Jump to content

สอบถามเรื่องยางนิดนึงครับ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันใน งบ เท่านี้  

7 members have voted

1. 1. ตัวไหนน่าใช้คุ้มค่า ช่วยบอกทีครับ

• TOYO - DRB
      4
    • Dunlop DZ101
      2
    • Dunlop LM704
      0
    • Falken ZE912
      1

Recommended Posts

พอดีจะเปลี่ยนยางครับ เลยอยากรู้ว่า ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน ตามงบที่ตั้งไว้นะครับ คือไม่เกิน 4 พัน

1.TOYO DRB - Japan ตัวนี้โปรโมชั่น ถามมา 3500/เส้น

2.Dunlop DZ101 - Thai 3700/เส้น

3.Dunlop LM704 - Thai 3400/เส้น

4.Falken ZE912 - Thai 3100/เส้น

ทั้ง 4 ตัว เป็น 215/45/17 ทั้งหมดนะครับ

โดนรวมเน้นเงียบ ระดับนึง และแก้มสวย ครับ

ปกติขับเร็ว บ้างบางครั้ง

จากที่เคยใช้มา ใน สี่ตัวที่ว่า เคยใช้ ZE912 ก็เงียบดี

แต่อีก 3 ข้อ ไม่เคยใส่ เลยอยากทราบว่า จากประสบการณ์ เพื่อนสมาชิกใส่มา ครับ ว่าข้อดีข้อเสียเป็นไงบ้าง

ปล.หรือที่ไหนราคา ถูกกว่านี้กระซิบผมหน่อยนะครับ อิอิ

ขอบคุณครับ

จากตัวเลือก ขอ TOYO ครับ 

ส่วน DUNLOB 2 รุ่นนั้น เลี่ยงๆ เหอะครับ ยางแข็งไว เสียงสะท้าน โดยเฉพาะ LM703 อันนี้ยิ่งหนัก

ขอบคุณครับ

รอท่านๆอื่น ต่อ อิอิ

ใช้ DZ101 อยู่ เสียงดังตั้งแต่เปลี่ยนออกจากร้าน นับวันยิ่งดังขึ้นเรื่อยๆ

ตอนนี้เริ่มหอนแล้วด้วย (ใช้ไปประมาณ 20,000 โลกว่าๆ)

ถ้าเน้นเงียบ มองข้ามตัวนี้ไปเลยครับ แต่ตัวนี้รีดน้ำเยี่ยม เข้าโค้งมันส์

แก้มสวย ดอกสวย

ใช้ DZ101 อยู่ เสียงดังตั้งแต่เปลี่ยนออกจากร้าน นับวันยิ่งดังขึ้นเรื่อยๆ

ตอนนี้เริ่มหอนแล้วด้วย (ใช้ไปประมาณ 20,000 โลกว่าๆ)

ถ้าเน้นเงียบ มองข้ามตัวนี้ไปเลยครับ แต่ตัวนี้รีดน้ำเยี่ยม เข้าโค้งมันส์

แก้มสวย ดอกสวย

ขอบคุณครับ ^^

แต่ TOYO DRB มีใครเคยใช้มั้ยครับ อยากรู้ประสบการณ์ การใช้งาน แก้มมันย้วยมั้ยอ่ะครับ

เหมือนอ่านเจอรีวิว มาจาก Mini เขาบอกว่ามันย้วย ย้วยจริงมั้ย

เคยใช้มาตั้งแต่ 18

ก็เคย 703 แล้ว ใช้ได้แป็บเดียว ทั้งดังทั้งหอน แต่ 704 ไม่เคยลอง

NEO GEN ญี่ปุ่น เกาะดีนิ่ม ใช้มาจน ดอกเกลี้ยง

แต่พอดีตอนนี้ งบประมาณต้องคุมไว้ เพราะ เดี๋ยวลูกคนที่สองจะคลอดแล้ว ต้องเผื่อเงินไว้เยอะ เลยงบไว้ ประมาณนี้ ครับ

เอาตรงๆเพื่อนและร้าน ก็แนะนำ TOYO แต่ รุ่น DRB ไม่เคยเจอและลอง สมรรถนะ ของมันก็เลยอยากทราบครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ^^

ขอเพิ่ม Toyo T1R (Japan เหมือนกัน) อีกหนึ่งตัวได้มั๊ยครับ แก้มยางกับดอกยางสวยดีครับ เกาะถนนดีครับ เสียงดังช้าและน้อยกว่า Dunlop ครับ

แต่ข้อเสียคือ ยางกินขอบไวและเยอะกว่า Dunlop (ความคิดเห็นส่วนตัวครับ) เพราะเคยใช้ LM703 มาครับ

ตอนนี้เลยจะกลับไปคบกับ Dunlop อีกครั้ง แต่เป็นDZ101 ครับ

ลองพิจารณาดูครับ แนะนำเอาไว้เป็นอีกทางเลือกครับ :)

เอาเงียบ ต้อง TOYO ครับ

จัด TOYO มาแล้วครับ เงียบดีเหมือนกัน

แต่ติดอย่างเดียว แก้มมัน ย้วยไปหน่อย เติม 32 ยังดู แบนๆไม่ชินเลย แต่หนึบๆดีครับ