนอกด้วยนะ (ไม่ใช่ของแถมจากศุนย์)  ผมว่าคุณน่าจะเอาไปแก้ที่ร้านที่ติดตั้งจะเป็นทางดีที่สุดนะครับ 

ศูนย์คงไม่รับครับ แต่ ร้านข้างนอก จะถอดแล้ว ต่อกลับเหมือนเดิมได้เรียบร้อยหรือเปล่า ก็ต้องเสี่ยงอีกรอบครับ

จากประสบการณ์ตรงครับ ผมติดกันขโมย 2 ยี่ห้อ ที่มีระบบตัดสตาร์ททั้ง 2 ยี่ห้อ

ขอเอ่ยนามละกัน อันนึง ABT อีกอัน Locktech

ตัว ABT ติดตั้งที่ศูนย์ของ ABT เอง ส่วน Locktech ติดร้านข้างนอก

ใช้ไปได้ซัก 2 ปีกว่า เริ่มมีปัญหาสตาร์ทติดยาก อาการเหมือนโดนตัดสตาร์ท

เวลาเข้าศูนย์ฮอนด้า ก็บอกอาการเค้าไป ให้ช่วยเช็ค เข้าไป 2-3 ศูนย์ ได้คำตอบเหมือนกันหมด

คือ เกิดจากระบบกันขโมย ศูนย์จะเช็คให้ไม่ได้ครับ ถ้าจะให้ศูนย์เช็คให้จริงๆก็ต้องมีค่าใช้จ่าย แต่ไม่รับประกันว่า

จะแก้ไขปัญหาให้ได้หรือป่าว เพราะไม่ใช่งานที่ถนัด

ผมเลยวิ่งไป สนง.ใหญ่ Locktech เผื่อจะแก้ไขได้ ทั้งที่ไม่ได้ติดตั้งจากที่นี่นะครับ เค้าก็มารุมหาสาเหตุกันใหญ่เลย

ช่างมารุมกันอยู่เป็นชั่วโมง ก็เจอว่าน่าจะเป็นที่ซอกเก็ตตัวที่ตัดสตาร์ทมันน่าจะหลวมหรือสกปรก 

เค้าก็ลองให้ใช้ไปดูก่อน ตั้งแต่นั้นก็ใช้งานได้ปกติ แต่ตอนนี้เริ่มมีอาการอีกแล้ว (ผ่านมาประมาณปีนึงแระ)

สงสัยต้องเข้าไปให้เค้าแงะพวงมาลัยอีกรอบ (พอดีไม่กล้าแงะเอง)

ลองดูนะครับ อาจจะเป็นสาเหตุคล้ายๆกันก้ได้ หรือไม่ก็ต่อสายผิดอะไรแบบนี้ เคยได้ยินมาเหมือนกัน