Jump to content

ใครมีวิธีต่อกล้องหลัง เข้ากับ 2 din มั่งครับ

Recommended Posts

ใครมีวิธีต่อกล้องหลัง เข้ากับ 2 din มั่งครับ

ตอนนี้ซื้อกล้องหลังตรงรุ่น ที่ใส่แทนไฟส่องป้าย แต่ไม่มีวิธีต่อครับผม

คร่าวๆ ต่อสายกราวน์ กับสายไฟถอย ต่อจากสายไฟของหลอดไฟถอยหลังได้เลยครับ

แล้วลากสาย AV จากกล้องไปที่ฟอ้น อันนี้ต้องถอดเบาะหลังก่อนนะครับ ยาวเลยหล่ะ (เบาะหลังถอดง่าย ใส่กลับยาก) แล้วลอดใต้พรมไปที่ ฟ้อนครับ

ของผม kenwood 4031 คือตอนแรกมีกล้องหลังอยู่แล้ว ไปให้ช่างเค้าเดินสายให้ ติดตั้งให้ 

ทีนี้ผมซื้อกล้องมาใหม่ เป็นกล้องใส่ตรงไฟส่องป้าย เลยอยากลองต่อเอง แต่หาวิธีอยู่ครับ

มีเพื่อนๆ พี่ๆคนไหนต่อได้ ช่วยชี้แนะ หรือต่อให้ผมหน่อยก็ได้ครับ ฮ่าๆ มีค่าเหนื่อยด้วยครับผม

ไม่ค่อยอยากไปที่ร้าน เค้าทำไม่ละเอียดเท่าไร แพงด้วย

ของผม kenwood 4031 คือตอนแรกมีกล้องหลังอยู่แล้ว ไปให้ช่างเค้าเดินสายให้ ติดตั้งให้ 

ทีนี้ผมซื้อกล้องมาใหม่ เป็นกล้องใส่ตรงไฟส่องป้าย เลยอยากลองต่อเอง แต่หาวิธีอยู่ครับ

มีเพื่อนๆ พี่ๆคนไหนต่อได้ ช่วยชี้แนะ หรือต่อให้ผมหน่อยก็ได้ครับ ฮ่าๆ มีค่าเหนื่อยด้วยครับผม

ไม่ค่อยอยากไปที่ร้าน เค้าทำไม่ละเอียดเท่าไร แพงด้วย

ถ้ามีสายอยู่แล้วก็เสียบเข้าของเดิมได้เลย ที่จะทีเพิ่มขึ้นมาก็เป็นสายไฟอีกสองเส้น เพราะเป็นไฟส่องป้าย ให้ต่อเข้ากับสายไฟหรี่ของรถได้เลยครับ

ถ้ามีสายอยู่แล้วก็เสียบเข้าของเดิมได้เลย ที่จะทีเพิ่มขึ้นมาก็เป็นสายไฟอีกสองเส้น เพราะเป็นไฟส่องป้าย ให้ต่อเข้ากับสายไฟหรี่ของรถได้เลยครับ

ผมลองแล้ว แต่ไม่รู้ทำไมกล้องไม่ติดอะครับ

งั้นก็ต้องลองเช็คระบบเก่า ยังดีอยู่หรือเปล่า กล้องที่ซื้อมาใหม่ มีปัญหาหรือเปล่าครับ

ปล อย่าลืมใส่ภาพประจำตัวด้วยนะครับ

• 1 month later...
  • 5 weeks later...

ป่านนี่คงแก้ได้ไปแล้วมั้งครับ

ต้องให้กล้องมีไฟเลี้ยงด้วยครับ ถึงจะติด ตอนแรกก็เจอแบบนี้เหมือนกันครับ